BIS - không sử dụng được Push Mail ?? Help Me

hieupn84
1/6/2012 5:13Phản hồi: 10
Chào các ace, chả là thế này, lâu quá rồi mới chơi lại BB 9700 , do tính chất công việc nên mình tham khảo và đã quyết định sử dụng BIS của Mobi, hôm gần cuối tháng 05 mình đăng ký gói entry ( theo như cô CSKH của Mobi nói thì 1 tuần sau sẽ bị trừ vào tài khoản 49k - nghĩa là mình được hưởng KM của Bis Mobi )

Mọi thứ đều ổn định : logo dâu đã lên, chế độ EDGE cũng có, facebook + yahoo ngon luôn
Chỉ có 1 cái là mình cài cái Mail mà nó cứ Connecting Sever ... hoài hoài, chả được
Không biết là do máy mình còn thiếu thứ gì nữa hay phải làm thêm phần mềm gì? hay phải can thiệp bằng cách nào>?

Rất mong được các tiền bối hậu bối biết về khoản này hướng dẫn cho mình với, Hoặc bạn nào có số phone ( làm biếng post ) thì cho mình, mình alo lại chỉ mình từng bước cũng đc, khổ quá, mail thì cứ ầm ầm mà nhìu khi muốn check cũng phải open laptop cũng tức ( chưa nói đến phải có mạng )

Chả lẽ đăng ký BIS mà kg push mail đc thì đúng là tiếc thật

Cám ơn anh chị e đã ghé đọc và cho ý kiến
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iLeo
CAO CẤP
12 năm
Bạn thử reset lại máy xem sao, sau đó vào email setting và tạo acc email, mình đã dùng qua cả BIS mobi và Viettel đều thấy setup email bình thường mà, push mail ầm ầm luôn
hieupn84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iLeo Thanks bác, em cũng Rì Sét rồi ạ, hẻm đc mới tức chứ,
Em đang xài OS6
Không biết còn cách nào kg nữa ah? Mong nhận đc hồi âm của các Pro
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Bạn thử vào mục Host Routing Table rồi chọn Register now xem sao, để nhà mạng nó đẩy sb về
Em giờ cũng bị như bác này nè ! không có pro nào giúp đỡ sao
Up lại room cái là e chạy được ngon rồi :X
Em xài con Bold 978 cũng đăng kí gói entry của mobi, push mail bình thường mà sao không vào được uc với lại opera nhỉ? Có bác nào biết chỉ em với ạ
Phongdz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn lắp một sim khác vào cho xóa hết sb, sau đó lại lắp sim BIS vào để tải lại sb mới, trc mình cũng bị tương tụ vậy!
Cảm ơn bạn nhé. Để mỉnh thử lại xem sao hehe
Phongdz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@go3steps Bạn có thể vào option>aplications>opera mini( hoặc uc)>edit permissions xem đã allow hết chưa!
@Phongdz Mình đã thử như bạn nói nhưng sao vẫn không được nhỉ? Xài browser của máy thì ok nhưng k xài được UC. Bực ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019