AR! Pirates: Game Bắn tàu trong không gian thực cho Symbian

TDNC
20/7/2010 9:11Phản hồi: 45
AR! Pirates: Game Bắn tàu trong không gian thực cho Symbian

AR! Pirates là một game bắn tàu sử dụng công nghệ Augmented Reality (AR) để bạn có thể chơi game trong chính môi trường xung quanh bạn mà không bị hạn chế bởi khung cảnh do game tạo ra. Thông qua camera ở mặt sau của điện thoại, bạn sẽ dùng những cảnh do camera thu được để làm môi trường chơi cho game.

Trước khi chơi bắn tàu, bạn cần thiết lập đảo cho mình bằng cách dùng bất cứ 3 món đồ nào cùng kích thước như 3 đồng tiền hoặc vẽ 3 chấm tròn lên 1 tờ giấy, xong đặt chúng lên một mặt phẳng và hướng camera điện thoại vào đó để xác định. Mục đích của việc này là để game dựa vào 3 chấm tròn đó để tính toán tỷ lệ kích thước và khoảng cách giữa bạn với mặt phẳng, kích thước các con tàu, hướng di chuyển để trò chơi diễn ra một cách trơn tru. Sau khi thiết lập xong thì cũng là lúc các con tàu hải tặc xuất hiện để xâm chiếm hòn đảo kho báu của bạn. Bạn phải chống trả bằng cách hướng nòng súng về phía chúng, game sẽ tự động khai hỏa mỗi khi được nạp đạn, và bạn cũng đừng quên né đạn từ phía các con tàu đó nhé.

AR! Pirates có dung lượng 3,4 MB, tương thích với các máy Nokia X6, C6, 5230, 5530, 5800, N97, Samsung GT-i8910, Sony Ericsson Satio, Sony Ericsson Vivaz, Sony Ericsson Vivaz Pro. Bạn có thể tải tại đây hoặc tải theo file đính kèm bên dưới bài viết. Game sẽ cho bạn chơi miễn phí 10 cấp độ đầu tiên, sau đó bạn phải trả phí để có thể chơi toàn bộ 30 cấp độ.

Chơi game ở bất cứ không gian nào

Nguồn: All About Symbian
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kingmage
ĐẠI BÀNG
14 năm
TRời hay thế........... nhưng ko có máy để chơi 😔
cái này giống cái thời bắn gà bằng 6600 nhỉ ?
haha! phải cho con 5800 thử thôi, ko bít OVI đã có chưa nhỉ?
Ý tưởng thì hay, nhưng đồ họa thì chưa ấn tượng lắm
uhm,đồ họa chưa ấn tượng,nhưng ấn tượng ở cách chơi,hay thật,vậy mình nạp đạn = gì nhỉ
nạp đạn = nút... tắt nguồn thì phải 😁
Symbian dạo này tung nhiều phần mềm độc quá....!
Cái phần mềm này có beta từ năm 2007-2008 cơ, thời đó mình dùng N95 chuyên test mấy game dạng này, đến giờ vẫn chỉ là beta.
em đã cài thử vào con 5800 nhưng mà sao ko di chuyển nòng súng đc, chỉ bắn 1 chổ thôi!
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Game hay quá, free mỗi 10lv. Có bro nào kiếm đc thuốc ko nhỉ. Cài thôi
yugotran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ý tưởng hay, Symbian đã có một thời gian ngủ quên, giờ thì thức tỉnh rồi và sẽ có nhiều việc để làm hơn....
tiếc là mấy máy có phím ko chơi dc.
giống trò bắn phi thuyền trên s60,bắn muỗi cũng tren s60
Không biết chơi trên các máy khác thế nào chứ 5800 giật kinh khủng 😔
Hay vãi à ....................
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã thử chơi mấy trò thể loại này như metal gear solid chẳng hạn trên N81 thấy rất thú vị. Công nhận Nokia rất sáng tạo, ko có cảm biến không gian 3 chiều như của iphone 4 thì chơi cảm biến bằng camera ;)
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
anh em tinh tế có vẻ ít quan tâm symbian nhỉ, thấy mấy topic về symbian rất ít comment,chẳng bù cho iphone,hễ có bài viết về nó là comment đặc nghẹt.
Trò này trước trên N 3230 mãi mà mỗi tội đồ họa k0 đẹp như thế này thôi , mà khó khinh khung 😔 chơi mãi mới qua đc đến của 3 ... hic hay tại mình chơi kém :(
Symbian cứ theo đà phát triển ntn là ok ... ^^!
kellychan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái file đính kèm bị gì rồi kìa mình down về giải nén ko thấy gì hết phải vào web down mới được!?
Cái này hình như đã có từ thời Palm treo 650 rồi các bác ợ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019