Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple (Product) RED, 16 năm hợp tác cho một thế giới không còn HIV/AIDS

Pnghuy
2/12/2022 4:28Phản hồi: 34
Apple (Product) RED, 16 năm hợp tác cho một thế giới không còn HIV/AIDS
Những sản phẩm gẵn nhãn (Product) RED không còn xa lạ gì với người dùng nữa, đặc biệt là người dùng Apple, đây là một loạt các sản phẩm mà sẽ được chính Apple trích một phần doanh thu để đóng góp cho quỹ Toàn Cầu (The Global Fund) trong công cuộc phòng chống HIV/AIDS.

Ngày thứ 5 hôm qua là ngày thế giới phòng chống HIV/AIDS và Apple gợi nhớ cho người dùng bằng một loạt các sản phẩm đậm sắc đỏ trên trang chủ của mình. 100% số tiền trích ra sẽ được gửi đến và sử dụng cho các chương trình phòng chống HIV/AIDS tại khu vực châu Phi cận Sahara, cũng như giảm tác động của COVID-19 (bắt đầu từ năm 2021).

Mình lên trang chủ của tổ chức (RED) thì thấy rằng họ và Apple đã hợp tác với nhau được 16 năm rồi. Theo thống kê, kể từ năm 2006, 250 triệu đô la được tài trợ do Apple hỗ trợ đã tiếp cận, giúp đỡ được hơn 11 triệu người, thực hiện hơn 197 triệu ca xét nghiệm HIV và đặc biệt giúp đỡ hơn 5 triệu thai phụ phòng tránh lây nhiễm virus sang con.

Ngoài Apple, (RED) cũng hợp tác với rất nhiều hãng khác, không chỉ là những hãng công nghệ (Amazon, Beats), hay sản xuất thiết bị (xe Jeep, RAM, Fiat), mà có cả các dịch vụ (Bank of America, Salesforce) hay trò chơi nữa (ngày xưa có Angry Birds).

Hiện tại Apple đang bán rất nhiều các thiết bị với màu đỏ, bao gồm iPhone 14, iPhone 13, Apple Watch, tai nghe Beats Solo3...Vì vậy mỗi khi anh em mua một thiết bị nào đó có màu đỏ của Apple tức anh em đang làm một việc vô cùng ý nghĩa mà có khi chính anh em cũng không nhận ra, hoặc không để ý.

Theo CultofMac.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giúp đc quá nhiều ng
huhuh nhìn hình cover đỏ đẹp quá, cái project này vừa đem lại sản phẩm đẹp lại vừa ý nghĩa luôn ạ
Nói rõ hơn thì (RED) quyên tiền rồi góp vào Quỹ toàn cầu, Quỹ này đã tài trợ cho công cuộc chống HIV ở Việt Nam mình rất nhiều. Tính ra từ khi tài trợ vào năm 2003 đến giờ đã chi cho Việt Nam hơn 250 triệu đô rồi.
Hóng sản phẩm 7 màu
@conco119 Có mà
Bạn ko để ý hả
JizinT
TÍCH CỰC
một năm
Màu đỏ làm hình nền thì chói quá mau chán.
Nhớ con 8 Plus màu red quá.
Apple (Product) RED ko có cho dòng Pro là thiếu sót lớn 😃
Chắc chẳng giúp đc ai đâu, nhưng màu này nó rẻ hơn một tí với các mầu khác.
@danghung83hn Biết đâu bác đang giúp chính mình sau này ạ.
@danghung83hn màu đỏ trên dòng 12 đẹp hơn
@adagioleonard Cái này là biết chắc chắn là không phải vậy chứ
Cười vô mặt
@adagioleonard Thâm như cái nách của em nữa bác.
klq xíu là HIV/AIDS cũng khá là sợ vì mình nhớ hồi mình học lớp 7 mình cũng từng bị hâm doạ là không chừng mình cũng bị si đa làm mình cũng sợ quá luôn
iphone XR của mình đang dùng hiện tại là product red nè. Nhưng mà mai mốt mình mua iphone 14 pro max do không có màu đỏ nên mình sẽ phải mua màu tím mờ của Hồ Tây lúc hoàng hôn
Quá ý nghĩa. Áhihi
Chuẩn
8+, XR, 13mini mình đều dùng màu này
Hồi mới xài iphone có mua Shazam RED
Dòng pro max mong màu đỏ thì lại ko có
Nghe nói chủ yếu hiv đến từ mối quan hệ đt....
Một sản phẩm quá ý nghĩa.
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
màu đỏ luôn đẹp
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
Thế giới không còn HIV/AIDS ok
Thế giới coi HIV/AIDS là bình thường thì ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019