Apple phát hành iOS 17.5 Public Beta 2

Anh Tú.
17/4/2024 17:59Phản hồi: 32
Apple phát hành iOS 17.5 Public Beta 2
Hôm qua họ đã cho ra mắt iOS 17.5 dev beta 2 cho các nhà phát triển và hôm nay họ đã mang tới iOS 17.5 Public Beta 2 cho người dùng muốn thử trải nghiệm phiên bản mới sớm nhất. Như mình đã nói trong rất nhiều bài viết thì từ bản Public Beta 2 thì anh em đã nên lên xài thử rồi, vì từ bản này mình thấy hầu hết đều chạy ổn định.

Apple phát hành iOS 17.5 dev beta 2, sửa lỗi hiển thị cờ Palestine khi người dùng nhập "Jerusalem"

Apple vừa mới cho ra mắt phiên bản thử nghiệm thứ hai của hệ điều hành iOS 17.5 dành cho các nhà phát triển (dev beta 2). Phiên bản này có một tính năng khá hay ho nhưng không dành cho tất cả, nó được gọi là hệ thống Phân phối Web…
tinhte.vn

Anh em nâng cấp lên iOS 17.5 Public beta 2 có thể thực hiện theo những hướng dẫn sau:
  • Vào Cài đặt
  • Chọn Cài đặt chung,
  • Chọn Cập nhật phần mềm.
  • Chọn Cập nhật Beta
  • Chọn Public beta
  • Phiên bản cập nhật sẽ hiện ra, nhấn tải và chờ thôi nha anh em

Một điểm đáng chú ý là Apple đã âm thầm sửa lỗi hiển thị cờ Palestine khi gõ từ "Jerusalem" trong ứng dụng iMessage. Trước đây, khi anh em nhập từ khóa này, bàn phím sẽ tự động gợi ý gắn thêm cờ Palestine, gây ra một số tranh cãi. Giờ thì mọi chuyện đã được giải quyết ổn thỏa, tránh những sai sót không đáng có.

8310422-coevr-ios-17.webp

Không chỉ sửa lỗi, Apple còn tiếp tục thể hiện sự quan tâm đến vấn đề bảo mật. Lần này, họ đã bổ sung thêm các biện pháp chống theo dõi cho AirTag. Như anh em đã biết, AirTag là một thiết bị nhỏ gọn giúp chúng ta dễ dàng định vị đồ đạc. Tuy nhiên, cũng có những lo ngại về việc AirTag có thể bị kẻ xấu lợi dụng để theo dõi người khác. Với những cập nhật mới, Apple kỳ vọng sẽ hạn chế tối đa nguy cơ này, giúp người dùng an tâm hơn khi sử dụng AirTag.

8300030-AirTag-and-safety (1).webp

Cùng với iOS 17.5 public beta 2, Apple cũng mang đến bản cập nhật cho macOS Sonoma 14.5. Tất cả đều đang trong giai đoạn thử nghiệm public beta 2, cho anh em trải nghiệm sớm những tính năng mới trước khi phiên bản chính thức được phát hành, mời anh em lên, ngại gì nữa trời…

iOS 17.5 dev beta có gì mới?

Apple 2 ngày trước vừa phát hành iOS 17.5 dev beta cho những nhà phát triển, thực chất nó không có quá nhiều tính năng mới so với iOS 17.4.1, chủ yếu là sửa lỗi và cải thiện hiệu năng. Trong bài viết này mình sẽ liệt kê ra 1 số thay đổi nhỏ trong…
tinhte.vn

Anh em đã lên iOS 17.5 để trải nghiệm chưa?
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namsla
TÍCH CỰC
12 ngày
Hôm vừa tim cook sang VN k ai bảo ông sửa cái lỗi tự tăng âm lượng khi kéo giảm nhỉ. Toàn thêm mấy cái ba lăng nhăng. Mãi k thấy sửa. Hay nó là tính năng ^^
@namsla Như này là bạn không phân biệt đc âm lượng thông báo và âm lượng đa phương tiện, đó là 2 cài đặt khác nhau. Tức là ngay cả khi bạn gạt nút chuông sang chế độ im lặng thì đó mới chỉ là âm thông báo, vẫn phải tắt cả âm lượng đa phương tiện đi nữa.
Tiếp đến là bây giờ nhiều ứng dụng video hay trình play video trên các trang web tích hợp cách điều khiển cảm ứng kiểu kéo chạm. Vd vuốt bên trái để tăng giảm độ sáng, vuốt bên phải để tăng giảm âm lượng. Chính vì thế nhiều khi đang xem video mà vô tình vuốt phải màn hình là nó tự tăng giảm âm, hay tăng giảm độ sáng.
Bạn nên xem lại mình rơi vào tình huống nào, chứ cái ios nó chả có vấn đề gì cả
namsla
TÍCH CỰC
12 ngày
@nguyendathp K phải đâu bác ơi. Mình phân biệt dõ luôn. K hề nhầm lẫn. B cứ kéo giảm hết âm lượng về 0 vài lần xem than cảm ứng nhé. Nó sẽ nhảy lên tuỳ mức tuỳ lúc. Và k phải lúc nào cũng bị. Mình nghe kêu tùe 17.1.1 gì đó mà mãi 17.3 mới bị đến bây giờ đây 😂. Đa phương tiện bác nhé. Kiểu hên xui ý bác. K để ý sẽ k biết và mình thử mấy con 14pro max của bạn cũng bị y chang. Nghe vài bác dòng thấp hơn cũng kêu vây
@namsla Chính xác, nếu bạn vuốt xuống thật nhanh thì nó sẽ nảy lên lại 50% âm lượng cũ. kaka.
namsla
TÍCH CỰC
12 ngày
@Mr Thế Vương May có bác là đồng bọn. K lại bảo mỗi tôi kkk. Nó hên xui lúc bị lúc không và mấy ae mà dùng nút cứng thì chắc chắn là k thấy lỗi này rồi ^^
X51
TÍCH CỰC
12 ngày
Chờ bản RC rồi lên 😁
@App Store VN thường thi khi có iOS 18 Beta thì sẽ có bản 17.5 Chính thức
@App Store VN Public beta 2, còn dev beta 5 rồi
@nguyendathp bạn xem ở đâu vậy
@App Store VN cho bạn ít thông tin nè
iOS đã 17.5 rồi, đám Android vẫn 14
Apple phát hành version mới liên tục vì người dùng, Android thì dậm chân tại chỗ
@tinhdg cái ios 17 là cái os biến điện thoại thành phế vật, nhất là thời lượng pin 😃 cảm giác như đang dùng ip6, lại còn nóng
Hóng một ngày nào đó bớt hao pin nóng máy chứ cần con 15pm mà pin như tụt quần, lỡ đi xa là không kịp về sạc
Cuongitl
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Tôi chỉ quan tâm bản 17.5 này sóng 4G có ổn định hay không thôi! 17.4.1 đang xài thường xuyên chuyển vè 3G, E.... khởi động lại thì mới lên lại sóng 4G.
Mạng wifi thì kết nối chập chờn! Tính năng cơ bản mà làm lỗi lỗi hoài, chán
namsla
TÍCH CỰC
12 ngày
@Cuongitl Mình 14pro k bị vấn đề về sóng. Wifi thì thoảng k tự kết nối. Ghét mỗi lỗi tự tăng âm tượng khi mình giảm. Bị khibdungf thanh cảm ứng. Còn đâu máy mát mượt
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
12 ngày
17.4.1 đơ lag
nkn1506
TÍCH CỰC
12 ngày
Từ ios 17.3 trở đi đều rất tệ, lỗi tùm lum trên 14 PM rất bực mình. Làm ăn lại đàng hoàng coi Apple
Hỏi thật ở đây có ae nào gõ cái từ kia không vậy? 😂
Tim Cook đã qua VN chơi thì ai đó nói ổng gõ tiếng việt telex tích hợp trên macos đi. kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019