Bình Thuận và những điểm đến thiên nhiên độc đáo.

hoasen
26/5/2022 8:40Phản hồi: 76
Bình Thuận và những điểm đến thiên nhiên độc đáo.
Với chiều dài đường biển gần 200km, kéo dài từ Bà Rìa Vũng Tàu tới vùng Biển Cà Ná. Tỉnh Bình Thuận có khá nhiều điểm đến xinh đẹp và độc đáo mà mình đã được may mắn ghé qua. Mình lưu lại đây các bạn có thể tham khảo ghé thăm khi đi du lịch Bình Thuận nhé.

Nếu đi dọc theo cung đường biển từ Bình Châu về hướng miền Trung, các bạn sẽ đi qua rất nhiều bãi biển, mà mọi người vẫn hay nhắc đến như: biển Cam Bình, Lagi, Cửa Cạn, Phan Thiết, Mũi Né, Hòn Rơm, ra xa đến Phan Rí, chúng ta sẽ gặp những bãi biển Gành Son, Cổ Thạch, Cà Ná. Mình thấy càng ra xa thì chúng ta càng có nhiều bãi biển nước trong xanh hơn và đẹp hơn. Tuy nhiên Khu vực Phan Thiết và Mũi né là những khu du lịch phát triển từ lâu, nên ở đây chúng ta sẽ có nhiều lựa chọn về chỗ ở đẹp và bãi tắm tốt.
Hình này mình chụp ở resort Bamboo ở bãi biển Phan Thiết, resort này rất đẹp, có nhiều cây cối và nhà hàng view biển đẹp.
Hình chụp tại bãi đá ông Địa gần Mũi Né, bãi này chụp hình thì đẹp nhưng nếu tắm biển thì các bạn cẩn thận đá nhiều dễ trơn té nha.

Đây là Cù lao Cau ở Tuy Phong, để đến được đây bạn cần thuê ghe máy hoặc ca-no, Cano đi về từ Tuy Phong lần trước đoàn mình đi có giá 2.8tr. Bãi biển ở đây cát trắng trong, có nhiều đá lớn nhưng sóng êm, nên tắm rất thích. Nước trong nhìn được đáy cát luôn
Hình dưới là bãi biển và bãi đá 7 màu ở Cổ Thạch. Ở đây có rất nhiều đã cuội tròn nhiều màu sắc, khi có nước và nắng thì những viên đá này bóng đẹp vô cùng. Bãi tắm ở đây cũng khá đẹp và nhiều du khách tham quan. Bãi đá Cổ Thạch có tính phí tham quan là 15k/ người mình thấy là quá rẻ cho một bãi biển đẹp và độc đáo như vầy.

Bãi Biển Cà Ná, đây là điểm cuối của tỉnh Bình Thuận giao với Tỉnh Ninh Thuận, hình này mình chụp ở Resort Hòn Cò (phía Ninh Thuận), có nhà hàng view biển đẹp nhất ở đây theo mình thấy, và đồ ăn cũng rất ngon vừa miệng. Bãi tắm thì siêu đẹp luôn, nước trong và xanh thẳm, tắm biển thì đúng là quá đã!
Đồi cát Bầu Trắng. Đoạn này cũng đi qua khỏi Phan Thiết, và cung đường này rất đẹp, đường rộng êm, một bên là biển và một bên là đồi cát. Hiện tại bạn đến đây tham quan không phải mất tiền vé, tuy nhiên bạn có thể mua dịch vụ ăn uống hay thuê máng trượt cát của những xe bán hàng di động dọc theo đường này để có nhiều trải nghiệm vui chơi giải trí mới ở đây. Đặc biệt khu vực này cũng có bố trí một số tiểu cảnh để các bạn check in tự sướng với cát, gió và biển nhé.
Canh đồng điện gió nhìn từ trên đỉnh đồi cát Bầu Trắng rất đẹp.
Khu vực làng chài, ở đây có rất nhiều quán hải sản tươi ngon bạn sẽ khó thoát được. Ngoài view biển với rất nhiều tàu thuyền màu sắc, thì hải sản từ những người bán gần đây rất tươi và rẻ, bạn có thể mua đem đi chỗ khác ăn hoặc ăn tại chỗ những người dân sẽ làm, mình thấy cũng có một số quán, nhưng thực khách vẫn thích ăn từ những chòi của dân chài hơn.
Mua hè đến rồi, biển đang vẫy gọi, chúc các bạn và gia đình nhiều chuyến đi vui vẻ <3.

Quảng cáo

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biển miền Trung chỗ nào cũng đẹp
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@NghiepTranVINA Từ Phan Rang ra Nha Trang cũng rất nhiều biển đẹp luôn, đường hơi xa chút thôi <3
@NghiepTranVINA Công nhận, biển ở dải Nam Trung Bộ nhìn chung là đẹp. Bãi cát đẹp, nước trong xanh. Biển ngoài Bắc thì chán òm, mình đi Sầm Sơn một lần chả muốn quay lại. Được mỗi cái là gần HN.
@hoasen Thật sự miền Trung được thiên nhiên ưu đãi biển thuộc dạng đẹp xuất sắc
@NguyễnXuânBằng Miền Trung vn mình biển đẹp khỏi chê
Hun cái nè
đẹp lắm c
Ủa resort Hòn Cò, Cà Ná là thuộc địa phận Ninh Thuận mà
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@anhhoa_nguyen Giáp Mí khúc đó là giao giữa Ninh Thuận và Bình Thuận đó bạn
@hoasen Khúc hòn cò là nằm trong ninh thuận bro ơi, tui dân ninh thuận mà lại ko rõ à
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@anhhoa_nguyen đúng là resort Hòn Cò thuộc Ninh Thuận đó bạn, nhưng mà khúc biển cà ná thì trải dài từ Bình Thuận qua Ninh Thuận luôn theo bản đồ địa lý hành chính của tỉnh luôn nè, https://www.binhthuan.gov.vn/4/467/54248/ban-do-dia-ly-hanh-chinh

Bản đồ địa lý hành chính

Bản đồ địa lý hành chính
binhthuan.gov.vn
vugiaanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em lấy vợ Bình Thuận, mới chuyển công việc xuống đây luôn. Công nhận thiên nhiên nhiều cảnh đẹp. 😁
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@vugiaanh Tha hồ thưởng lãm hen
hầu như mình nghỉ gần hết các resort Mũi né từ Thiên đường ,CoCo ,Saigon-Mũi né ,sea -link ...tới rìa làng chài phía bắc mũi né .Mình thấy nước cống chảy trực tiếp ra bãi tắm ,lần cuối đi mũi né là nghĩ ở Sea-link ,xà bông bọt nổi trắng bãi tắm ,từ đó mình không đi Mũi né nữa ...sau này chỉ đi Vũng tàu vừa khoẻ mà đủ chổ chơi bời ban đêm ..Còn qua Lagi ,mũi Kê gà thì ôi thôi ,bù mắt biển cắn kinh hoàng ,cả nhà bị cắn sưng tấy làm mủ cả 2 chân 2 tay ....
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@anhcom67 Đúng là khu vực Phan Thiết tắm biển hay bị mẩn ngứa, kinh nghiệm là đừng gãi, tắm biển xong lên xả lại nước ngọt là hết, quan trọng là phải nhịn gãi hihihi
@anhcom67 bù mắt cắn thì mua theo chai cortibion thoa vào, còn biển thì chắc bạn xui nên đi toàn trúng dịp mùa sứa nên bị ngứa thôi, chứ mình đi biển toàn thích về phan thiết mũi né, mình làm ở sg nhưng hầu như tháng nào cũng về chỉ để đi biển và ăn hải sản tươi 🤤
AyBee
TÍCH CỰC
2 năm
@anhcom67 người Việt mình ý thức còn kém lắm, xả rác khắp nơi. Mình mới cho bé 3 tuổi nhà mình đi chơi biển Mũi Né, Kê Gà, mà đến đâu nó cũng hỏi: "bố ơi, ai vứt rác ở đây vậy? Sao ở đây có nhiều rác vậy?"
Tháng này đi là nóng , nắng thấy bà . Hahahaha
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@pond1597 À nếu bạn đi đồi cát thì nên đi sau 4giờ chiều, bao đẹp, mà gió mát không quá nóng
@pond1597 năm nay thời tiết thất thường, bữa giờ mưa sml 😂
AyBee
TÍCH CỰC
2 năm
@mochi-mochi em mới đi cuối tuần, mưa suốt ;(
bình thuận quê mình, nhiều chỗ đẹp lắm, rừng biển đều đẹp. biển thì dài vô kể, lagi, tân hải, kê gà, thuận quý, tiến thành, phan thiết, hàm tiến, mũi né, hòn rơm, bàu trắng, tuy phong, cổ thạch, đảo phú quý. rùng có tà cú, đức linh, tánh linh, hàm thuận bắc, hàm thuận nam, đa mi, thác bà, phan dũng, sông mao, nhiều thác và hồ thuỷ điện,…
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@mochi-mochi Mình vẫn chưa được trải nghiệm rừng và thác ở Bình Thuận. Hẹn có dịp đi tiếp 😍
toidang
TÍCH CỰC
2 năm
@cúm tàu dân có thân thiện nha, minh người bắc, đi vào Bình Thuận công tác, ghé vào ruộng thanh long người ta đang đổ buôn tính mua mấy trái mà người ta cho luôn 5 trái to
AyBee
TÍCH CỰC
2 năm
@toidang mình thuê xe máy ở Ga Phan Thiết, họ ko thèm lấy tiền cọc luôn
Mình đi 3 lần mới đi hết đc đường ven biển Bình Thuận, bắt đầu từ Hàm Tân và kết thúc ở Vĩnh Tân (vì Cà Ná thuộc về Ninh Thuận rồi) kể cả ra đảo Phú Quý. Và Phan Rí là nơi để lại ấn tượng sâu sắc vs mình nhất.
Dự định có dịp sẽ đi khám phá khu vực miền núi của Bình Thuận.
Phải nói Bình Thuận có quá nhiều, có núi có biển, có đảo có đèo dốc có rừng có thác có sông có nắng có gió, có nóng có lạnh.
@ZzCapuchino quê mình mà, nói chứ mình cũng đi chưa hết, biển đi hết rồi còn rừng thì chưa khám phá hết
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@ZzCapuchino À mình nhớ ứ ra trước Cà Ná là có biển Vĩnh Hảo cũng đẹp lắm mà mình không có hình
@mochi-mochi Để dành từ từ khám phá 😁
Hayoja
TÍCH CỰC
2 năm
Cám ơn chị chia sẻ, e chưa đi Bình Thuận bao giờ
Đang lên kế hoạch cho cuối tuần tới đây du ngoạn
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@Hayoja Phan Thiết Mũi Né là thuộc tỉnh Bình Thuận đó em
Hayoja
TÍCH CỰC
2 năm
@hoasen Dạ. Em chưa đi lần nào, ghé qua hoài mà toàn đi tỉnh khác
Đã quá chị
nhìn bãi cát nhớ đến thời gian huấn luyện lính chiến hải quân đánh bộ ở tận Cam Ranh. -.-
Quê mình
phthinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Haizzz, 2 năm trước mình ghé Cà Ná, cũng tắm ngay Hòn Cò thì vừa thấy biển dơ và sóng thì mạnh lắm... 😔
Năm ngoái định đi Cù Lao Câu thì dính dịch, bay luôn cái mùa để đi biển
@phthinh do xui thôi chứ đi đúng mùa thì nó đẹp lắm, biền bình thuận đi từ tháng 3-4-5 là đẹp nhất
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@phthinh Mình ghé hòn cò nhiều lần chưa bao giờ thấy dơ hết luôn
Cười vô mặt
quyen.nt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoasen Mình ghé hòn cò nhiều lần chưa bao giờ thấy.... cò hết luôn 😃
Rất thích đọc bài của bạn. Chúc vui!
quyen.nt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoasen @ hoasen: Mình ghé hòn cò nhiều lần chưa bao giờ thấy.... cò hết luôn 😃
Rất thích đọc bài của bạn. Chúc vui!
wow biển chỗ này trong quá mẹ Sen
biển đẹp thật, mấy lần đi qua bình thuận rồi mà chưa lần nào đc ghé lại chơi
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@-KhangThien- Khúc Phan Thiết giờ novaland đầu tư nhiều lắm, xây dựng nhiều quá, sau này không biết còn đẹp nữa không
@hoasen gì chứ mấy công ty đấy đụng vào thì chắc chắn là thiên nhiên không còn đẹp nữa rồi chị ạ
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@-KhangThien- Betong nhiều, nhưng cũng có cái hay là họ dọn dẹp rác vùng biển sạch hơn
Biển đẹp mà rác nhiều quá : ((
keongot09
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lương Minh Nguyễn những nơi sạch thường là nơi resort người ta có nhân viên dọn rác hàng ngày. nới này thì chấp nhận vậy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019