Bạn có biết iPhone 14 chính hãng Việt Nam hỗ trợ 2 eSIM online cùng lúc?

sonlazio
18/4/2023 8:45Phản hồi: 225
Bạn có biết iPhone 14 chính hãng Việt Nam hỗ trợ 2 eSIM online cùng lúc?
iPhone chính hãng ở Việt Nam là phiên bản 1 SIM vật lý và 1 eSIM, khác với bản 2 SIM vật lý ở Hồng Kông hay bản 2 eSIM ở Mỹ. Tuy nhiên, nếu bạn nào chưa biết thì chúng ta có thể sử dụng cả 2 eSIM cùng lúc thay vì dùng 1 SIM vật lý + 1 eSIM như thường lệ.

Mình đang dùng SIM chính là eSIM còn SIM data là SIM vật lý. Muốn đổi ngược lại, tức SIM data sang eSIM còn chính về vật lý để tiện đổi điện thoại mà lười ra cửa hàng. iPhone từ trước đến nay thì vẫn có tính năng quản lý nhiều eSIM cùng lúc, chỉ là lúc nào kích hoạt cái nào lên thôi nên mình add thêm 1 eSIM data mới vào, như vậy là máy có 2 eSIM cùng lúc. Sau đó thử gỡ SIM vật lý ra thì cả 2 eSIM đều sử dụng được.

Mình thử gọi điện bằng cả 2 SIM, nghe điện bằng cả 2 SIM, vào data bằng cả 2 SIM thì đều được. Như vậy là với bản iPhone chính hãng chúng ta có thể dùng 2 eSIM cùng lúc cho dù máy có SIM vật lý, giống với chức năng của bản Mỹ. Theo tìm hiểu thì iPhone 13 trở lên sẽ có tính năng này, mình không rõ các máy cũ hơn có không. Các bạn nào đang dùng bản iPhone cũ hơn có thể thử để mình cập nhật vào bài nhé, mình cảm ơn.
iphone 14 chinh hang 2esim.jpg
Mình thử làm YouTube Short và các video ngắn trên kênh cá nhân của mình vì mình luôn nghĩ nó khó hơn là làm video dài, phải cô đọng nội dung để không nói thừa nhưng vẫn phải đủ thông tin, không làm người ta hiểu lầm. Các bạn xem góp ý giúp mình nha, lâu không làm nên nó cứ sao ấy
https://youtube.com/shorts/UU9IE9vVBCc
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa, lâu rồi mới gặp mod Sơn
@lhdtt Sơn Lazio lên lại là có bài đáng đọc liền à
Đã lâu lắm rồi e mới thấy Mod trở lại 😁
@sốt-xuất-huyết-2023 Comeback đi mod @sonlazio ơi !
mình còn ko thèm ép esim vì hay đổi máy trải nghiệm.Ước gì nó cho lưu esim bằng 1 mã quét QR ko bị đổi sau mỗi lần đổi máy thì tốt.
@eaglet_no1 thì cũng phải cất ký như sim vật lý thôi b ơi. quan trọng là nhà mạng nó muốn thu tiền éim thôi chứ cách để bảo vệ là đơn giản.
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ mình thấy chỉ có wintel mới cho add qr code khi đổi máy mới. phải remove esim trên máy cũ và quét lại trên máy mới thôi.
@sonlazio wintel được bác ạ, xóa esim trên máy cũ, rồi quét qua máy mới là xong mà. không mất phí.
đu, tưởng ông Sonlazio này giải nghệ rồi chứ hehehe
@Nhân 1512 ờ, đúng rồi ha, mod Vy nay đi đâu k thấy xuất hiện nữa ta?
@jeetkunedo Bận chăm con nhỏ rồi 😁
@jeetkunedo mod Vy qua techrum. xong có con nên nghỉ chăm con rồi.
@hellovuongson Ai có phước đc làm mod có bầu vậy ?
Lâu lắm ko thấy mod Vy online
Mình chưa thử nhưng mod cho hỏi nếu vẫn lắp sim vật lý trong máy thì có tắt được sim vật lý đấy để dùng 2 e-sim kia không?
@gauto988 được bạn ơi, miễn sao chỉ có 2 SIM online cùng lúc
@sonlazio Ngon rồi! Cám ơn mod nhiều
@gauto988 Online đc cả 3 sim thì ngon nhỉ 😁
Mình dùng iPhone 14, sim chính vật lý, thêm cái eSim data wintel ngon lành, mà esim hao pin quá thể
@Nhân 1512 Bên Wintel họ bán esim data hay phải ra đăng ký vậy bạn?
@kekk Mình mua shopee ship về, esim thì chỉ có cái mã qr thôi bạn, đăng ký trên app
@Nhân 1512 Mình cũng mới tìm hiểu nghe bảo ngon ! Mua cái 60k
@tethien Theo ý kiến cá nhân của mình thì khi SIM không bắt được sóng, nó sẽ liên tục loop để bắt sóng => hao pin. Do đó SIM chất lượng kém mình nghĩ cũng (có thể) là nguyên nhân làm tụt pin.

P/s: Nếu có bạn nào làm bên viễn thông vào giải thích cho ae thì hay quá !
Ô hay nhỉ? Dùng 1 sim với đếch có ip 14 nên giờ mới biết 😁
m follow b nè 😁
Mình xài 13 năm ngoái đã có rồi mà, bạn phát hiện 14 là muộn rồi 😂
@Orbit85_1 Xài đến cả hết bh giờ mới biết 13 vẫn xịn đến vậy 😁
alphi
TÍCH CỰC
một năm
@sharinran141 Dc sài từ lúc mua đến giờ đây
alphi
TÍCH CỰC
một năm
@HyH Nói nhiều rồi mà ko ai tin bạn ơi. Viết bài thì ko có năng lực
@alphi Ko biết lun 😬 thông tin sản phẩm vẫn đề 1 esim 1 vật lý vậy tính ra vẫn xịn hơn 14 Mỹ 😁 lắp đc tận 3 sim
Ui trời. Sonlazio bao nhiêu năm mới lên.
Trời ơi đến giờ ông ấy mới biết vụ 14 series VNA dùng được 2 esim online.
@parkcheungsoovn Mình cũng mới biết nếu bạn ấy ko nói 😁
@sharinran141 tôi cũng thế
Có Facebook cho xin với Mod Sơn ơi.
@Nguyễn Tuấn July https://www.facebook.com/doanhoangson đây bạn nhưng có post j đâu
Facebook
facebook.com
@sonlazio Có phải a sơn là fan Lazio ko vậy ? Mình một thời fan Signori
@galaxy_uk đúng rồi hahaah, nhưng từ hồi Crespo với Nesta cơ
Thik nghe review của mod Son Lazio ^^
Viettel cứ có qr code đổi máy thoải mái
@leminhvn872012 Làm gì có ta mình cài mỗi lần đổi máy đều mất 35k làm esim chứ ko xài lại đc
À Viettel mới lên giá 10k cho 1 esim thành 35k 😁
@leminhvn872012 thử chưa bạn phát biểu hùng hồn vậy
Im lặng đi
Đâu có gì mới, iphone nó quản lý đc 16 esim, nhưng tại 1 thời điểm chỉ online 2 cái
@chickbong 2 cái là 2 cái gì?
@chickbong mỗi nhà mạng tối đa 5 esim
ủa mod Sơn về rồi à =))
2 eSIM 2 sóng cùng lúc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019