Miễn phí giao lắp đặt

Bill Gates nói thích dùng Android hơn iPhone
MinhTriND
2 thángBình luận: 199
Bill Gates nói thích dùng Android hơn iPhone
Trong một cuộc phỏng vấn gần đây, Bill Gates cho biết ông thích dùng Android hơn iPhone bởi ông cho rằng các nhà sản xuất Android "linh hoạt hơn" trong việc tích hợp các phần mềm. "Tôi thực sự sử dụng điện thoại Android. Vì tôi muốn theo dõi mọi thứ, tôi nghịch này kia với iPhone, nhưng thiết bị tôi mang theo lại là Android. Một số nhà sản xuất Android cài đặt sẵn phần mềm của Microsoft. Họ linh hoạt hơn về cách phần mềm kết nối với hệ điều hành. Vì vậy, tôi quen với chuyện đó hơn. Bạn biết đó, rất nhiều bạn bè của tôi có ‌iPhone‌, thế nên không thể có sự liền mạch được".

Nguồn: 9to5mac
OK Bill, mình thì khoái xài iPhone hơn Android cỡ 42 lần 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981
Mày vui tính vãi
Giàu kinh nghiệm quá VIP, ráng bảo ban nhau & kiềm chế khi quote A nha, nếu được thì tốt nhất nên tránh A ra, đừng quote A kẹo có ngày dính trấu đấy 😁
Quà cũng là 1 động lực nhỏ nhưng ko phải tất cả mô, E nghĩ thế thì oan A quá. A nhiệt tình tương tác từ chục 5 qua chứ có phải từ sau đợt nhận quà tri ân của Tinh Tế cách đây hơn tháng mô? Té ra những điều E biết vẫn còn nhỏ giọt quá nhỉ, cứ ngỡ các em hiểu sâu hơn, té ra A nhầm, sorry các em 😁
@mannavod Thánh phán có khác, bravo 😆
👍👍👍
@Đức.Chung Vì Ip ko cho phép cài các phần mềm của Mcrs nên bác phải nói vậy thôi!
@thaiduy_1101 Rõ là thế
tungldbt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thaiduy_1101 IP nào ko cho phép cài phần mềm MS vậy bác !
@thaiduy_1101 Đặc điểm chung của nhiều ifan
Cuồng và mù quáng, có thể gọi là .....
ChipHero
TÍCH CỰC
2 tháng
@thaiduy_1101 Nói ra chi để ngta chửi mình N.G U. haizz
Người có tiền thích nói gì cũng được bác Bill ơi!
@Dandeli phần mềm thì khó nói bởi vì có vô vàn hãng làm, và mỗi phần mềm thích hợp với 1 số người này nhưng không thích hợp với 1 số người còn lại. Có những phần mềm chỉ khác nhau 1 vài tính năng nhưng lại là điểm nhấn của hãng đó.
Thí dụ như tui nói tui thích xài android vì nó có những tính năng tuyệt vời mà tui cần, thì đối với bạn nó lại vô ích... cho nên mọi sự so sánh đều khập khiểng.
Nhưng nhìn vào kết quả thì samsung đã ở tầm thế giới rồi thì nói chung họ cũng không đơn giản...
Dandeli
TÍCH CỰC
2 tháng
@anhtuan1066 kiến thức hạn hẹp mong bác chỉ giúp cái cả đống đấy với ạ
Dandeli
TÍCH CỰC
2 tháng
@ALO_BOY2005 cái phần mềm em đang muốn nói đến như ông kia bảo là không có cái phần đấy cải tiến thì android ngu học
đấy, đúng như ý mình nói . ko so sánh thế được. Vì với nhu cầu sử dụng của mình thì Apple lại là "ngu học"....
phần mềm quan trọng thích hợp với ai thôi... Apple thì ngoài cái hệ của nó tự xây tự dùng cho hệ nó thì có bán được cho ai đâu :v. Nhưng phải nói hệ thống Marketing của Apple quá tốt ... :v.
Người dùng ko hiểu kỹ thuật thì apple là best. Còn thằng kỹ thuật thì dùng thằng nào cũng được,
CEO Facebook cũng nói thích Android hơn iPhone 😁 nhưng app Facebook làm cho iPhone thì ngon hơn :D
@zz jj zz jj vì thực sự apple nó chẳng có đóng góp gì thực tế cho cộng đồng đa nền tảng hay thậm chí là còn "bóp" tuy không quá thần tượng google hoặc fb nhưng phải công nhận nhờ 2 ô lớn này chúng ta mới biết đến những thứ đa nền tảng giúp giảm được chi phí rất nhiều mà hiệu quả thì không hề thua kém app native
@centernc Ông nào dev Wed tinhte.vn này. Tải trang lần đầu chắc cache toàn bộ hay sao ấy, chậm kinh khủng.
@cuhiep Thích là 1 chuyện
Nhưng kiếm tiền là 1 chuyện khác
T thích chơi game nhưng t là đi cày để kiếm tiền
@cuhiep Thích là thích, còn kiếm tiền là kiếm tiền. Admin hói đầu mà nói câu xàm quá.
Kệ bà ông ấy
Chém vl
tamle_o
TÍCH CỰC
2 tháng
@tieu.ngao Nghe Bill và Buffet nói j hãy làm ngc lại kk
Tại thằng iphone nó ko cài app săn cho ông nên ko ghét
tanakakb
ĐẠI BÀNG
2 tháng
tại Android xài giống với Windows của bác hơn =)))
@tanakakb Android đi muôn nơi.
centernc
TÍCH CỰC
2 tháng
Tiền đâu mà mua iPhone, bày đặt sĩ diện thích Android hơn
HgNĐ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@centernc
Cười vô mặt
@centernc Chuan~
ChipHero
TÍCH CỰC
2 tháng
@centernc Chuẩn, ba cái thằng nhà nghèo
@centernc nói đúng còn nói to =))
Bill thì biết mja j. Gã chỉ muốn bán vx
@Khoidang Chuẩn bạn ơi, Bill dân kĩ thuật với là tỉ phú ngu hơn bạn là cái chắc.
@gunnyonline Haha
ChipHero
TÍCH CỰC
2 tháng
@Khoidang Tỷ phú thì tất nhiên phải ngu hơn ng bình thường như bạn rồi 😆))
Dùng ip người ta mới biết mình giàu bác ơi
Khôn như mày :D
@Tống công minh ai cũng biết mình giàu rồi thì dùng ip làm gì
Cười ra nước mắt
@LocNguyen6495 Người người xài iPhone, nhà nhà xài iPhone rồi. Giờ xài Samsung Z Fold 2 người ta mới biết mình giàu nhé. Haha.
@Tống công minh May là Bill sống ở Mỹ.
Chứ ổng mà ở VN cầm máy Android đi cà phê có mà quê vl với đám ifan.
Bill Gates là phan ruột của Porsche
Atưdút
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nếu windowphone K chết thì ông ấy sẽ thích hơn 2 thằng kia 😁
@Atưdút Đáng lẽ MS nên đầu tư mạnh cho Windows phone để duy trì thế chân vạc thì đẹp quá
@Atưdút Windows dùng ngon hơn android mà đếch có app
Bác Bill nói bác thích và nêu nhưng điểm hợp với cách dùng của mình thôi, chứ có chê hay chỉ trích ai đâu 😁
Mình cũng thích cả iOS lẫn Android, nhưng chọn dùng Android vì nhu cầu quậy phá nhiều thứ, với có nhiều hãng, mỗi hãng một kiểu nên đổi qua đổi lại thấy vui vui, thế thôi.
pphuctv
TÍCH CỰC
2 tháng
@ndta13 Mình cũng vậy. Thích điện thoại Android và Tablet là iPad. Máy tính thì dùng Window, còn Tivi thì dùng Android Tv, còn smarthome thì Xiaomi. Đủ cả.
@ndta13 Mình không phải là người thích vọc vạch, không thích thay đổi cũng chả ưa hoa lá cành gì, nhưng mình thích Set điện thoại theo ý mình cho tiện dụng và hợp gu, sau đó có đổi ĐT thì cứ thế mà dùng thôi. Nhưng thằng iOs nó ko cho hoặc hạn chế quá nhiều nên mình gét.
ChipHero
TÍCH CỰC
2 tháng
@pphuctv Nghe khá giống mình, dù chưa có cái ipad nào ;))))
cho xin những cánh tay "bọn thích xài Android chả qua không có tiền đú" nào
Cười vô mặt
@Moon_Chevalier 😆
@Moon_Chevalier À, cái bọn fan cuồng Táo mua, nghịch thử mấy cái Android 5-7 triệu xong chê Android cùi, Android lag....
Thế là biết tư duy thế nào rồi.
legend94bn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Vuducanh0909 5-7tr đã ngon, nó mua loại 2-3tr rồi phán ấy chứ
@legend94bn Không có nút ha ha !
dual1
CAO CẤP
2 tháng
Có lẽ bill nên tham khảo thêm ng bạn thân của ông ấy, warren buffet giờ đã băsr đầu xaid iphone à ông ấy nói xaid iphone thích hơn
@dual1 Cơ bản vì Warren Buffet là cổ đông của Apple, và iphone được a Cook mang tới tận nơi tặng, ko khen ko đc.
Còn bác Warren thì trước giờ có xài smartphone đâu, giờ mới xài nên chả biết thích cái nào hơn đâu.
t2d6485
TÍCH CỰC
2 tháng
@dual1 có vẻ người xài iphone hay sai lỗi chính tả nhỉ, ^^
dual1
CAO CẤP
2 tháng
@t2d6485 Cũng có vẻ đúng, doanh nhân cũng sai chính tả nhiều mà.
dual1
CAO CẤP
2 tháng
@nguyenlinh712 Ông ấy có được tặng galaxy note nhưng từ chối với đại ý là iphone là đt tốt nhất trên thế giới, mình cũng nghe thế thôi chứ ko chắc tốt nhất hay tốt nhì. Thôi thì cho là tốt nhì đi, ko sao cả.
Coi chừng lén xài ip như Nhậm giáo chủ thì căng à
Cười vô mặt
@Bão Đã Tan Ổng bảo sài cả 2 mà
@Bão Đã Tan Ko đọc bài hả bác. Ỗng sài cả hai, thích ad hơn
@Bão Đã Tan Chuyện quá bt, xài hàng đối thủ để biết đối thủ đang làm gì để cái tiến, rất nhiều hãng đều như thế. Chỉ là ko được sử dụng public thôi
DYH
TÍCH CỰC
2 tháng
Android vs Microsoft đang hợp tác rất nhiều mãng với nhau mà kkk.
Cựu tổng thống Donald Trump cũng dùng điện thoại của Samsung. Và ông là vị Tổng thống vĩ đại nhất nước Mỹ sau Thế chiến thứ 2.
@yomama Ý bạn là nhờ công lao của Trump nên VN mới được ngày hôm nay?
Xiaomi, Oppo bán hàng chắc nó không nộp thuế cho nhà nước?
Thằng Xiaomi xây nhà máy tại VN thì chắc là nó cũng thuê người TQ vào làm?
@From Team B With Love Trumph tỏ ra là chống Tàu, nhưng kỳ thực càng chống nó lại càng mạnh. Chưa khi nào TQ nó lại liên minh, bành trướng như thời kỳ của Trumph nắm quyền. Trong khi quyền lực của Mỹ lại giảm đi thấy rõ với sự liên minh của Nga - Trung, sự mất lòng của khối EU - NATO, cũng như mất ảnh hưởng ở Châu Phi, Trung Đông.

Với lại nó tỏ ra chống Tàu, nhưng cũng chẳng ủng hộ VN. Hàng loạt chính sách và tuyên bố cũng vả thẳng vào mặt VN đấy thôi.
yomama
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@gunnyonline cải thiện kỹ năng đọc và hiểu nhé, tui nói quá rõ ràng rồi
@yomama nhưng nhờ thế gia đình mình mới bán được hàng
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019