B&O rò rỉ Beoplay HX, tai nghe kế nhiệm H9, sỡ hữu nhiều công nghệ giống H95

Pnghuy
9/2/2021 9:9Phản hồi: 41
B&O rò rỉ Beoplay HX, tai nghe kế nhiệm H9, sỡ hữu nhiều công nghệ giống H95
B&O có một dòng tai nghe over-ear rất nổi tiếng là H9/H9i và H9 3rd gen, mới đây thì trang Facebook của B&O HongKong đã rò rỉ một số hình ảnh của kẻ kế nhiệm của H9 đã rất thành công trước đó và B&O gọi là HX (có thể là H10). Beoplay HX cũng vừa đạt chứng nhận FCCID thông qua một tài liệu rò rỉ, càng làm thông tin B&O ra mắt Beoplay HX là chính xác.

Xem những hình ảnh rò rỉ thì chúng ta có thể thấy được thiết kế bên ngoài không quá khác biệt so với H9 hiện tại. Có thể sẽ có những thay đổi về trải nghiệm đeo hoặc hoàn thiện bằng những vật liệu cao cấp, cái này phải “mục sở thị” thì mới đánh giá cụ thể được. Tuy nhiên có một chi tiết lạ trong thiết kế, đó là hình ảnh con trâu ở ear-cup bên trái, chưa rõ dụng ý của B&O là gì, có thể là phiên bản dành cho Trung Quốc và HongKong, đang chuẩn đón Tết cổ truyền và năm nay cũng là năm Tân Sửu.

B&O H9i, tai nghe thế hệ thứ hai trong gia đình H9.

Về các công nghệ của Beoplay HX, nó sẽ sở hữu phần nhiều từ chiếc H95 cao cấp, bao gồm aptX Adaptive, Google Fast Pair, Microsoft Swift Pair và adaptive ANC. Viên pin của HX cho thời lượng nghe lên đến 35 tiếng, quá ấn tượng nếu so với H9 thế hệ thứ ba. Giá của Beoplay HX cũng sẽ tương đồng với H9 là 450EUR và có thể đã bán ra vào ngày 6 tháng 2 vừa qua tại HongKong!?, còn phiên bản quốc tế có thể sẽ ra mắt vào tháng 3.

Review B&O H9i, nhiều thay đổi nhỏ mang đến trải nghiệm lớn
Trên tay B&O H95: tai nghe không dây đầu bảng giá 25 triệu

Theo Facebook B&O HK.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có em này thì mọi loại liên quan Apple đều tắt ngấm cả
ch78
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa hẳn đâu bạn, về âm thanh con này có thể ngon chứ về độ tiện gọn sao bằng Airpod được. Đi ra ngoài đeo Airpod thuận tiện hơn nhiều.
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Rồi h95 vất đi đâu?!
@llyllr Chuẩn bạn. ra ngoài đi đường thì AirPods cho gọn, mấy cái overear này cồng kềnh
up209d
TÍCH CỰC
3 năm
@llyllr H95 hình như là limited edition nên số lượng giới hạn
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
@up209d Ah, h95 vẫn giữ dial control chứ k mang sang sp khác, hehe
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@abbvvhh Nhiều người cũng lạ, sao cứ thích lôi 1 con overear với con inear truewireless nhỉ??? Sao ko lôi con Airpods Max ra nói với con B&O HX này? Hoặc sao ko lôi con B&O E8 so sánh với con Airpods truewireless???

Mình xài đủ loại sản phẩm của Apple nhưng riêng tai nghe và watch của Apple thì...ko bao giờ!
Mình thấy thiết kế của B&O chẳng hợp mắt chút nào.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longkhanhduong Bác đã nói xấu-đẹp tùy gu mỗi người thì theo em bác cũng ko cần phải chê con này bác ạ! Em thì thường ko chê con nào hết và tự chọn con mình thich mà thôi! "Meat" người này có thể là "Poison" với người khác, vậy nên ko nên chê ai cả bác nhé! 😃
@Non-IT Chuẩn luôn 😃 nhiều khi mở miệng nói cho sướng vậy đó bro. Chỉ nói quan điểm cá nhân chứ cũng ko chê theo kiểu miệt thị ai cả.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@longkhanhduong Bác nói vậy thì em....ưng cái bụng! Tuy nhiên, em vẫn thích ko chê của ai cả, ai thích xài gì cứ xài, cũng ko tôn thờ thằng cha hay con mẹ nào hết vì có sản phẩm nào hoàn hảo đâu! Em thích iphone, em mê ipad nhưng em rất dị ứng với tai nghe và watch của Apple!
Mày vui tính vãi
@Non-IT Chuẩn luôn bro, quan điểm giống mình ghê.
S@ng Nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon
Giá tương đương ẻm tai của Apple mà sao nhìn nó chất vậy. Ẻm kia thì như gì ấy
Cũng đang xài h9 mà cái head band của nó đeo đau đầu dã man, còn lại hình âm ko có j để chê, chắc có mình BO làm pin rời nhỉ.
@boyngo1988 H9 là pin rời, H9i và H9 3rd gen là pin tích hợp rồi bạn 😁
về tai nghe thì mình chỉ quan tâm nhất khả năng chống ồn, nên là hài lòng với Sony WH1000xm4
Đang chờ em TW mới WF1000Xm4
B&O là hãng cho cảm giác đeo trên tai thoải mái nhất.
Còn chất âm thì mình thích Boss hơn 😆
@qng171 Do bạn thích bass
Dòng b&o đẹp nhưng mà bass hơi yếu, như kiểu đặc trưng của hãng này là ko thích um xi la bùm 😆)
@Ho Dinh Chuong nó thiên treble bạn, mình nghe quen Bose với Sony, chuyển qua B&O phải chỉnh EQ thêm tí bass, nghe nó ấm hơn hẳn 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Cũng được
Kinh vãi
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
ôi hãng này thì mình chịu ạ
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Mr Seen Giá hơi cao nhờ 😁
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
@POL_279 hơi thoy àk :v
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Mr Seen 🤣🤣 kh đụng được thứ này
Fong cách ghê chắc ko rẻ
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Chỉ là thấy cái giá mình chưa thể tiếp cận chứ còn nhìn chung con này ngon r
Mình thì thèm AirPods Max
Fulbright
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua loanh quanh mấy con này riết rồi cũng quay về Airpods cho gọn nhẹ, mang đi dễ dàng mà cũng không thu hút ánh nhìn
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Fulbright Mang đi dễ dàng cũng đâu phải chỉ mỗi Airpods! Thiếu gì con mang gọn nhẹ mà nghe hay gấp mấy lần con Airpods! Ngoại trừ bác chỉ cần tai nghe dùng để nghe gọi dễ và cùng hệ sinh thái với iphone chứ tai nghe của Apple nghe lởm thấy mồ...
Fulbright
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Non-IT In ear mà wireless thì mình chỉ dùng qua mấy con klipsch. Được khoảng thời gian cũng đánh đổi quay về air vì nó kết nối nhanh, kiểu như thân thiện với người dùng hơn nhiều.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Fulbright Đó là tùy theo nhu cầu là vậy đó bác! Em dùng tai nghe chỉ để nghe nhạc nên em ko có thích Airpods dù em đang dùng iphone. Ở cty em dùng con Sennheiser Momentum TWL, về nhà thì em nghe con B&O E8 3rd gen, ngoài ra em còn nghe con overear B&W PX7 thôi. 😃
azzurind
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy con tai nghe cao cấp mà nghe với điện thoại thì hơi phí tai nghe.
Yazzol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đây tai nghe Bluetooth bạn, đt bạn hỗ trợ phát nhạc theo codec nhiều chuẩn cao thì nghe càng hay chi tiết, nhưng so với Dac/amp thì kém rất nhiều vì nhiều yếu tố ảnh hưởng chất lượng truyền tải gặp phải trên đt, tụ chung chống chạy cho newbie hay đơn giản bạn chỉ 1 tai nghe bluetooth thì đây là mức quá bình dân rồi, ý mih tầm 10tr còn cỡ B&O trên thì lvl khác như cao cấp hơn mà nsx nhắm tới
Dòng xịn sò
hí hí đang có cái màu đỏ thích ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019