Apple Support: ứng dụng hỗ trợ cho người dùng tại Việt Nam

Anh Tú.
17/5/2023 6:59Phản hồi: 66
Apple Support: ứng dụng hỗ trợ cho người dùng tại Việt Nam
Vài tiếng trước Apple đã chính thức mở rộng app hỗ trợ cho người dùng Việt Nam và anh em có thể cài đặt trực tiếp thông qua App Store. Một số tính năng mà anh em có thể tiếp cận thông qua app này bao gồm:
  • Kiểm soát và quản lý những thiết bị Apple mà anh em đang sử dụng, có những mục như update, sửa chữa, kiểm tra tình trạng và hiệu suất của máy,…
  • Có những công cụ hỗ trợ mới bao gồm: quản lý những thuê bao mà anh em đã đăng ký, đổi password iCloud trực tiếp từ app, check bảo thời gian bảo hành.
  • Ngoài quản lý thiết bị như trên thì anh em cũng có giao diện quản lý những dịch vụ mà đang đăng ký trực quan hơn, đẹp hơn, đỡ rối hơn.
  • Trong app cũng có tích hợp sẵn mục tìm những cửa hàng sửa chữa uỷ quyền của Apple tại Việt Nam, ứng dụng sẽ dùng Apple Map và location Việt Nam để gợi ý cho anh em những cửa hàng gần anh em nhất.
  • Họ còn dành một mục riêng để giới thiệu những sản phẩm khác mà anh em chưa dùng: nó đang giới thiệu cho mình Apple TV vì hiện tại mình không dùng.

Đây là động thái tiếp theo của Apple sau khi thông báo mở store online tại Việt Nam, điều này đánh dấu một bước tiến nữa trong việc Apple sẽ hỗ trợ nhiều hơn về sản phẩm hay dịch vụ cho thị trường Việt Nam, trước đây muốn dùng app này thì anh em phải qua App Store Mỹ hoặc một số nước khác có hỗ trợ. Anh em có thể trải nghiệm app ngay thông qua link này: https://apps.apple.com/vn/app/apple-support/id1130498044

‎Apple Support

‎Need help? Get the support you need for the Apple products you love – all in one place. Apple Support gives you personalised access to solutions for all of your Apple products and services. Find out how to manage your subscriptions, reset your...
apps.apple.com
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jojo-M11
ĐẠI BÀNG
một năm
Ok
Dồn dập support người dùng VN vậy chắc Siri cũng sắp có tiếng Việt trong một vài tháng tới?
@thaiduy911 điều này xảy ra thì quá hay, bị hất hủi quá mà
@thaiduy911 Hy vọng thôi chứ chưa chắc có đâu
@thaiduy911 Không liên quan nha b
@thaiduy911 Điều buồn cười là siri khá là ngu nhưng nhận diện giọng nói lại chính xác hơn google :|
@gunnyonline có khi nào cái micro của thiết bị apple nó xịn hơn nên dễ phân tích giọng nói hơn k nhỉ, chứ bên google android toàn micro lởm khi gọi điện ông nào tinh ý có khi nhận ra luôn là dùng máy android ấy
codered
ĐẠI BÀNG
một năm
Hóng apple wallet mở cho VN 😁
@codered Apple Pay support VietNam thì may ra Apple Watch mới có cửa so vs bọn garmin. Chứ hiện tại con Apple Watch ở VietNam nạc mỡ lẫn lộn chẳng đâu vào đâu.
@qng171 Garmin cũng đâu pay được ở Việt Nam
@cothach Thì đó, nên 2 cái cùng so lên bàn cân thì con AW đâu có gì hơn dc con Garmin là bao, cho dù cùng hệ sinh thái.
@codered Đang làm rồi ý bác tầm tháng 6 tháng 7 sẽ phát hành tại việt nam
apple Quan tâm đến thị trường VN rồi.. chắc sắp tới không bao lâu nữa.sẽ có Apple store tại Vn
sonle91
ĐẠI BÀNG
một năm
cái bộ gõ tiếng Việt ngày càng dở
alphi
TÍCH CỰC
một năm
@sonle91 Mình thấy bt. Ko ảnh hưởng gì
@alphi Trc dùng X pro max tưởng là tại máy dùng lâu nên giật với treo. Đổi sang 14 pro max thì thoảng bấm cũng treo với đơ máy.
@sonle91 Đồng tình. Ngày càng tệ.
@longchitchit cái đấy hình như là do bug của ios thôi.
sonle91
ĐẠI BÀNG
một năm
@Phi-Nhan vâng. trước thì dùng gõ tiếng Việt cực ok. càng ngày càng nhiều vấn đề
Mai store mở, chắc lên kiếm cái iphone 13 mini dùng 😁
@Didu Dòng mini cầm sướng thật a ơi, chỉ tiếc là lên 14 thì Apple bỏ dòng này. Em đoán có thể SE tiếp theo sẽ lấp vào chổ trống này hêhhe
@Didu Hàng refurbished thì sao mode :D
@lehieuds chắc chưa bán refurb b ơi
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Ngon rồi.
ngon 😂
ip13 vừa hết bảo hành... chai 10%
@alphi tại có app mới vô check cho vui chứ mình sài cùng 3 cái đt đâu quan trọng 😂😂
HungDB
TÍCH CỰC
một năm
@sóc Đỏ con 13 chai nhanh thật á, mình dùng gần 1,5 năm chai còn 91%, xưa dùng 6s+ dùng 2 năm vẫn còn 94%.
@HungDB thời 6s mình toàn để phồng pin mới thay... 😂😂
mynkp
TÍCH CỰC
một năm
@HungDB y mình luôn bác ơi, con 13 của mình mua từ 11/2021 tới nay pin còn 90%. On screen được tầm 4 tiếng 1 ngày là hết pin, mình đang cân nhắc đi thay pin chứ hơi hẹo :<
chikav
ĐẠI BÀNG
một năm
Hy vọng quan tâm tới bộ gõ tiếng việt trên mac
Hóng mỗi cái Apple Pay hỗ trợ ở VN
Ứng dụng này check được hàng fake không ta
@hoanglam25092 fake có appstore đâu mà tải app này ???
@sóc Đỏ Tai nghe airpod hay applewatch chẳng hạn bác
rồi chừng nào Siri nói tiếng Việt?
@vqt907 để tối ra nghĩa địa cầu cơ hỏi 😂😂😂
Hóng apple pay 😁😁😁
Bao giờ apple nó mới có chính sách thu cũ đổi mới tại việt nam nhỉ? nâng cấp các kiểu cho đỡ mệt, hàng trôi nổi nó cũng đỡ đi
haha8624
ĐẠI BÀNG
một năm
@devilbs đã có thông tin rồi nha bác https://www.apple.com/vn/apple-store-online/

Cửa Hàng Trực Tuyến của Apple

Mua sản phẩm, phụ kiện Apple mới nhất cùng ưu đãi. Nhận trợ giúp mua sắm, thanh toán linh động và nhiều lựa chọn giao hàng.
apple.com
@haha8624 Woah, hy vọng giá trade in của apple ổn áp, chứ nhiều loại hàng quá nên giờ bán lại iphone cũng mất giá nhiều
@devilbs Ko bao giờ bằng bán cho bên ngoài
Ngon, hy vọng sắp tới hỗ trợ apple pay
Chú trọng thị trường Việt Nam đi chứ , năm nào cũng hiến máu đồng loạt IP, Mac, Ipad mà ko đc gì thì ....
Hy vọng mở thêm cái Siri và Wallet ở Việt Nam
quá đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019