Apple TV thế hệ mới sẽ không hỗ trợ 4K?

sonlazio
6/4/2015 0:49Phản hồi: 78
Apple TV thế hệ mới sẽ không hỗ trợ 4K?
BuzzFeed vừa cho biết Apple TV thế hệ mới sẽ không hỗ trợ 4K, dù con chip A8 có khả năng xử lý các video ở độ phân giải này. Lý do được đưa ra là mặc dù 4K rất tuyệt vời nhưng nó vẫn chưa sẵn sàng để phổ biến, và kể cả khi các nội dung đã có thì việc truyền tải 4K đòi hỏi rất nhiều băng thông và tài nguyên hệ thống, hiện tại mới chỉ 19% hộ gia đình ở Mỹ đủ khả năng stream 4K với băng thông 15Mbps trở lên.

Apple TV dự kiến sẽ được ra mắt vào tháng 6 năm nay tại WWDC 2015 với rất nhiều thay đổi sau hơn 3 năm không có một nâng cấp đáng kể nào. Nhiều khả năng nó sẽ tích hợp Siri, có bộ nhớ trong lớn hơn và làm việc tốt hơn với HomeKit. Tính năng được nhiều người mong đợi nhất là cài đặt các ứng dụng iOS lên Apple TV có thể sẽ được hỗ trợ.

Tham khảo: Buzzfeed
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngụy biện, thế sao cái USB C chưa sẵn sàng để phổ biến nhưng lại có mặt trên Macbook? Làm mình thèm lắm mà không dám mua.
@lethitanth Ko làm USB C. Có muốn bị cấm bán ở Châu Âu ko. :p
@nguyensang12 Ra là thế.
@lethitanth Chẳng liên quan.
Chắc là chừa lại để "nâng cấp" bán cái mới sau này... chứ làm tốt hết mình như android thì sao ra cái mới nữa, "nâng cấp" nhỏ giọt để vứt cái cũ mua cái mới hoài hoài...
@luanth E cũng nghĩ như bác,như ip cũng vậy,năm nay nâng cấp size màn hình,sang năm nâng ram 2gb,lại hốt bạc 😁
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
họ nói apple là hãng công nghệ đi trước o_O
@vunampro92 Lâu lắm rồi apple có tiên phong đi trước công nghệ cái gì đâu.
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
9 năm
sẽ mua 1 cái, chưa cần 4k vì nhà hok có tivi 4k 😁
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở Mỹ cũng chỉ có 19% số gia đình stream được 4K, vậy ở VN chắc thua rồi
SlowlyTurtle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Respira VN cáp quang 12Mb thua nước ngoài có 4Mb thôi mà :3 sao mà thua đuọc :3
marilonluu
TÍCH CỰC
9 năm
full HD cũng đủ rồi, 4K thì tốc độ mạng và thiết bị hiển thị là cả vấn đề
Apple lất léo rất giỏi.
Phải hút tiền thêm vài thế hệ nữa cái đã.
Mặc dù bây giờ vẫn cho khả năng xem được 4k nhưng apple không hỗ trợ thì người dùng cũng potay.
Giờ xem fullhd đi. Mai mốt muốn 4k thì móc $ ra tiếp.
Chứ Apple không muốn người dùng mua 1 cái rồi nghỉ luôn.
risky99
CAO CẤP
9 năm
ko có 4K thì dùng tiếp cái atv3 vậy
Như thế này thì mới là apple chứ 😁
@Vũ Ngọc Hạ Mi ý bạn là sao???
kw77
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cách đi của Apple khác Sony hay Sharp hay LG hay cả Samsung, các hãng kia đưa tới người dùng tất cả những gì họ vươn tới được, còn Apple thì đưa tới người dùng từng tý một, kinh doanh như vậy là tốt, nhưng ở góc độ cống hiến thì không được đẹp mặt lắm. Mình vẫn thích cái cách mà Sharp hay Sony hay 2 hãng Hàn Quốc kia thể hiện hơn.
kw77
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nijerrys Thế thì dừng ở đây nhé, vì mỗi người đều là độc nhất vô nhị và tâm lý thích hay không thích quyết định rất nhiều, bạn nói theo tâm lý bạn vậy thì mình nghĩ cả hai chúng ta không nên quote bài tranh luận làm gì nữa.
Bạn thích thì cứ xài theo cách mua nhiều lần, vậy thôi, còn mình mình nhìn nhận đó là chiêu trò của Apple để tận thu trong kinh doanh, càng nhiều bác thích kiểu đó họ càng lời. Nói thực, chơi mảng này thì cái tivi chả có cân lạng mấy đâu, cái màn cong 2K với 4K còn thay được, nữa là cái đầu thu, vấn đề chỉ là ở cái tâm lý thôi.
nijerrys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kw77 Chính bạn đã lập luận cho mình rồi đó.
kw77
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nijerrys Buồn cười quá !
nijerrys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kw77 ko phải bạn nói chủ yếu là tâm lý đó sao. Apple ko tích hợp 4k cũng đến từ việc dự đoán tâm lý người dùng thôi. 😃
Nguồn 4K ít thế thì cần 4K làm gì
dino_su
CAO CẤP
9 năm
em quan trọng nhất là jb được để cài xbmc hoặc cài được mấy app xem phim.chỉ mong chờ thế là đủ. giữa muôn trùng các em android box tàu. thấy mỗi fire tv sáng giá nhất. nhưng giờ lùng mua khó quá :mad:
có nghĩa là chỉ 19% hộ gia đình Mĩ có kết nối Internet với băng thông >= 15Mbps thôi à ??? Mình nghĩ là nhiều hơn chứ nhỉ ??? Vì ở VN cáp quang >= 10Mbps phổ biến lắm rồi
@n.a.v.i.p 15Mbps là băng thông tối thiểu để xem 4k, nghĩa là phòng bên kia con mình mở tivi phát là mình phòng bên này khỏi vào mạng 😁
@n.a.v.i.p số thật mà bạn😁 ở VN hay bị bóp băng thông hhehe. Với lại Mỹ rộng lắm, nên phủ cũng khó
@sonlazio Chuẩn! Vn hay bóp băng thông :D chả mấy khi được như cam kết nhà mạng 😃
@n.a.v.i.p Ông Việt Nam băng thông mạng ảo như đt tàu ý. Cty mình dùng gói 5m, nh chẳng bao h đạt đuợc con số đó. Dow torrent max nhất chỉ đến 3m, idm max nhất chỉ đến 2m là cùng, với đk lúc đêm, cả cty mỗi mình dùng máy, thinkpad x230 ssd chứ ko phải pc cùi đâu.
@barminhtri Thế thì chia buồn với bạn. Mình dùng cáp quang FPT 10Mbps = 1.25MBps. Tốc độ download bình thường luôn rơi vào 1.25 - 1.33MBps. Cá biệt đã có lần tốc độ down nhảy lên 11MBps @@ . Khoảng 1 tuần gần đây thì tốc độ down là khoảng 2.5MBps. Khá là phê 😆))))))))))
Nhà dùng gói có 180K chắc 4K cũng chẳng làm gì được + đã có TV 4K đâu. Giá hợp lý cho anh em nhờ
Giờ này mà còn HD gì nữa? Lỗi thời quá.
Đồng ý là 4K hiện h vẫn chưa phổ biến, nhưng trong phần thông số kĩ thuật, thiếu đi yếu tố 4K thì cũng làm anh em lăn tăn.
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chả bênh thằng nào nhưng nhận xét trên quan điểm khách quan nhất Apple luôn đưa ra những sản phẩm theo phong cách "vừa đủ để dùng và vừa đủ để hài lòng"...giống như cái màn hình Retina rõ ràng về độ phân giải là k bằng màn 2K thậm chí là FullHD nhưng cũng k có ai dám chê Retina xấu với rỗ.Chạy đua công nghệ k có nghĩa là chạy đua thông số,quan trọng nhất là mình là người dùng phổ thông có hài lòng hay k??
@lehoang91 Retina không bằng FullHD? Bạn so sánh ở máy nào vậy:eek: 2k "lởm" có khi còn bị Retina bóp chết chứ ở đó mà thua FullHD.
@luanth 4k nâng firmware là xong mua cái mới làm gì 😃.
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn Đọc k hiểu hay k đọc nổi đấy?? Tôi bảo là nếu sau này cần nâng cấp Apple TV để dùng 4K thì tôi nâng cấp,2tr k phải vấn đề. Chả hiểu thằng nào phán như thánh😆

Sent from my iPad Air 2 using Tinhte.vn
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
@Wolfrain Mời bạn đọc kĩ lại nhé,mình nói độ phân giải Retina k bằng FullHD trên điện thoại chứ k bảo Retina k bằng FullHD.Bóp chết theo ý bạn nói có thể hiểu theo nhiều vấn đề của tấm nền màn hình chứ k riêng độ phân giải,điều đó mình k nói đến nhé.Đọc cho kĩ đi rồi hãy trả lời

Sent from my iPad Air 2 using Tinhte.vn
Ở VN bật 3G. Khi xài hết dung lượng miễn phí, xem Full HD thui là muốn đập cái DT rùi.
@nguyensang12 hết dung lượng tốc độ cao mà còn đòi coi clip fhd,70k to như bánh xe bò 😃,công bằng mà nói thì giá cước data của mấy hãng còn khá cao so với cơ sở hạ tầng mạng,nhưng như bạn đòi hỏi thì nghe là thấy vô lý rồi
@Cả trái đất Tạo sao là 70k mà ko phải là 200k. Bộ 200k ko có băng thông thường à.
@nguyensang12 hầu như ai cũng dk gói 70k thôi,mà gói 200k cũng chưa đáng với yêu cầu của bạn nhé,yêu cầu của bạn là gói cáp đồng tốc độ cao,hoặc gói fiber home rồi,mà tính di động nữa thì dẫm vào adsl và cáp quang à,tôi chỉ cần hết dung lượng tốc độ cao chỉ cần 1-1,5 mpbs là ổn rồi,còn với yêu cầu của bạn,tối thiểu cũng phải 4 mpbs,điều đó hiện tại là quá vô lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019