Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ban tổ chức CES 2014 sẽ dùng iBeacon để mở cuộc thi săn huy hiệu trong thời gian triển lãm

Duy Luân
3/1/2014 4:37Phản hồi: 35
Ban tổ chức CES 2014 sẽ dùng iBeacon để mở cuộc thi săn huy hiệu trong thời gian triển lãm

Consumer Electronics Association (CEA), hiệp hội đứng ra tổ chức triển lãm điện tử tiêu dùng CES, vừa thông báo rằng họ sẽ sử dụng công nghệ iBeacon của Apple để cung cấp tính năng thu thập "huy hiệu" trong ứng dụng CES Mobile. Người đầu tiên có đủ tất cả các huy hiệu sẽ nhận được giải là một chiếc máy tính bảng giá 900$, còn người về nhì và về ba sẽ có giải là vòng đeo tay giá 150$ hoặc túi quà tặng trị giá 100$ từ ban tổ chức. Hiệp hội hi vọng cuộc thi này sẽ khuyến khích người tham dự khám phá thêm nhiều khu vực của triển lãm chứ không chỉ tham quan các gian hàng có quy mô lớn.[prebreak][/prebreak]

CEA tiết lộ thêm rằng họ xài bộ phát triển phần mềm iBeacon của hãng Radius Network kết hợp với cảm biến SensorTag do Texas Instrument sản xuất. Tính năng thu thập huy hiệu nói trên có thể hoạt động với ứng dụng CES Mobile trên cả Android lẫn iOS. Mỗi khi đi ngang qua một khu vực có cảm biến, khách tham gia sẽ nhận được thông báo trên thiết bị của mình kèm chỉ dẫn để lấy huy hiệu.

Nguồn: CEA, CES, 9to5Mac
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Áp dụng công nghệ iBeacon, một công nghệ của tương lai nữa chăng???
Ở trong indoor mà ko có GPS sẽ thấy iBeacon (dùng chuẩn BLE) lợi hại thế nào. Cái này mà phổ biến thì NFC dẹp luôn được rồi.
@chickenhead Với việc ra Airdrop và iBeacon, Apple có vẻ nói không với NFC nhỉ?
@chickenhead NFC & iBeacon mục đích nó khác nhau. iBeacon có dùng để kết nối nhanh 2 thiết bị đc ko. có dùng để thanh toán đc ko
Ở Nhật bây h nhiều bảo tàng hay vườn thú nó ko chơi QR code luôn, ng dùng phải chạm đt vào rồi lên mạng đọc thông tin về cái đó chứ nó ko ghi ra. Đi tàu hay thanh toán mấy khoản tiền nhỏ nhỏ nhiều ng cũng dùng NFC trong đt, ko cần quẹt thẻ nữa
trinhld
ĐẠI BÀNG
10 năm
@FullOfLove - Kết nối 2 thiết bị để làm gì hả bạn? Share file à? Hãy dùng Airdrop
- Chạm vào mới đọc được thông tin hả bạn? iBeacon với khả năng kết nối lên đến 50m, ngồi 1 chỗ cũng check được thông tin của các mặt hàng trong cừa hàng, cần chi phải chạm cho hư điện thoai?
Công nghệ mới sinh ra mà lạc hậu hơn công nghệ cũ? Nếu là mình phát kiến ra thì cũng chẳng dám công bố và đưa vào thực tế đâu
@trinhld Thưc ra công nghệ nfc dùng phạm vi hẹp để cho có tính bảo mật thích hợp cho viêc thanh toán bác ạ
@trinhld nhảm quá. chạm kiểu j mà hư, đưa lại gần là đủ, còn nếu chạm mà hư thì cái đt đó quăng đi là được rồi đó.
có thấy NFC kết nối loa ngoài hay đt khác chưa, hơi đâu ngồi bật bluetooth lên rồi ngồi dò, hoặc chạm vào tag nó tự thực hiện hành động j đó
về thanh toán thì NFC ko có đối thủ rồi
nói chung NFC nó có 2 cái ứng dụng chính là kết nối nhanh & thanh toán nhưng mà nó cũng dùng cho đa mục đích đc, còn iBeacon thì có j ngoài giới thiệu sản phẩm
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
Rất hay và thú vị
Sáng tạo thật
đem xe máy vào CES lượn cho mau:rolleyes:
không thì lấy xe bốc hàng là đường đi thênh thang
Cho các bác cứ chê iPhone ko có NFC từ từ ... sáng mắt ra.
@Hodu Nguyen ko nói toàn bộ nhưng một số bác mua đt khoe có nfcko biết đã dùng đến lần nào chưa
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 toàn dùng BT là chính, mấy người bên cạnh làm gì có NFC =))
Các mod tinhte qua đó cố gắng giành huy chương vàng về rồi trên tay cho anh em coi.
các mod tinhte qua đó tranh thủ kiếm vinh dự về cho anh em nhé
Apple luôn luôn có cái riêng cho mình và cái riêng đó luôn luôn hay hơn những cái người khác đang sữ dụng
Hồi xưa khi icloud mới ra thì fan ăn roi chê ỏng eo đt mà hổng có thẻ nhớ là lạc hậu, bây giờ thì mới thấy nhà nhà đều cloud
Mai mốt rùi đến ibeacon thui
@doinho Tại chưa mua trên iTunes bao giờ 😆 Toàn copy ngoài vào. Hàng ngày vẫn sync với Computer.
@hypous Dùng bản quyền nó tiện hơn chỗ đấy bác ạ bỏ ra có vài trăm thôi nhưng lợi ích nnhiề
@truong95 Ừ, chứ như mình có 50GB Box.net, dùng Titanium Auto Backup lên, xài cũng được nhưng cũng không chủ động
@saidadaki Nói App không chạy thì cũng hơi sai.cái hay của nó là biết nâng cấp lúc nào cho thích hơp,để vừa lòng người sd vừa đem lại lợi ích kinh tế cho nó.Đã kinh doanh thì phải có lời chứ không phải làm tự thiện.
Giải 900$ quá bèo, mà không nhận tiền mặt, nhận máy tính bảng.
Một gáo nước lạnh buốt cho các fan NFC !
Nhìn con htc one k có logo và có bộ phím ảo đẹp hơn cả one thường nhỉ
So sánh BlueTooth với NFC làm gì ko biết. Các iFan bị dở rồi. Chỉ là 1 chức năng của BlueTooth ver 4 được Apple đặt cho cái tên thôi mà.
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sáng tạo quá <3
Kiểu này thì sẽ có người không vào tham quan mà chỉ đi lần lượt mỗi gian hàng trong vòng 30s, sau đó thu thập đủ huy chương rồi lãnh thưởng, sau đó đi tham quan sau 😁
Chưa hiểu lắm về vấn đề này
apple chơi cú này đã nhỉ, vui đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019