Archos bắt đầu bán ra 97 Carbon cài sẵn Android 4.0 giá 230USD

Didu
31/7/2012 4:1Phản hồi: 120
Archos bắt đầu bán ra 97 Carbon cài sẵn Android 4.0 giá 230USD

Được giới thiệu vào đầu tháng 7 vừa rồi, Archos từ hôm nay đã bắt đầu bán ra chiếc máy tính bảng màn hình 9"7 cài sẵn Android 4.0 của mình là 97 Carbon. Giá bán lẻ đề xuất của máy là 250USD nhưng Archos đang hợp tác với một số nhà bán lẻ giảm giá thêm 20USD cho 97 Carbon trong khoảng thời gian có hạn, tuy không biết nó kéo dài trong bao lâu. Với mức giá 230USD, có thể thấy Archos muốn hướng 97 Carbon tới phân khúc cùng giá bán với Nexus 7 hay Kindle Fire nhưng với màn hình to hơn, thay vì 7". Máy được trang bị chip xử lý ARM 1Ghz kèm RAM 1GB, màn hình 9"7 độ phân giải 1024 x 768 điểm ảnh, camera trước và sau, bộ nhớ trong 16GB và cài sẵn Ice Cream Sandwich.

Nguồn: Engadget
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁
Chưa 1 lần cùng ai!!!
Archos cũng nổi tiếng, nhưng dường như chưa có chỗ đứng trên thị trường thì phải...
rewolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.lam84 =)) 1 ông trẩu tre =))))
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.lam84 bó tay 😆 trẻ trâu😕
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.lam84 Có hiểu gì về Web không?

Google.com.vn thì Google là của VN à?

Thật sự không muốn chửi đâu nhưng mà ... vừa vừa thôi.
@campn.dng nổi tiếng là giá rẻ chất lượng kém, mua kindle, nook, nexus 7 cho lành,...
sao không sẵn 4.1 nhỉ
@luke valentine 4.1 thì phải mua bản quyền ứng dụng, ko có xài lậu đc đâu! Nên suy nghĩ kỹ vì đa phần chúng ta vẫn xài ứng dụng lậu khá nhiều.
@Tran Quyen sao lại không xài lậu dc ?
@mr.lam84 Mình cũng kết em Defy đó lắm! Tiếc là cấu hình hơi thấp so với bây giờ. Đang kiếm em nào chụp hình đc dưới nước. Hj, đi Nha Trang hay Vũng Tàu, có cái để lặng biển . :p
@luke valentine Mình ko rành lắm! Chỉ biết bản 4.1 là Google sử dụng chuỗi gì đó trong mỗi máy Android nhằm hạn chế xài lậu các ứng dụng. => nhằm tạo lòng tin cho các nhà phát triển ứng dụng trên nền Android. :eek:
250$ cũng tạm được
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
giá cũng phải chăng đó chứ...
So với Nexus 7 thì sao nhỉ?
@babytreo con này lõi đơn còn Nexus là lõi tứ
@babytreo hic hic
bác này lấy avate của mình
---------
tứ hải giai huynh đệ
cứ lấy mà xài
@clickeveryday Anh em mình hợp gu, nhưng mà bác gia nhập tinh tế sau em 1 năm. Bác 27/9/2010, em 24/9/2009. Vậy thì ai lấy cùa ai? Mà hình như chẳng của ai cả phải ko bác? Khà khà...
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@babytreo Hai bác còn cãi nhau nữa em lấy AVT của 2 bác làm hình đại diện bây giờ chứ lỵ ! 😁
ARCHOS 97 carbon nay co ket noi sim 3G khong cac ban?
Xem ra archos vẫn cố đấm ăn xôi, sản phẩm nghe nhạc xem phim trước đây khá tốt và giá cả bình dân nhưng với sang mảng tablet thì lại thất thế, đã dùng thử em archos 7 HT và thề là không bao giờ quay trở lại với Archos nữa😁
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@Archos7 Nói chỏng vậy ai tin!? Why?
Không thể cạnh tranh với con cưng của google : google nexus 7, hay sắp tới là ipad mini của apple ( dù chỉ là tin đồn, nhưng rất có khả năng xuất hiện ).
chip này đơn hay duo core vậy
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Nào, Apple lại chuẩn bị kiện rồi đấy ! =))
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@dttung80 ANTI mới nghĩ như vậy, đừng đánh luỡi trong miệng nguời khác như vậy, kinh lắm, chí ít cũng quote bài nó ra

Loại 8800 gold chỉ để khoe mẽ thôi có hơn gì con 1100? Phàm thứ khoe khoang không thích đụng hàng nên bây giờ nhiều nguời xài iphone nó ko xài và đâm ra ghét! Bẩn tính thế đấy. Thông cảm nha. :D
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@dib Tìm thì chắc chắn còn, không phải 1 mà một vài. Nhưng data mà search thì lâu lắm. Rất nhiều người ở đây có thể làm chứng.
GÌ CHỨ LỜI CỦA IFAN THÌ ĐƯỢC GHI NHỚ LẮM !!! - Khéo sẽ được viết thành sách cũng nên. :D

Mình chả khoe cái gì, chỉ nói là theo lời mấy bác iFan thì 98800 nó cũng na ná giống iP thế thôi. Có mấy thằng nào giật mình thì vào la toáng lên thế?. =))
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@dttung80 Nói Ifan ifac gì thì lấy mình làm chuẩn nè, ifan là do hồi xưa mình chửi nhau đẻ ra nó, lâu lắm rồi, nên phát ngôn mình có thể tin đuợc :D

Mình nói 8800 là để khoe của ! Và mình là iFan :D
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@dib Vầng ! Của nhà cậu hết ! :D
singfeng
TÍCH CỰC
12 năm
3g ?
giá tạm ổn rồi, nhưng không được ưa chuộng lắm
lõi đơn ak. vs giá này thì m sẽ chọn mtb kủa google :d
sophia8x
TÍCH CỰC
12 năm
@dong_tuyet93 Mình góp ý là cậu nên đổi avatar khác. k nên để mọi người nhìn bạn với tư thế phải ngước lên như thế. hixx
@sophia8x m không hiểu ý b
Ặc giá thế thì nexus nó đập chết hả trời.
Không có thương hiệu + giá thành cao hơn thương hiệu ( chưa nói đến cấu hình) = die
@cuchuoittt Archos cũng là thương hiệu lâu năm trong dòng máy nghe nhạc và xem phim mini😃
hienlanh
TÍCH CỰC
12 năm
tẩy chai đồ trung cộng 100%
@hienlanh cho mình hỏi trong pic này có sản phẩm nào của trung quốc àh đồng chí ????????????????????????????????????????????????????????????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019