Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Blackberry 9780 xách tay hay chính hãng ?

hqt11
7/5/2012 0:14Phản hồi: 43
Mình quyết định mua 1 cây xài lâu dài.nhưng không biết nên mua chính hãng hay xách tay?
- xách tay thì định mua ben laptopthinkpad nhưng sao thấy giá tới 8t3 lận cao hơn hàng chính hãng.nhưng được cái tiếng là hàng us.chất lượng có tốt hơn chính hãng không?
- hàng chính hãng thì mình định qua toxic.vn.giá mới là 7t9.bh 18 tháng.Chỉ bực ở chỗ là cái bàn phím tiếng việt.mua về thay được không?có mất bảo hành không?
mấy bác tư vấn giúp mình với.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng chính hãng cũng có loại bàn phím tiếng Anh đấy, giá cao hơn hàng tiếng Việt vài trăm ngàn
graham84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính hãng sao không qua dâu đen mua? Mình nghèo trước giờ chỉ có 2nd 😔 -> thấy vẫn ngon lành 😁
mua chính hãng vn ngon hơn. có free bis. chất lượng thì hoàn toàn không khác nhau
dùng lâu dài thì đừng tiếc tiền, đầu tư hẳn 1 em 9780 chính hãng đi bác ạ (khoảng 8,6tr bàn phím tiếng anh nhé)
@Grim410 ở đâu còn cái giá ấy nữa. h chỉ tầm hơn 7m thôi
@tobe2405 7tr bác mua hộ em cái ạ 😃
tcdoan661
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phí bác ạ,mua hang likenew 5tr là ngon lành cành đào rồi bác
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái bis được tặng thì sử dụng sao các bác?trước giờ ko xài bis.hàng tháng có phải trả thêm chi phí gì cho vt không?hình như giá trị km trong 2 năm là 7t2 lận.
Thấy trên trang chủ bán hàng online của viettel là vio.vn, giá bán máy mới keng có 7,8tr thôi bác. Đều giờ lại không thấy có kèm gói KM BIS. Bác thử ra các siêu thị của viettel hỏi cho rõ đi. Anh em chủ yếu dùng hàng xách tay nên cũng ít cập nhật máy chính hãng bên viettel lắm.
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới chạy 1 vòng không có chỗ nào còn hàng cả.toxic.vn didong365 didongpro.bên 365 có máy nhưng bàn phím tiếng việt.sao lúc cần mua ko có zậy trời.bên viẹttel mình thấy bán tới 8t2 lận.

Hay chuyển qua 9930 ae
@hqt11 Em bảo bác vào trang vio.vn, đặt hàng online nó chỉ có 7,8tr thôi. Khi bác nhận máy thì mới thanh toán tiền cho nhân viên viettel.
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết là như vậy.nhưng mình sợ gặp cái bàn phím tiếng việt nên đi mua trực tiếp.
Thì khi bác đặt hàng online trên vio, sẽ có nhân viên bên bộ phần bán hàng gọi điện xác nhận. Lúc đó bác có quyền yêu cầu muốn máy có bàn phím ntn ấy mà. Rẻ hơn mấy trăm ngàn mà bác. 😁
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@valentine0209 Mình mới đăng ký xong.hy vọng mai nhận được hàng.
Ok bác. Chúc mừng bác nhé. Em cũng kết con 9900, đều giá chát quá, thành ra cứ hài lòng với bold béo cái đã. Chờ khi BB 10 ra mắt thì giá mấy dòng kia hạ xuống, lúc đó cũng cố đú theo bác làm 1 máy chính ngạch xem nó ntn. 😃
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@valentine0209 Bên viettel mới điện thoại xong nè bác.mai giao hàng phí 20k.không có bàn phím tiếng anh.đúng nản
@hqt11 Sao lại có phí ở đây hả bác? Em lâu nay có mua điện thoại Nokia, Samsung hay LG cho người nhà em, có bao giờ thấy khoản tiền phí này đâu ta. Là nhân viên viettel tự nói hay là bác hỏi rồi nhân viên viettel nói vậy?
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@valentine0209 trên web nó báo zậy luôn mà bạn
@hqt11 Em xem lại trên vio mà có mục nào nói chuyển máy có phí vận chuyển là 20k đâu bác. 😔
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@valentine0209 đây nè bác http://viettelstore.vn/Home/Tin-tuc/Chuyen-muc,Chinh-sach-van-chuyen/
Giờ mới thấy topic này. Đã giải thích với em là giá thì do quan hệ cung cầu, giá nguồn hàng và dịch vụ sau bán hàng (đừng nghĩ là bán xách tay thì dịch vụ sau bán hàng không tốt bằng chính hãng nhé). Nếu có duyên thì mới giao dịch được và nguyên tắc của anh là gặp người thích hợp thì rất dễ giao dịch, việc giảm giá là tùy duyên. Chứ gặp rồi mà thấy ko hợp thì có khi sẽ từ chối vì thông qua giao dịch cũng là dịp để kết bạn chứ không phải kiểu ỷ có tiền thì muốn nói sao thì nói (anh chỉ nói rộng ra chứ ko phải là em nhưng đã gặp khách hàng kiểu này rồi => mời về).

Giá nguyên seal box thì cao hơn brand new, fullbox/open box khoảng 300k. Chất lượng hàng US thế nào thì ai đã dùng qua đều biết gần như 100% hàng brand new ship về ko bị vấn đề gì (gọi là gần như vì vẫn có 1 trường hợp 9800 khui seal hộp ra thì nút End call ấn lúc ăn lúc ko, máy này sau đó gởi sang US bảo hành và đổi máy khác).

Hiện tại nếu hết đợt hàng này (chỉ còn 1 cái 9780 nguyên seal box cuối cùng) mà có ai đặt nguyên seal box thì mới ship vì giá ở VN chấp nhận chỉ nhỉnh hơn giá tổng cộng ship từ US về (trừ khi mua được giá rẻ hơn) và còn phải chi phí sau bán hàng nữa (cái này người mua có quyền chọn giảm để có giá tốt hơn).
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laptopthinkpad Trước giờ e xài dt đa số là hàng xt thôi.nên biết chất lượng hàng xt ntn.Hồi chiều e lấn cấn cũng định chạy qua a rồi.nhưng chênh lệch 400k làm e hơi ngan ngán.Nói thiệt chứ nhìn cái bàn tiếng viet là e bực không chịu nổi rồi.
camsealion
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuần trước tui cũng đặt hàng Viettel online (giá giảm khoảng 300k so với mua trực tiếp tại cửa VT Store), vài tiếng sau hotline VT gọi lại xác minh order và bảo là ko giao hàng tận nơi được. Vậy là thỏa thuận ra cửa hàng nhận máy và trả tiền trực tiếp, em trực hotline bảo là cửa hàng này kia hết hàng và chỉ ra cửa hàng 3/2 còn.
Thế là đợi hết h làm việc hí ha hí hửng chạy ra thì đc bảo là 9780 hết hàng lâu rồi ạ, mấy tuần trước hotline cũng hướng dẫn khách ra cửa hàng em mà có còn hàng đâu mà bán!!!
Ngoài ra, mua trực tiếp tại cửa hàng thì ko được hưởng giảm giá 300k. Bực bội, tui ra thẳng Mai Nguyên rước e nó lun.
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@camsealion có bàn phím tiếng anh ko bạn
camsealion
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã hỏi kỹ e bán hàng là có bàn phím tiếng anh ko, nếu có thì bù tiền thêm để lấy cũng đc nhưng e nó bảo là ko có.
Bàn phím TV nhìn ban đầu ko hay lắm nhưng lại có nhiều cái thuận tiện khi gõ TV, dù sao thì RIM cũng đã tìm hiểu kỹ để thiết kế ra bàn phím này mà.
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@camsealion mình thì không thấy gì thuận tiện cả.mai mình hủy đơn hàng rồi qua laptopthinkpad làm 1 cây sealbox.
camsealion
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hqt11 Bác đã lấy máy về chưa?
Mình có thắc mắc về cục sạc của e 9780, bác xem thử nhé.
http://www.tinhte.vn/threads/534550/page-8
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
mua hàng xách tay nguyên seal dùng cũng okie, chọn thương gia bán Blackberry uy tín mà mua hoặc hàng second hand dùng cũng rất tốt, mua hàng xách tay cũng rẻ hơn hàng chính hãng vài triệu đồng, mà có rất nhiều bạn chuyên bán blackberry uy tín và sản phẩm ngon.
Hàng chính hãng có bàn phím tiếng Anh bác ạ. Nhưng cá nhân e vẫn khoái chơi hàng xách tay hoặc likenew, thứ nhất là vi rẻ hơn ( tất nhiên 😁 ). Thứ hai là có nhiều địa điểm để mình lựa chọn mua. Thứ 3 là có nhiều ưu đãi khác nhau để mình cân nhắc. Và bảo hành cũng như hậu mãi cũng gần tương đương hàng chính hãng. 978 giờ cũng rẻ nhiều rồi bác ạ.
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
biết chọn 1 con blackberry hàng xách tay thì cũng tốt ngang ngửa hàng chính hãng, bây giờ hàng xách tay rẻ và có nhiều sự chọn lựa.
Bác mua hàng chính hãng xách tay từ malaysia ko ạ, hàng made in mexico, bảo hành 24 tháng (18 tháng + free 4 tháng nữa) mình có ng nhà bên malay, bạn mua mình mang về cho, mình cũng đang dùng 9780 màu đen mua bên đó nè. Giá 7tr8. Dùng thích lắm. Bên đó có hai màu đen, trắng. BB curve 9360 cũng có hai màu đen trắng đó bạn.
hqt11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua rồi bạn.nhưng gặp máy bị lỗi tai nghe.bị như thế này nè bác:
nhưng chưa có cách khắc phục.không biết bên bán sẽ hỗ trợ ntn nữa.Mới chuyển sang bb mà bị zậy thấy chán gì đâu.
@hqt11 Bạn mua rồi hả, nếu mới mua mà máy bị lỗi thì sẽ bảo hành đuợc chứ, đổi hàng mới luôn 😃 Mình mua máy về hai tuần mới cắm tai nghe vào nghe thử, nhạc rất êm, hay nữa. Hôm nay mới lên mạng đăng ký bảo hành online 24 tháng. Nói chung là rất hài lòng về máy, lần đầu dùng BB. Mà BB hình như không phải cắm tai nghe vào là chuyển được từ speaker sang headphone đâu mà phải vào menu chọn chế độ bạn à.
Nói chung mình nghĩ ở Vn nếu chọn được chỗ quen, uy tín thì ko sao chứ hàng vớ vỉn lẫn lộn nhiều lắm, cái j cũng vậy, nên mình ko yên tâm, toàn mua từ nước ngoài vì có ng nhà làm ngoại giao, mua gì dùng cũng thấy bền, nồi đồng cối đá😃
Thôi lần sau bạn cần mua gì thì alo mình nhé 😃 mình ship hàng cho.
@Latdat2012 Bạn ở HN hay SG vậy? Mình ở HN đang có nhu cầu máy 9780 màu trắng, bàn phím tiếng Anh, máy nguyên seal. Nếu đc bạn alo 0912485411 nha!
Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019