[BIMS 2017] Honda MSX 125SF 2017, đẹp hơn, có ABS, giá khoảng 50 triệu

levuongthinh
29/3/2017 6:46Phản hồi: 106
[BIMS 2017] Honda MSX 125SF 2017, đẹp hơn, có ABS, giá khoảng 50 triệu
Tại BIMS 2017 thì mình đã có cơ hội sờ tận tay chiếc Honda MSX 125 SF 2017 mới được giới thiệu cách đây không lâu. Có lẽ vì Honda Việt Nam không thành công với MSX 125 nên họ không có kế hoạch mang phiên bản mới về dù nó đẹp hơn và có thêm ABS. Tuy nhiên biết đâu MSX 125SF sẽ về Việt Nam thì sao!?!

Về thiết kế thì Honda MSX 125SF 2017 không khác gì so với phiên bản 2016. Nó chỉ được nâng cấp phanh ABS trước và có thêm lựa chọn màu sắc.

Phanh ABS cho một chiếc mini-bike có vẻ là hơi thừa, nhưng có thì vẫn tốt hơn vì không phải ai cũng dùng MSX 125 để biểu diễn. So với Benelli TnT125 hay Kawasaki Z125 thì việc MSX 125SF 2017 có thêm phanh ABS chắc chắn sẽ là một lợi thế.

Thiết kế tổng thể của MSX 125SF 2017 đẹp hơn với các mảng ốp vuông vắn, góc cạnh và mạnh mẽ hơn. Phía trước là cụm đèn pha lớn được chia 2 tầng tách biệt rõ ràng. Phuộc nhún trước dạng hành trình ngược. Bánh mâm kích thước 12”, sơn màu vàng, đi cùng lốp 120/70. Trên vè chắn bùn có thêm dòng chữ ABS.

Ốp bình xăng và các mảng ốp xung quanh chính là những chi tiết tạo điểm nhấn cho chiếc xe. Bên dưới bình xăng có thêm một mảng ốp khác màu có in dòng chữ MSX SF.

Phuộc nhún monoshock đặt giữa xe được sơn màu đỏ ở phần lò xo. Ống pô được đặt thấp dưới gác chân thay vì cao ngang yên xe như phiên bản ở thị trường Việt Nam hiện tại. Thiết kế của ống pô cũng đẹp hơn nhiều.

Phía sau xe được trang bị gắp đôi, phanh đĩa, bánh mâm 12”, cùng lốp 130/70.

Quảng cáo

Yên xe được làm cao và nó tạo ra một khoảng trống lớn từ ốp thân xe cho đến bánh xe. Tuy vậy thì nhìn tổng thể, thiết kế của chiếc xe không bị dư thừa mà vẫn đẹp mắt.

Honda MSX 125SF 2017 vẫn được trang bị khối động cơ 4 thì, SOHC, 125cc đặt nằm ngang, hệ thống phun xăng điện tử PGM-FI, công suất 9,7 mã lực tại 7.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 10,9 Nm tại 5.500 vòng/phút. Hộp số có 4 cấp.

Phiên bản 2017 có 2 màu mới là xanh dương và màu hồng, trong đó màu hồng chỉ sản xuất giới hạn 1.000 xe. Các màu còn lại gồm: xanh đọt chuối, trắng, đen nhám và đỏ.

Quảng cáo

Giá bán cho phiên bản MSX 125SF 2017 màu hồng Ultimate là 83.600 Baht (tương đương 2.391 USD.) Những bản được trang bị phanh ABS tiêu chuẩn gồm màu đỏ, đen và xám với giá bán 78.000 Baht (2.231 USD). Những bản còn lại có giá 70.500 Baht (2.016 USD.) Giá bán hiện tại của phiên bản MSX 125 do Honda Việt Nam phân phối chính hãng là 60 triệu đồng.

106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e chỉ có mong là mua MSX về lấy cục máy gác qua Fu có ambraya chạy chơi 😁 :D :D
@Fbiprohj Ý tưởng hay
Chiếc này đẹp, chạy đường kẹt xe như SG cũng khỏe.
@zym16a Tại mình lùn m66, người roi nên chạy xe này thấy hợp.
@Gnourt Iah Nart Nó không hề nhỏ, đã nói là kích thước tổng thể không thua gì AB. Nó là monkey bike chứ không phải mini bike, bao giờ bé như Chaly thì hãy nói nó nhỏ.
@songoku_1206 Leo lên ngồi thử rồi bạn sẽ nghĩ lại, ko hề thấp và ko hề nhỏ và nhẹ, chỉ có ngắn và mập
trantrungdat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@biahoi5ngan thì bóp côn nhiều khỏe tay
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
giá mình thấy mềm đấy chứ :rolleyes:
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@thaitd_2110 Giá mềm là khi nó ở bển, về VN đội giá thuế + Head or tư nhân làm giá thì khóc thét. 😁
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@NNK910 MSX tư nhân đội giá , còn head thì chưa bao giờ bạn nhé 😆 Chưa mua chưa xem đừng nói thế
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@blizzaro mình đã mua 2 chiếc xe bên HEAD bán, tuy không phải MSX nhưng con nào cũng bị đội giá. con đầu tiên mua để đi học là năm 2013 future 125 giá 27tr, bị đội 2tr. năm nay mua AB giá 47tr đội bn thì bạn biết rồi đó. 😁
hanakihide
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này mà về VN thì cũng phải gần trăm.
@hanakihide 70 nhé
@hanakihide Như bản cũ thôi. Bạn bị ám ảnh bởi head rồi. 😃 nhưng xe này đi ngoài đường thành team trông dữ lắm. @@
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@hanakihide gần trăm thì dân tình quất TFX với FZ lành hơn, bỏ ra gần trăm mua con côn tay 125cc ABS 😕
@ptp49 Xe nhập tư nhân tầm trăm củ đấy : ))
Đẹp quá, mà MSX VN bán ế vậy ko hy vọng gì Honda mang chiếc này về r. Công nhận Honda bên Thái mới là chất
mrphuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@O.R.A.N.G.E Bác làm gì liên quan đến mạng Orange ah
@mrphuc ko, nó chỉ đơn giản là 1 màu ưa thích của e và e cũng thích sưu tầm 1 số con đt cổ của nhà mạng này 😁
mrphuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@O.R.A.N.G.E Em đang sài mạng orange
@mrphuc hình như mạng đó bh ko đặt hàng làm đt nữa thì phải, ko thấy có thêm 1 chiếc đt đời mới nào gắn kèm logo Orange nữa o_O
chán , nếu về VN giá nó đội hơn tý có phải hay không , ko tránh được làm giá , bla các kiểu còn cái đám nuôi ăn và có tên HỘI BẢO VỆ NGƯỜI TIÊU DÙNG VIỆT NAM thì chỉ làm bù nhìn mà thôi
@hoanghung.tb MSX bán ế nên Head có làm giá đâu bác, với cả nó là hàng nhập nguyên chiếc từ Thái thì ko thể đi so sánh với giá bên Thái đc, kiểu gì chả phải đội thêm thuế các kiểu. Đấy là Honda VN còn nhập chính hãng đấy, chứ mấy cửa hàng tư mà nhập thì giá cứ xác định là gấp đôi trở lên
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanghung.tb không phải là bù nhìn bạn ạ. nó làm đám ăn hại nhé.
thế hệ 2 này đẹp hơn nhiều rồi đó, moto là phải góc cạnh thì mới đẹp, còn giá cả như nêu trên nữa thì số dzách luôn
mập yeah.png
Thái Lan nâng cấp MSX 2016, rồi MSX SF 2017. Vietnam vẫn bán MSX 2014....

Vậy thì đã hiểu VN đi sau Thái Lan bao nhiêu năm rồi. Thấy để mà biết nhục, biết cố gắng hơn nữa!
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@cheetah_fast Thứ nhất, thông tin nào nói Thái sx đc 80%, thứ hai nếu đúng v cũng không thể nói Thái sx đc MSX, vì đó chỉ là gia công. Nếu nói Thái sx thì chẳng khác gì nói Foxconn làm ra được iphone, còn Apple chỉ là thg thu tiền thôi chứ chẳng làm đc gì cả 😆 Thứ ba, nguyên mớ này chẳng lq gì đến chuyện Thái có MSX 2017, VN có MSX 2014 thì suy ra VN tụt hậu, đơn giản là vì Honda không nhập MSX đời mới về mà thôi. Ngược lại, nếu nói kiểu đó thì VN có nhà máy Samsung, có Galaxy S8 trước, thì Thái Lan tụt hậu?
@blizzaro Vì sao VN ko có nhiều người mua MSX? Mặc dù xe này phổ biến ở ThaiLand?

Vì 60tr là lớn với đa số dân nước nghèo như VN, nên HD chẳng bán được bao nhiêu!

Hiểu sâu xa chữ "nhục" chưa bạn?
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@cheetah_fast Vậy bạn có biết vì sao ở thái người mua nhiều ko ??? Vì giá nó rẻ bằng 1/2 ở việt bạn nhé ok ?
Giờ xe nó giá 30tr xem nó có đầy đường ko ???
Suy nghĩ trước khi tay hoạt động ak ?
Theo kiểu tư duy như bạn thì đến mĩ , anh , ý nó cũng cảm thấy nhục so với ấn , thái , indo chứ ko có vn đâu =))
@blizzaro Vì sao người Thái có thu nhập nhiều lần VN, mà giá xe lại chỉ 30tr? Vì họ làm việc chăm chỉ, năng suất lao động cao, sản xuất được MSX...VN có đáng để nhục vì điều này ko?

Tóm lại, MSX ế tại VN vì giá nó cao, chính người VN làm cho giá giá nó cao !
n3.9592
TÍCH CỰC
7 năm
Xe này nhỏ như xe con nít 😆
@n3.9592 Tắt máy đi ra cho biết đời thực thế nào đi cu.
N.THA
TÍCH CỰC
7 năm
nhỏ, xinh, đủ dùng o_O
Nhìn con này kích thích hơn con đời 1, có ABS nữa, bên Thái mà tầm 60 củ thì VN kiểu gì cũng vì này kia mà đẩy lên 70 chí ít 😔 chỉ buồn thiệt cho các ae đam mê thôi. mình cũng k ngoại lệ
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
msx bán có được bao nhiêu ở vn đâu mà đem mẫu mới về. honda cũng chỉ tập trung vào tay ga thôi chứ mấy dòng côn tay là ưu tiên cuối cùng
FaPPeR
TÍCH CỰC
7 năm
Cái cổ ống bô xả nhìn cứ sao sao ấy, có thể ép cua gọn hơn không nhỉ?
Xe bánh bé tí thế kia ế ở VN là phải.
VN mình đã đi motor là phải to con mới thích.
Ko hợp nhãn người Việt thì đừng có mang về bán rồi lại than ế sml.
@QXPro Ng ta nói VN ham to là vậy 😔
@phongvan.zoro bây giờ em cao 1m74 em muốn cao 1m84 thì ls giờ hả bác :(
@mimi_emyeu Đi guốc 10 cm nha bác :p:p:p
banhduc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
thấy đội Sài Gòn chạy nhiều em này lắm mà 😔
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Về vn giá phải x2, x3 >.<
Mindzi
TÍCH CỰC
7 năm
Ra đường thấy một số bạn đi con này rất đẹp !
Nhưng vs những bạn có chiều cao trên 1m75 chắc ko phù hợp rồi !
Bản này coi bộ hoàn hảo hơn các đời trước. Tuy nhiên, dòng mini-bike tại VN đang rất hot với các hãng giá rẻ. Đặc biệt, Benelli TNT125 đang là cái tên khá rộn ràng và nổi cộm. Thiết kế TNT125 không kém cạnh và có khi còn cân đối, ngầu hơn.
Trong khi đó, giá cả TNT125 lại ttuộc hàng cạnh tranh nhất!
Vậy Honda chờ xem! Đừng quá làm giá như vậy.
60 triệu cho 1 con mini-bike? Đáng mua ko?
TNT125 giá có 42 triệu....
@theoriginalstuffs rồi thấy con TNT nào ngoài đường chưa hay toàn MSX 😆
@Nguyễn Phan Thắng Thông .....
Cho bạn xem nhé!
@theoriginalstuffs Bạn ơi benelli bảo hành có tốt k bạn
@Bellamy Hồ Benelli bảo hành cũng như các head của Yam/Honda
Xì mát
ĐẠI BÀNG
7 năm
bán chính hãng thì còn cố đc chứ nghe thấy nhập là buồn nhiều rồi 😔

Xu hướng

Bài mới