Asus Memo Pad HD - Quá nhiều cho Tablet $150

Thunder Bird
8/6/2013 15:37Phản hồi: 69
Asus Memo Pad HD - Quá nhiều cho Tablet $150
Chỉ cần bỏ ra 2tr6 ($129) cho bản 8GB và khoảng 3tr ($149) cho bản 16GB, bạn đã có thể sở hữu một công cụ hữu ý phục vụ nhu cầu giải trí cho các bạn.
Sản phẩm tôi đang nói ở đây là MeMo Pad HD 7 của ASUS.

Ngoài sự cải tiến về màn hình, nâng cấp hệ điều hành, MeMo Pad HD 7 còn được trang bị công nghệ audio ASUS SonicMaster.
Với bộ vi sử lý 2 nhân, màn hình độ phân giải 1280 X 800 IPS, camera chính 5-megapixel và camera trước 1.2-megapixel.
Ngoài ra, MeMo Pad HD 7 còn sở hữu 1GB RAM cho tốc độ chạy mượt mà. Màn hình độ phân giải cao với góc nhìn lên đến 170 độ. Ngoài ra, MeMo Pad HD 7 còn được trang bị công nghệ âm thanh SonicMaster đem đến cho bạn những trải nghiệm âm thanh tuyệt vời nhất.
Cả 2 camera đều có khả năng quay phim 720p HD. MeMo Pad HD 7 chỉ dày 10.8mm và nặng 302g, pin dung lượng cao có thể đáp ứng cho bạn 10h xem video 720p.
MeMo Pad HD 7 với 4 màu cho mỗi phong cách của các bạn: Đen, hồng, lục, trắng.
Ngoài bộ nhớ trong 8GB hoặc 16GB, bạn có thể nâng cấp bộ nhớ với khe cắm thẻ MicroSD và được ASUS tặng thêm 16GB Webstorage miễn phí 1 năm. Ngoài ram bạn còn có thể xem, tạo mới, chỉnh sửa và chia sẽ Microsoft Office Online với dịch vụ ASUS WebStorage Office.
May mắn một điều là các bạn không phải chờ lâu đâu ạ. Theo nguồn tin của ASUS thì chiếc MeMo Pad HD 7 sẽ xuất hiện ở thị trường vào khoảng tháng 8.
Theo mình nghỉ thì với 3tr bạn sẽ không tìm được sản phẩm nào tốt hơn MeMo Pad HD 7.
P.S: Mình cũng đang chờ em nó 😃
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m212567
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có 3g thì hơi tiếc
@m212567 có cáp để sử dụng 3g đó bạn 😁
Có 3g nữa thì đắt lắm :D
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Đồng ý giá memo pad hd 7 quá tốt. Mình định chờ xem cái memopad fhd 10 giá nếu khoảng 6-7 triệu cho bản rẻ nhất thì mua, ko thì lấy em này

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@sky_hp http://www.tinhte.vn/threads/asus-memo-pad-smart-duoc-gioi-thieu-voi-gia-6-2-trieu-dong.1904475/#post-38155473, metoo nhưng có vẻ hơi khó vì vừa ra con này xong
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@metmoi04032012 Ko phải con này bạn ơi. Bạn xem ngày bài viết đi, con đấy ra từ đầu năm cùng đợt với con memopad 7 đời đầu cơ. Con memopad fhd 10' mình nói đến là con dc gt trong computex 2013 cơ.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@sky_hp Mình cũng hóng em ấy dùng chip intel, nếu giá tầm $229 thì tuyệt
nghe nói tháng 7 ra mắt tại thị trường mà..😁:p
Ghét mấy ông thương gia Việt "mua rẻ -> bán mắc"!
@svanchungs Tại người Việt thích mua đắt tiền cho oai mà
k161194
ĐẠI BÀNG
11 năm
@svanchungs bác mua rẻ bán rẻ cho em nhé! 😃 chuyện làm ăn người ta phải thế mới có lời chứ! vớ vẩn!
😃 chờ xem
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Sốt ruột quá rồi 😔 Ra nhanh đi anh Asus! Tháng 8 thì lâu quá nhể. Mà bán chính hãng thì giá không cao đâu các bác.

Sent from my LG-F160S
yên tâm đi bạn tầm giữa tháng 7 sẽ có trên web asus ghi vậy.."sản phẩm sẽ ra mắt thị trường vào tháng 7" :p😁
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen thuc hoi Đêm nào mình cũng nghĩ về em ấy :D

Sent from my LG-F160S
@tuanbode giống mình quá:D:pđịnh mua hp slate 7 nhưng ai ngờ ra em này nên đành thôi, lại phải chờ đợi:D
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen thuc hoi Mình thì định làm em Nexus 7 nhưng cố nán lại đợi em này xem sao :D Mình nghĩ khoảng hơn 3củ tí là đẹp
Sent from my LG-F160S
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Mà giờ Nexus7 hàng dựng nhiều hay sao 😃 Chiều nay loanh quanh ghé vào bác thương gia trên tinhte này xem con 16G wifi giá 4 250n. Bác ấy mang ra một con vẫn nguyên seal nhưng trong cái hộp giấy mà mình chưa thấy bao giờ. Không logo google, không logo asus. Mình gọi lên tổng đài thì con này hết bảo hành từ tháng 5. Mình cảm ơn rùi phắn luôn 😕

Sent from my LG-F160S
@tuanbode chuẩn rồi bây giờ mà mua Nexus 7 thì hơi mạo hiểm ( nhất là mấy em N7 8G) thế nên mình mới đợi em asus này ra, chắc giá tầm <3tr8 bản 16g, <3tr3 bản 8G thôi..yên tâm cứ chuẩn bị 4 củ là vừa mua luôn cả bao da nũa là đẹp..:p😁
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen thuc hoi Nhưng vợ cứ thúc đi mua :D Không có cái xem phim nàng đang cáu. Cái tab cũ bị hỏng 😔

Sent from my LG-F160S
cái bác cho em hỏi con này có xài USB 3G được không vậy?
ko có 3G nhưng bạn có thể sử dụng USB 3G thông qua cáp OTG giống như asus memopad đời đầu đó.. :p
xeom_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nhớ là đọc thông tin thấy con này dùng cpu 4 nhân mà nhỉ? Chủ thớt có nhầm ko khi nói em ấy sử dụng cpu 2 nhân.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
em này CPU 4x + GPU 4x nhé bạn..chắc chủ thớt nhầm..:p
@nguyen thuc hoi Thế thì chờ em nó ra là hót liền có 3G là gọi được rồi
con này ko có 3g nhưng có thể dùng cáp OTG để kết nối 3g như clip dưới đây ( anh trai của asus memopad 7HD):p😁
Ko khoái khi ko có 3G
@training nếu cần 3g thì bạn có thể dùng n7 or fonepad đấy
m212567
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi nào bán nhỉ, mong từng ngày, ko có tablet bí bí sao ấy, thằng con thì suốt ngày bảo mua bắp cho nó chơi (ipad)
m212567
ĐẠI BÀNG
11 năm
asus bán con này đê, chờ mãi
hóng em này, hi vọng không bị nhiều lỗi phần cứng.
Nghe tin nay vui qua. Minh thich mtb lam ma toan bi noi la dat. Tam tien the mua laptop suong hon. Zay la sam heo dan dan la dc roi😁. Ah ma cho minh hoi. K co 3g z minh co can root nhu nexus 7 k ợ...:eek:
@trung35c4 Không có 3G thì mình dùng USB 3G , hơi bất tiện xíu vì có cái đuôi , nhưng giá cả phải chăng , Me1 làm được thì MeHD7 sẽ làm được thôi, vì giá của phiên bản 3G và không 3G chênh nhau tầm 2.5tr đến 3.5tr lận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019