Apple sắp có công nghệ mới mang tên Magic Trackpad

Didu
1/3/2010 15:45Phản hồi: 26
Apple sắp có công nghệ mới mang tên Magic Trackpad

Căn cứ vào thông tin mới đây từ văn phòng quản lý bằng sáng chế, thương hiệu Mỹ (U.S. Patent and Trademark Office), Apple đang phát triển một công nghệ hoàn toàn mới của mình và đang chờ đăng ký thương hiệu sản phẩm. Công nghệ mới này của Apple mang tên Magic Trackpad (bàn rê ma thuật), được cho là sẽ ứng dụng trên những chiếc MacBook đời tiếp theo.

Công nghệ mới này vừa được văn phòng quản lý bằng sáng chế, thương hiệu Mỹ công bố và được xếp vào hạng 009, tức là hạng mục gồm sản phẩm, công nghệ liên quan tới phần cứng, phần mềm cũng như thiết bị ngoại vi cho máy tính. Hiện thông tin về công nghệ Magic Trackpad này chưa được Apple diễn giải chi tiết cũng như việc họ sẽ ứng dụng nó vào sản phẩm của mình. Tuy nhiên nhiều nguồn tin cho rằng, Magic Trackpad sẽ được ứng dụng trên MacBook thế hệ tiếp theo và các thiết bị đòi hỏi có bàn rê cảm ứng (trước đây từng có thông tin vỏ của iPhone 4G tích hợp công nghệ cảm ứng?). Hãy cùng chờ xem bàn rê ma thuật của Apple này sẽ có những đặc điểm và tính năng thú vị nào.

Nguồn: Macrumors
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác này cập nhật nhanh dữ. Thanks vì thông tin mới.
atrang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại công nghệ mới nữa rồi!
Không biết có gây ra tiếng vang gì cho giới công nghệ không nhỉ?
Mong là sẽ tích hợp trên IP 4G ! Apple luôn đi đầu khâm phục ! 😁
chưa ra chưa bít. Hãy cố gắng đợi 😁
Apple luôn đi đầu về sáng tạo,mong kỹ thuật ngày càng tốt hơn.
Apple là số 1. kaka mua macbook có tích hợp công nghệ này và CPU dòng I và Iphone 4G thì vô đối.
thông tin này có cách đây mấy hôm rồi mà 😃
Lại chuẩn bị tiền rồi , theo bác Steve này mệt quá :laugh8kb:

muốn theo dc bác steve thì phải có 'bác Hồ' hậu thuận mạnh 😁
caremkeomut
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hizz...Tốc độ phát triển công nghệ tính từng ngày.. Hôm nay 3GS là thời thượng.. Nhưng 3 tháng sau đã trở nên lạc hậu.. Nhường vị trí quán quân cho ng em sinh sau 4G... :sad9cd::sad9cd::sad9cd::sad9cd:
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
lại chờ đợi và thưởng thức thôi
Thế các bác cho hỏi có thông tin chi tiết nào về Iphone 4g không cho mình xin nhé. Thanks trước.
Tedy186
TÍCH CỰC
14 năm
hy vọng Iphone 4G sẽ thay đổi kiểu dáng và áp dụng những công nghệ mới như thế này
Liệu có phải là cảm ứng 3D ko nhỉ.
vcl anh táo, chắc là từ thời điểm trúng vụ mùa thu hoạch iPhone 2&3G, anh ý có dư tiền và đổ vô RD, phát minh rồi đk copyright liên tục; nhưng rất đáng khen, người dùng cuối vẫn là người hưởng lợi nhiều nhất

PS: thông tin chỉ mới nghe phong phanh & đc trích từ 1 trang rumor (ko bít tin có "chất" ko) nên chưa ai có thể kết luận đc gì
ghiền quá, tin nào mà có chữ apple là thấy hấp dẫn
Em sắp ra đi làm rồi hehe. Để xem có gì hay ho không em múc 1 quả.
Magic Trackpad thì có khác gì Multi-touch Trackpad? 😕
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Multitouch Trackpad trên Mac OS đã khoái rồi, không biết cái Magic trackpad này còn làm được gì hơn nữa. Xài Multitouch Trackpad nhiều đến khi cầm vào chuột lại chán con chuột 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019