Laptop Acer

Apple vẫn đang phát triển AirPods Pro 3 với khả năng chống ồn tốt hơn

Anh Tú.
28/8/2024 1:22Phản hồi: 85
Apple vẫn đang phát triển AirPods Pro 3 với khả năng chống ồn tốt hơn
Apple đang chuẩn bị cho sự kiện ra mắt sản phẩm mới vào tháng sau, diễn ra vào lúc 0h ngày 10/09, AirPods 4 sẽ là một trong những điểm nhấn chính khi hiện tại đang có rất nhiều thông tin về thiết kế mới. Tuy nhiên, nhiều thông tin cho rằng Apple cũng đang phát triển thế hệ AirPods Pro tiếp theo với nhiều cải tiến đặc biệt.

Tổng hợp tin đồn mới nhất về những chiếc AirPods có thể được ra mắt trong tối nay (update)

Mấy ngày nay tin về iPhone và Mac quá nhiều rồi nhưng cũng có một số thông tin mới về AirPods, một sản phẩm mà đi đâu đâu dường như mình cũng thấy, có thể nói AirPods là chiếc tai nghe tiếp theo của Apple tạo ra một phong cách cho Gen Z.
tinhte.vn

Tin đồn mới nhất từ Kosutami, một nguồn tin thường xuyên đưa ra dự đoán chính xác về các sản phẩm Apple, cho biết AirPods Pro 3 sẽ được nâng cấp đáng kể về khả năng khử tiếng ồn chủ động và có thể ra mắt sớm hơn dự kiến.

Screenshot 2024-08-28 at 8.28.jpg

AirPods Pro hiện tại được đánh giá cao nhờ thiết kế nhét tai với đầu mút silicon tạo độ kín, giúp tối ưu hiệu quả khử tiếng ồn. Theo Kosutami, AirPods Pro 3 sẽ tập trung cải thiện hiệu suất khử tiếng ồn chủ động kỹ thuật số, cho thấy Apple sẽ tập trung vào nâng cấp phần mềm và thuật toán xử lý âm thanh thay vì thay đổi thiết kế phần cứng.

Trước đó, Mark Gurman của Bloomberg, một nguồn tin uy tín khác về Apple, cũng từng dự đoán AirPods Pro 3 sẽ ra mắt vào năm 2025 với nhiều tính năng mới như theo dõi sức khỏe, chip xử lý âm thanh tiên tiến... Mặc dù tin đồn từ Kosutami cho thấy AirPods Pro 3 có thể ra mắt sớm hơn, nhưng vẫn chưa có thông tin cụ thể về thời điểm ra mắt chính thức.

Bên cạnh AirPods Pro 3, Apple cũng được cho là sẽ tích hợp công nghệ khử tiếng ồn chủ động lên một phiên bản của AirPods 4, dự kiến ra mắt tại sự kiện “It’s glowtime” vào ngày 10 tháng 9 tới. Như mình đã nói ở nhiều bài viết, AirPods 4 có khả năng chống ồn là một trong những mong đợi của mình, nếu không có mút cao su thì càng tốt.

Trong sự kiện tới đây họ cũng sẽ giới thiệu iPhone 16 Series, Apple Watch 10/X, hệ điều hành,…Anh em nhớ follow nha, tụi mình sẽ liên tục lên bài về sự kiện cho đến khi sự kiện chính thức diễn ra.

Những sản phẩm đáng mong đợi của Apple trong năm 2024

Chớm mắt đã hết năm 2023 rồi, giờ là lúc chúng ta nhìn về phía trước với những sản phẩm công nghệ bùng nổ trong năm sau. Trước đây mình cũng đã có làm bài về những sản phẩm ấn tượng và không ấn tượng của Apple trong năm nay rồi…
tinhte.vn

Twitter
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple phải làm cách nào cho êm tại hơn. Đeo lâu đau hết cả lỗ tai
Cười vô mặt
@hieund04150 Đúng nha, mình xài pro2 dù đổi tips vừa rồi những dùng liên tục cỡ 1 giờ là tháo ra vì không thoải mái như mong đợi
@hieund04150 Mình dùng sen 3, bose qc ultra và jbl tour pro 2 chứ ko dùng ap nhưng bà xã mình dùng ap 2 pro thì mình thấy độ thoải của ap chỉ thua bose chứ hơn đứt 2 ông kia. Có thể khuôn tai của bạn ko hợp với inear
@anhhuynhtori Tai mỗi người mỗi khác, b 1h thấy đau chứ mình tầm 3h mới thấy đau
@hieund04150 mua pro 2 về thử. mình đeo không có cảm giác là nó ở trên tai... còn con 1000xm5 của sony hay burd pro của samsung thì đeo khá cấn. được cái pro 2, burd sài được hơn năm toàn rớt mất 1 bên tai. hiện đang sài của sony chờ apple nâng cấp con pro 2 mua lại.... trước sài 2 đời air pord 1/2 nhưng chất lượng có vẻ không tốt. sài được 1-2 năm thì chết loa 1 bên tai, chảy keo vi trí mic
Một cuộc cách mạng mới trong lĩnh vực âm thanh !
@dra.long10 Nữa hả ku em, lý do tại sao mình phải show? Thế ku em có đồng ý chất âm sony hay hơn apple không?

Có câu trả lời đơn giản có hay không mà vẫn ko nói dc hả ku em 😏

Người có học thức nói 1 lần là hiểu rồi, ku em có là cái mịa gì của mình đâu mà phải nghe theo 😘
@dra.long10 Đã nói rồi vẫn ko hiểu sao ku em, chuyện mình show tai nghe thì có liên quan gì đến chất âm sony apple không ku em 🤔
Ở mxh mất dạy thế này rồi ở ngoài đời ko biết như nào nữa 😅
Nếu mình nói chất âm sony hơn apple là sai thì tại sao ku em mua chi 3 cái tai nghe sony?
Hay mượn 3 cái tai nghe của hàng xóm rồi đem chụp khoe mình xem hả, này khả năng cao nha 😂
Uhm, mấy cái này thì mình tin Apple làm tốt
@firework1805 Uhm , có mua ôn
Khi nào hình dáng tai nghe làm theo công nghệ lấy khuôn lỗ tai r làm ra cái tai nghe theo dáng lỗ tai + chip của Apple thì mới gọi là hoàn hảo
@chuthoong610 Lạc hậu vậy, thiếu gì chỗ đút khuôn miếng đệm theo dáng
@chuthoong610 V thì cái giá ko ở 5 6tr đâu 😆) Tai Custom mấy hãng rẻ rẻ đã 10x rồi
@HyH Có đút khuôn miếng đệm cho airpord 3 dc không bạn? Bạn cho mình thông tin sản phẩm với dc không? Mình hơi ngáo vụ này.
@jerryno6 Airpods 3 làm gì có miếng đệm nào?
@HyH Ồ vậy là k dc rồi.
Chú trọng chất âm không chú trọng chống ồn đủ tốt rồi tai thì mắc mà nghe dỡ hơn con Buds FE của Samsung nữa =]]
@Thành Nhân Cao Buds fe của SS chống ồn ngon hơn AP pro gen 2 không bạn ?
@jerryno6 không bạn chống ồn ngon trong tầm giá thôi chứ AP Pro Gen 2 về chống ồn với xuyên âm thì vô đối rồi
@Thành Nhân Cao Mình thích cách chống ồn và xuyên âm của Bose QC Ultra hơn là AP2 pro, thực ra thì chống ồn thì mỗi tai nghe họ chỉ khử được 1 tần số âm nhất định chứ ko phải tất cả nên cái này nó là quan điểm cá nhân thôi, chứ để điếc đặc và làm đầu ong ong thì nhiều con rẻ hơn 2 con này rất nhiều nó làm được, XM5 Bose QC Ultra và AP2 pro nó khử ồn nhìn chung là rất dễ chịu
Khi nào ra airpod màu đen hoặc đỏ thì mua nhen chứ màu trắng mau dơ bà cố lun, xài vài tháng là thành màu cháo lòng huyết heo dồi trường hà
@Quoc Thinh Metropole Xác nhận với bạn là tôi làm ngoài trời đeo thường xuyên không thấy dơ. Lau tí là sạch
@Quoc Thinh Metropole T xài vẫn k thấy dơ lun chắc m ở dơ quá nên nó mới dơ đó 😆😆😆
@duykhoa141084 mang dùm cái airpod của bạn qua đại cồ việt mình kiểm tra
Năm nay tinhte có được đi dự lễ ra mắt sp ko =)))
@cuocdoituoidep Người ta cần Content Creator chứ đâu cần Content Translator 😂
đội Tú
Bần đạo đi trà đá
Bần đạo đi cafe
Đi massage
...
Chỉ thấy đeo Apple airpod
Mà ko thấy hãng nào khác
Các hãng khác chỉ trưng bày, quảng cáo chứ ko bán tai nghe à?
@Doãn_Chí_Bình Mình đoán tại vì các hãng làm airpod fake quá giống với chính hãng
Tai nghe không dây thì số 1 vẫn là Airpod pro. Lý do chính mà mình tiếp tục chung sống với iphone, dù iphone bây giờ không tương xứng với mức giá.
@navy.seal Thì đúng r từ khi airpods xuất hiện trên thế gian này thì mấy cty khác cũng phải làm theo còn ông cố nội samshit thì đi copy y chang 😆😆😆
Hy vọng Apple ra mắt mẫu mà đen cho sạch và bền!
Pro 2 vẫn đang còn quá tốt
Tai nghe đợt này nếu có màu đen thì thích quá
2024 ra Airpods 4, 2025 mới ra Airpods Pro 3 là hợp lý. Mỗi năm 1 con cho đỡ bị phân tán sự chú ý, căn bản do 2-3 năm mới ra Airpods mới 1 lần. Dồn hết ra chung 1 năm thì quá phí, mấy năm sau không còn con mới để ra.
Vẫn thích kiểu tai nghe Airpod 3 nhất, mấy dòng pro để vô xâu quá cảm giác dễ bẩn.
Dùng thì tiện mà dc 2 năm thì chai pin vứt đi, lãng phí quá
Tai nghe chống ồn tốt nhất mà loài người có
Cái nút cao su phải làm ntn đó cho dễ chịu hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019