AT&T nâng cấp lên Jelly Bean cho Motorola Atrix HD, Android 4.1 chứ chưa phải 4.2

cuLong
15/12/2012 8:13Phản hồi: 96
AT&T nâng cấp lên Jelly Bean cho Motorola Atrix HD, Android 4.1 chứ chưa phải 4.2

Sau khi được ra mắt cách 5 tháng, tức hồi tháng 7/2012, thì bây giờ chiếc smartphone Atrix HD MB886 (được Motorola làm cho nhà mạng AT&T, Mỹ) mới nhận được một bản nâng cấp về hệ điều hành, lên phiên bản Android 4.1 Jelly Bean. Đáng tiếc là AT&T chỉ nâng cấp lên 4.1 chứ không phải Jelly Bean 4.2 cho chiếc điện thoại này.

Atrix HD sở hữu màn hình 4,5" độ phân giải 720p, vi xử lí 1,5GHz hai nhân, RAM 1GB, máy ảnh 8 megapixel và có kết nối 4G LTE. Atrix HD chạy trên Android 4.0 và sử dụng ba phím chức năng ảo (Back, Home, Recent Apps) trên màn hình. Mặt sau của thiết bị là lớp vỏ cấu tạo từ sợi Kevlar giúp tăng độ bền cho máy, giống với dòng Motorola RAZR ra mắt năm ngoái. Motorola cho biết thêm màn hình của Atrix HD có công nghệ ColorBoost giúp màu sắc nên thực và sinh động hơn. Máy được phân phối bởi nhà mạng AT&T ở Mỹ với giá 100 USD cho hợp đồng 2 năm.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Motorola update rom trễ quá ( viết ngắn gọn mà mấy bác hiểu nghĩa kia )

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
@xue Bỏ chữ "tem" đi,thêm chữ đấy vào trông khó chịu lắm,góp ý thật!
Cái trò tem phiếu này từ thời bao cấp rồi,bạn đừng mang ra dùng nữa!
@cuongthi đọc xong phì cười với bác 😁
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhjhahahoho hj hj thanks
huysnet
TÍCH CỰC
11 năm
dù sao cũng có hơn là ko đc lên.
mình cần một thứ đột phá từ motorola , mạnh mẽ và mềm mại sang trọng, Android 4.2 không có cũng là điều đáng tiếc từ Google
Alvin_khoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất hay motorola còn quan tâm tới dòng atrix này, nhưng mình khoái Droid Razr maxx HD hơn 😁
hàng khủng của moto sao thương gia ít mang về vậy nhỉ,mình cũng thích mà tìm không thấy 😔.
Tự nhiên thiết kế cái đầu gồ thấy hết muốn!
linhkangta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhxtanh83 Con Razr của mình cũng đầu gồ, nhìn lạ

MOTOROLA RAZR 😃 HOÀNG ANH GIA LAI
Con nayd trông chắc chắn gớm
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
MOTO thiết kế hơi thiếu tinh tế.lâu chưa ra được sp nào nổi bật.ko có 1 chiếc dt "đỉnh" để làm "mũi né"😁
Motorola thì chậm update lắm ^^
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
bác xue k sửa lại cm lại ra đảo trồng dưa hấu bây h
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
Moto còn đẻ mà như con nuôi của GG
mấy dòng nắp gập huyền thoại của motor là em kết nhất 😃
Motorola là con ghẻ của Google thì đúng hơn. Bỏ một đống tiền mua về mà hình như ko được quan tâm lắm
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@kenny81_hp Bạn nghĩ mua về xong chỉnh được ngay à , cả 1 công ti đấy . Google đang cơ cấu lại Moto , phải mất 1 thời gian nữa Moto mới nhập hoàn toàn vào Google đc
@kenny81_hp các bác hơi nhầm đấy. h google nó chỉ dám pt vực dậy moto ngầm thôi. tuy nhiên thay đổi cũng k thể nhanh đc bác ạ. hãy chở hết năm 2013 sẽ khác. chính google cũng nói như vậy. mà sau cái cuộc cải tổ motorola lần này sẽ làm ăn có lãi ngay ấy mà. chỉ là cho họ ít thời gian thôi
@M3ga bác này đúng là hiểu thấu thật . tài thật mấy bác kia cứ nói như báo ấy. google nó đang pt ngầm cho moto thì lại bảo nó hắt hủi moto. ít nữa tính thế thay đổi bắt buộc google phải đóng android là moto sẽ độc quyền android thôi. chỉ là sơm hay muộn. chỉ là google chưa pt cho moto xong thôi
@mualarung1991 chắc nexus 5 do mô tô sản xuất ^^
được cập nhật bởi nhà mạng chứ ko phải Moto, sao cmt toàn xoay quanh Moto?

2nd
TÍCH CỰC
11 năm
Em này ko thành công nên chắc bị bỏ rơi rồi nhỉ

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
Con "ghẻ" nên ko đc cưng như thằng anh em "Nexus" của nó 😁
@Nokia_Vietnam có còn hay không bạn à. Đó là thiện chí của nhà mạng chứ như bạn mua của Vtel hay mobi...thì không bao giờ dám mơ đến điều đó. không có đấy bạn làm gì "nó" nào ?
nhà mạng mỹ mà, về việt nam phải ghép sim à.
moto bị google mua xong đem con bỏ chợ có lẽ vì cái đống bằng sáng chế !!!
atrix photon... cũng dualcore mà có dc lên 4.0 đâu ! gio tới dòng HD bị lên từ từ
lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
moto update vậy là nhanh rồi đó , con này màn hình đẹp va sáng hơn con s3 nhiều , pin hơi íu , len 4.1 chắc chắn sẽ khá hơn , nhưng lên 4.2 sẽ tệ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019