Apple watch series 5, sạc đầy 100% để qua đêm còn 88%. Có ổn không các bác ơi?

thanhtranminh
12/1/2020 1:20Phản hồi: 23
Apple watch series 5, sạc đầy 100% để qua đêm còn 88%. Có ổn không các bác ơi?
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không ổn
@chickeyone thường thì bao nhiêu ạh?
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác đeo theo dõi giấc ngủ ah chứ sao không sạc qua đêm luôn
@quanghuy0604 Hết pin mình sạc. Đủ rồi rút ra để đó thôi. Chứ mình ko đeo khi ngủ.
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhtranminh mình xài mặt 40mm, pin nhỏ hơn nhưng mà để qua đêm chỉ tụt tầm 2-3% là nhiều rồi. Nếu mà bác không muốn sạc có thể để qua chế độ máy bay để đồng hồ ngắt kết nối chả hạn để cải thiện pin cũng được
@quanghuy0604 Ừm mình thì cũng không quan tâm đến việc ngắt kết nối hay tắt nguồn lắm. Cứ kệ. Nhưng mà kệ tụt dzữ quá cũng không ổn.

Mình mới lấy về. Chắc để 1-2 hôm test còn bị không. Nếu vẫn bị tụt như thế thì thằng apple care nó xử lý cho mình không ạ (VNA)
Qua đêm 100% mình còn 96-97% khi để chế độ oto
@NDC9057 Mình mới sử dụng nên để bình thường xem sao á mà. Bác để bth thì tụt như vậy ko
Thuongquoc23
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm khác bạn thử lại xem sao ? Chứ ko đến nỗi mà tụt >10% vậy đâu bạn ! Mình cũng đang sài series 5 (LTE) để qua đêm như bạn nhưng ko hao hơn 5% đâu bạn , tần 2-3% thôi ! Nếu bạn ko đeo mà thấy màn hình vẫn sáng ở chế độ chờ thì 1 là bạn che tay lên màn hình cho nó tắt hẳn (tối đen) luôn đi ,2 là bạn tắt nguồn hẳn luôn rồi sáng dùng thì mở lại , của bền tại người thôi bạn ạ ! Năm mới bạn & gia đình luôn mạnh khoẻ & hạnh phúc !
Cám ơn bạn đã chia sẻ có tâm ah 😁 . Để mình test lại xem sao.
Hôm qua để màn hình tắt hẳn đó bạn à.

Chúc bạn năm mới nhiều sức khoẻ ah. :D
hồi mình dùng s4 thì để qua đêm tụt có khi 15% , lên s5 để qua đêm tụt chỉ có 2-3% thôi, kg hiểu luôn
@mouse_gaga Mình mới lấy về. Chắc để 1-2 hôm test còn bị không. Nếu vẫn bị tụt như thế thì thằng apple care nó xử lý cho mình không ạ (VNA)
@thanhtranminh chắc có đấy
@thanhtranminh con sr5 của e cũng bị như a, cho e hỏi cách khắc phục dk ko ạ
tender9
ĐẠI BÀNG
4 năm
sr4 để từ 22h00 đến 6h30 sáng mất 5% pin. còn sr5 chưa được sở hữu kk
@tender9 Mình test lại ngày hôm sau, để wifi bình thường, để nguyên đêm thì chỉ mất 1%.
Cám ơn các bác quan tâm và hỗ trợ ah.
cavoisathu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khoảng 3-5% là OK, bác thử bật chế độ máy bay + rạp hát thử xem. Sáng đeo lên tay thì tắt 2 cái đó là dùng bình thường
@cavoisathu Mình test lại ngày hôm sau, để wifi bình thường, để nguyên đêm thì chỉ mất 1%.
Mình test lại ngày hôm sau, để wifi bình thường, để nguyên đêm thì chỉ mất 1%.
@thanhtranminh chắc mới nên bây giờ mới ổn định đấy bác, mình để full kết nối wifi, bluetooth, LTE qua đêm cũng chỉ 2-3% thôi
@mouse_gaga Đúng rồi ah. Chắc giờ ổn định rồi. Cám ơn bác
@thanhtranminh Làm sao để hết bị nv hả bác?
Lequang huy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kệ đi bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019