Bạn có hài lòng với cảm biến vân tay dưới màn hình?

Duy Luân
4/12/2020 23:22Phản hồi: 700
Bạn có hài lòng với cảm biến vân tay dưới màn hình?
Làm cái khảo sát nhỏ hỏi anh em trải nghiệm của anh em về cảm biến vân tay dưới màn hình - thứ đang được đa số điện thoại Android sử dụng, từ cao cấp đến tầm trung. Mời anh em bấm nút khảo sát ở bên dưới nhé.

700 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không thích cảm biến vân tay dưới màn hình vì phải nhấn cố định vào một chỗ, mà không có dấu hiệu gì, nên cảm giác không tiện
keithtran06
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DanteXXX2898 Mình xài miếng dán theo máy. Cường lực nó che mất sóng siêu âm rồi, quét sao đc
@keithtran06 em dán cái miếng zeelot ấy bác thì lúc nhạy thì rất nhạy, nhưng tay hơi khô chút là chịu chết
trước em lỡ bóc cái miếng dán theo máy ra nhưng samsung vn chưa nhập cái miếng đấy về lại từ bên Hàn nên đang k dán được
Danial
TÍCH CỰC
3 năm
@khanhduonggeo Cùng bà con với cu Hiệp đấy.
Ko cần đưa mặt lâu r nhé, Chỉ cần nhìn vào máy là đc. Dùng quá tiện luôn 😁
Thấy ok vì tiện, nhưng có điều khì nhấn vào thì đèn chỗ vân tay nó sáng hơi lố!!!!
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hemilo Mình dùng cả S20+ và S10+. S20+ vân tay nhạy và nhanh hơn hẳn.
M.Trung2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hemilo Đó là do cảm biến vân tay quang học thôi bác. Còn cảm biến vân tay siêu âm thì không có như vậy
@M.Trung2000 cảm biến quang học nó khác cảm biến siêu âm như thế nào zậy bác!!!!!!
M.Trung2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hemilo Như tên gọi của mỗi cái đã nói lên chức năng của nó. Cảm biến quang học sẽ sử dụng ánh sáng để chụp ảnh 2D của vân tay, sau đó sẽ lưu vào bộ nhớ để sau này so sánh với hình chụp ban đầu lúc thiết lập. Còn cảm biến siêu âm thì sẽ sử dụng bộ thu phát để nhận diện cấu trúc 3D của vân tay (độ lồi lõm của vân tay). Vì vậy mà cảm biến siêu âm có thể nhận dạng được vân tay kể cả khi tay ướt
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Độ nhạy của nó kém hơn xíu so với cảm biến vân tay thông thường.
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình không thích cảm biến vân tay dưới màn hình vì độ nhạy kém hơn so với cảm biến vân tay thông thường
@hkifan Mình chưa thử máy nào có tính năng này nên chưa rõ cảm nhận ra sao 😋
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Minh Vũ Lã
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy ok vì cảm biến vân tay dưới màn tiện hơn và làm cho thiết kế đthoai liền mạch hơn nhưng tốc độ và độ chính xác vẫn kém hơn cảm biến vân tay thường rất nhiều
@Minh Vũ Lã Nếu Táo tích hợp vân tay ra logo đằng sau thì ngon 😁
alphi
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Nhìn rẻ tiền vậy ah. Táo ko lam cho cậu đâu
Mình dùng thấy ok vì tiện lợi, nhanh chóng
@wuchengcai Mình thì gặp trường hợp nó thế này:
Ngồi trên xe người khác chạy, cũng hơi rung lắc chút xíu, dùng ĐT bằng 2 tay, chấm chấm nó đến 2-3 cái nó vẫn không nhận. Sau khoảng vài ba lần bị như thế, thế là nghỉ cmnl, khỏi có vân tay vân tiếc gì ( vì nhu cầu mình cũng không cần lắm).
Trong khi vân tay kiểu cũ, máy cùng hãng nhưng là máy tầm trung, thì gần như không cần nhìn giơ tay lên chạm là nó ăn, gần như 10 lần thì ăn 9 phát.
Cho nên, kết luận là nó chưa hoàn hảo, chưa thực sự thuận tiện ..... và các hãng cần cải tiến nó nhiều. Vẫn thích cảm biến vân tay dưới màn hình vì nó đẹp, hay .....Nhưng hiện tại thì chưa hài lòng,
th3ri
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko, note 20 có cảm biến vân tay và faceid, cả 2 đều như hạch. Vân tay ko nhạy. Face id thì gặp tối thì vô dụng
@Trantuanksa người khác trải nghiệm tuyệt vời nhưng bản thân ko thấy tuyệt vời hãy tự xem lại bản thân Ok.
rất nhiều loại cường lực và Uv cho trải nghiệm vân tay nhạy như Ppf
thay vì tìm Cường lực ngon đi đổ lỗi máy hề hước vcl

nhà sản xuất ko có nghĩa vụ phải sản xuất sản phẩm tương thích vs mọi loại miếng dán vì mặt kính Gorilla Glass đã cho trải nghiệm vân tay siêu nhạy và chống xước lông mèo
Trantuanksa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hung.nexus Bây giờ còn có vụ người khác trải nghiệm tuyệt vời nhưng với tôi thì không thì là xem lại bản thân à. Ý của bạn là tôi lại phải theo số đông à. Kiểu tôi thích cảm biến vân tay cạnh bên còn nhiều người khác lại thích vân tay trong màn hình thì vấn đề nằm ở tôi??? Trc tôi dùng note 10 mua cho mẹ con a31 đều vân tay trong màn hình nhưng nói thật trải nghiệm vân tay vẫn như c** vậy.
số đông tìm ra giải pháp mang lại trải nghiệm tốt hơn đấy là chân lý, bản thân ko chịu thay đổi kêu ca cái méo j.
nếu ko có giải pháp nào mang lại trải nghiệm ưng ý lúc ấy kết luận lỗi nhà sản xuất, hiện tại UV,Cường lực cực kỳ nhạy như ko dán, méo phải lỗi nhà sx hiểu chửa.

Con người khác con vật ở chỗ con người TƯ DUY tìm giải pháp và tiến hóa, con vật chỉ có sao dùng vậy nhóe

Mở to mắt ra nhìn trước khi kêu đê
MinhNT1006
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua đc cái điện thoại một mớ người chê mà cứ thờ nó như tổ tiên, một mình mày thấy ngon mà 2-3 người ko đồng quan điểm với mày mà mày cứ già mồm khen đc nhỉ, “làm ra cái sản phẩm mà người dùng phải tìm cách xử lý nó mới ngon được thì dù có logic gì đi nữa đó cũng là thất bại của nhà sản xuất nhé”. Học đc ba cái tin tức vớ vẩn chê người khác ngu, cho mình là quý nhân, đi khai sáng. Ai cũng thái độ như mày thì tụi giáo sư tiến sĩ nó gặp mày chắc nó ị vào mặt mày. Tầm cỡ thờ cái điện thoại, vài ba cái kiến thức google mà gọi là hơn người với khai sáng thì bọn tao cũng biết mày ở tầm nào rồi 😆))
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Nhìn ngầu nhưng xài khó, mình thích để ở nút nguồn hơn. Mấy anh Sony thấy trước điều này, làm từ lâu luôn, công nhận thiết kế tốt thật 😁
@ndta13 Nút nguồn như trên Xperia 1 thì chán đời. Quá phế luôn.Nhưng lên con 1 Mark2 thì lại ngon
Mình thấy cảm biến vân tay dưới màn hình không ngon vì thấy kô nhậy lắm, thích kiểu nút nguồn hơn
Mình ghét thiết kế vân tay ở phím nguồn, vị trí ko thể bất tiện hơn 😷
70% thôi
Mình dùng thấy ok vì vì nó ko chiếm diện tích cho cảm biến vân tay
baduyvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tui thấy ok á vì rất nhạy và nhanh.
Mình thấy không ngon vì bảo mật kém
Không thích vì nhận diện lâu hơn truyền thống
baduyvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với mình thì okie: nhanh và nhạy.
protk2
TÍCH CỰC
3 năm
Tui thấy ok á vì làm cho mặt lưng đẹp hơn, mặt trước có diện tích màn hình lớn hơn
Mình thấy ok vì tiện lợi, dễ thao tác
qdat1502
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy ổn vì nhìn rất gọn vì k mất không gian bố trí cảm biến. Mình dùng note 10 plus
Giơ lên mở khóa là ngon nhất hic. Hoặc vân tay nút home mặt trước như xưa
@doduchai69bn Thế bác định gắn cái nút home vào giữa màn hình à :
Cười vô mặt
@Toilanguoibk Vâng em vẫn sài 5s.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019