BlackBerry Z10 được bán chính hãng, giá 15.49 triệu, bảo hành 18 tháng

TDNC
4/5/2013 18:52Phản hồi: 514
514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đợi Q10, em Z10 này thì không cần phải ngó luôn
anhtt1987
TÍCH CỰC
11 năm
không biết bb10 thêa nào chứ 6 nămxài bb các os trước lúc đầu còn hào hứng.sau chuyển qua android mới thấy bb cứ như thời tiền sử vậy.cái gì cũng chậm.dc mỗi nt nhanh nhưng sau khi quen phím cảm ứng thì thấy cảm ứng bấm nhanh hơn;((.
Đúng thật là giá quá cao nếu chỉ nhìn vào phần cứng của máy, cách biệt khá nhiều với các máy cùng phân khúc trên thị trường bây giờ. Nếu cỡ khoảng 12tr thì ok cho mấy doanh nhân thích xài Dâu Đen ^^
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@trungakira ko sáng bằng chứ cũng đc đó
@trungakira chuẩn màn hình thế nào ạ.
nếu so sánh khả năng hiển thị văn bản, tin nhắn phù hợp với mọi điều kiện thì iphone bác nói xách dép ngay cả với mấy con bb os5 6 7
@trungakira Làm thế dc k bác,bọn nó có biết k,e định làm giống bác chỉ
@trungakira vậy tại sao phải mua Samsung khi dt Tàu cũng chạy android 4.1
Nếu thị trường không tiếp nhận với cái giá trên mây , đồng thời các hdh khác liên tục có những cải tiến , thêm vào các hãng khác tích cực ra model với sự cạnh tranh chủ yếu về phần cứng thì ...... con z10 này sẽ down giá 3 lần để kích cầu như mấy con playbook , và về với giá vốn $160 .
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@trungakira sẽ rất it người mua hàng chính hãng , xach tay , like new luôn là sự lựa chọn , vì người chơi bb ở vn ko giàu có gì .
dragon259
TÍCH CỰC
11 năm
Đã được trải nghiêmk Z10 và thấy giá trị thật của nó chắc chỉ được giá 11tr. Chưa kể vài 3 tháng nữa hàng xách lại tụt
Đang dùng BB9790 và cái này sẽ là cái BB cuối cùng. I am regret!
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@htt2000 2 người hôm nay đều nói câu này, cơ bản là mua phải con BlackBerry chưa tốt rồi, nên mua 9780 thì hơn mà giá lại mềm hơn hẳn
tóm lại là giá quá chát,như thế làm sao cạnh tranh được với HTC ONE vad S4.16 củ ,tha đi mua 2 con kia còn hơn .Rim ơi là Rim ,các mua hàng xách tay đi ,phien bản quốc tế có 12 củ 2 thôi. = )))
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@nagasqueen Ở Việt Nam thì cần gì cạnh tranh
Thần gió riyrayron

15.5 triệu cho con BBC z10 ở VN chính hãng

15.5 triệu s4 chính hãng

15.5 triệu htc 1 ....sorry XPz cũng chính hãng .

Chụp hình BB z10 vô đối

Công nghệ chống nước miếng

Màn hình 24 inch đỘ phân giải 4k

Chip và công nghệ sử lý âm than độc quyền bitis

Còn gì nữa thần gió riyrayron cho em mở mắt với ạ
Vậy là thần riyrayron chém gió rồi ..... Theo lý giải trên các trang công nghệ việt nam gọi các thần gió như riyrayron
là fan cuồng .

Nhưng người tiêu dùng thì nghĩ : cuồng tức là dại .
IP Nó đắt hơn vì có nhiều thằng chuộng thương hiệu. Cái giá để khệnh cũng khá đắt đỏ nhỉ?
@alex01 Đợi nó xuống $160 như con playbook 2 em liều thí $160 mia về thử . Ngại cái màn hình nó bé quá , mà nó king doanh kiểu vầy chắc phá sản thật chứ chả chơi 😃

15.5 triệu điện thoại doanh nhân 😃
blueis
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng thì mình cũng kiên nhẫn lướt hết 19 trang 😁
Mình đồng ý với đa số các bác là giá 15,49 mil thì khá cao, giảm xuống tầm 12-13 mil với bản SIM free sẽ hợp lý hơn.
Về trải nghiệm thì mình sẽ mô tả sơ qua để các bác nào chưa [Hands On] được biết:
1. Về thiết kế:
- Z10 rất đẹp theo đánh giá của mình. Các bác có thể bảo nó giống HTC One, iP5... << điều này phụ thuộc vào các bác đọc tin về thằng nào trước thôi ;)
- Máy cầm nhẹ tương đương iP5, thêm case nữa thì cũng đầm tay. Còn đánh giá rẻ tiền, giống hàng Tàu... thì tuỳ cảm nhận 😃
- Vỏ sau bằng nhựa, Pin tháo rời được << với mình thì đây là điểm +, bác nào thích thiết kế nguyên khối, vỏ nhôm thì nó là điểm - :D
- Có đèn LED phía trước (ko phải là phát sáng cái đèn flash phía sau như iP nhé các bác) << BB Fan chắc đều thích điều này ;)
- 2 camera, quay film chất lượng 1080p và 720p, chụp trg hoàn cảnh đủ sáng thì OK, còn thiếu sáng thì ko đọ được với iP và Lumia (Lumia tiếng Latinh là "Ánh sáng" mà 🆒).
- Có NFC (nhiều bác thì ko quan tâm nhưng em thì rất khoái :rolleyes:).
2. Về OS và Apps:
- Với OS gốc, chưa cài gì thêm, BB đã cung cấp cho ng dùng đầy đủ các Apps để phục vụ cho công việc và kết nối mạng XH. Với iOS và Android, nếu ko được shop cài đặt cho thì đa số các máy sẽ ko có những Apps dạng này.
+ Về mạng XH có: FaceBook, Twritter, LinkedIn, FourSquare. Tất cả đều link vào Hub. WhatApps đã có trên BB Wolrd, Skype thì có bản port rồi, trên World thì đang Coming soon :D Chờ nốt Viber nữa là đủ bộ.
+ Email có thể Connect dễ dàng với Gmail, MS Exchange, Yahoo, Hotmail, chỉ cần nhập email và pass, ko phải khai báo thêm các thông số mail server khác. Rất tiếc là Google ko còn hỗ trợ Pushmail với Gmail nữa >> chỉ còn MS Exchange và Hotmail là Push, còn lại là dạng Pull.
+ Về Office có: DocToGo(Word, Excel, PowerPoint), Adobe Reader, Evernote. Khai báo Account Evernote là nó connect luôn vào BB Remember, rất tiện 😃
+ Về Cloud: File Manager của OS 10 có thể connect trực tiếp với Box, và DropBox, chỉ cần khai báo user và pass.
+ Về Media: Camera có chức năng TimeShift (mình đã thử so sánh với các chức năng tương tự trên HTC và Lumia thì ảnh cuối cùng của Z10 cho chất lượng tốt hơn hẳn, 2 dòng kia nhìn như vừa qua Photoshop :D ), Picture Editor của OS 10 khá ngon với nhiều hiệu ứng như Instangram, StoryMaker hỗ trợ tạo video từ ảnh và nhạc cũng ổn, YouTube cũng có sẵn.
+ Về Game: Z10 ko cài sẵn game nào. Hiện tại, 1 số game khủng như Nova 3, Let's Golf 3, Asphalt 7... đều đang free trên BB World << quá đã :D . Angry Bird, Where My Water, Real Football 2013... đều đã có bản cho OS 10, ko đủ xiền mua thì down .bar về sideload hết sức đơn giản ;)
3. Các ưu điểm khác:
- Hỗ trợ thẻ nhớ (cái này chỉ so với iOS thôi :p).
- Kết nối trực tiếp với PC, Laptop có cài BB Link qua Wifi << thoải mái cọp nhạc, video... vào mà ko phải connect qua cable 😃
- Bàn phím hỗ trợ đoán từ: Nhiều bác bảo bàn phím ảo của Z10 ko đọ được với Android << tuỳ thuộc cảm nhận của từng người thôi. Riêng với mình, mình bị nghiện cái vụ đoán từ của Z10 cmnr :D Nó khác với Android nhiều lắm. Bàn phím luôn là 1 trong những điểm mạnh nhất của BB, kể cả vật lý lẫn ảo (ý kiến cá nhân :rolleyes: )

Điểm yếu nhất của em Z10 theo mình là pin (1800 mAh), bật 3G liên tục thì chỉ được 10-12h/1 ngày >> toàn phải để 2G + Wifi. Hy vọng tương lai có pin dung lượng lớn hơn để thay 😃 Có thể mình là BB Fan nên các vấn đề hiện tại như thiếu Apps, Apps free ko chất... mình tạm chấp nhận thôi. Tương lai mà ko có gì thay đổi chắc cũng phải xem xét :p

Sơ qua thì các bác có thể thấy là OS gốc của Z10 hướng tới nhu cầu công việc là chính, iOS và Android gốc muốn được như vậy thì phải cài thêm Apps. Nói BB chỉ dành cho doanh nhân là sai, vì ai mà chẳng phải làm việc, ko làm thì cạp đất mà mua smartphone à :D

Cuối cùng, điều mà mình tâm đắc nhất khi xài BB, cũng có thể là lý do khiến BB được đánh giá là bảo mật hơn và khiến giá BB vẫn ở mức cao, đó là: BB không có nhà máy sản xuất tại Trung Quốc 🆒

P/S: Bài viết quá là dài, các bác cứ ném gạch, đá thoải mái, em đang cần gạch xây nhà :p
@blueis chuẩn không chỉnh đc 😁
eurogo12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueis kết bác nhất câu cuối.e chưa dùng thử nên chưa biết.thấy cũng đc.nhưng giá hơi cao thật.:D
alex01
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cãi nhau xong chưa ? ok đắt,ok lởm,ok giá ko phù hợp vs cấu hình. thế nhưng các bác có mua ko ? ko mua thì thôi chứ,để e mua. có gì đâu 😆
Quan trọng là đam mê chứ còn giá cả cũng là một vấn đề khá qua trọng, đợi chờ là hạnh phúc vậy!
@@ cái giá, ôi...
con này tính về chất lượng lẫn độ hot thì chỉ vào quảng 10-12tr...
Mong muốn được trên tay một lần
a2coder
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc mấy bài so sách BB với IOS và mấy dòng máy Androind mà thấy nực cười quá 😃 Kiến thức thì được đoạn mà cứ hay dùng thủ đoạn để dìm hàng BB mới hay chứ ;) Ừ thì đúng BB10 camera không tốt bằng IP5, hay S4 , hay nó không được làm nguyên khối để rồi tróc vảy như IP5, hay màn hình của nó chất lượng hiển thị không bằng, rồi nào là hệ sinh thái nó không bằng :">

Nhưng có một điều mà mấy thằng ngu đó không biết là BB10 là hệ điều hành mới, tuy hệ sinh thái nó chưa được phong phú, nhưng không biết nó dùng App gì mà trên BB10 không có nhỉ ? Và liệu app đó chỉ nó cần dùng hay hàng triệu hay hàng tỉ người khác cũng cần dùng hay không ? Và nó cũng có biết là hệ điều hành BB10 tuy mới ra nhưng được đánh giá không hề thua kém IOS lẫn Androind, có khi còn dùng thích hơn ấy chứ ;) Và một điều nữa BB10 không có cái linh kiện nào có 2 chứ "China" rẻ tiền trên đó , dù chi phí bỏ ra để làm nó khá thấp, nhưng giá nó lại khá là cao, bị móc túi như vậy rồi mà vẫn còn tự hào được thì đúng là bó tay rồi.

Dẫu sao cái giá chính hàng VN nó cũng khá cao so với mong muốn của mình, cái này thì do chính sách của chính phủ mình thôi 😃) Xăng mà còn cao ngất ngưởng thế giới thì cũng không lạ khi các sản phẩm khác giá cũng ngất ngưởng khi về VN 😃)
Sao đồ của bb thấy lúc nào cũng mắc thế nhỉ
blueis
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sadaharu Không có nhà máy SX ở TQ bác ợ 😁
leetran72
TÍCH CỰC
11 năm
Trước lên dauden dùng thử rồi. Phê!!! :oops: Thích nhất là hub, android với iOs ko sánh đc về độ tiện dụng (Em dùng cả rồi nhé, ko lại bảo em trẻ trâu). Mỗi tội hơi ít apps cho 1 số membs thích đếm số apps trên appstore 😁 15tr cho một trải nghiệm hoàn toàn khác biết cũng ko quá đắt với những bác có điều kiện. Như em chắc đợi năm nữa mua R10 hoặc Q10 used :p
oOoRIMoOo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leetran72 Chuẩn ạ,nghe đâu hôm trc Apple cũng loại khỏi store chục nghìn app kém chất luong...Black Berry store chi thieu 1 so pm dang hot thôi,vai bua co ngay.
Ps:a van con làm Whatapp chu a
leetran72
TÍCH CỰC
11 năm
@oOoRIMoOo Vẫn còn bác ạ! 😁 Em mần cho vui thôi :D Có điều giờ k dùng WhatsApp nữa, chuyển hẳn qua BBM rồi :3 WhatsApp, Viber, iMes...xách dép hết :D
oOoRIMoOo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói that cac bac la không nen so sanh ip vs Black Berry ạ.moi cai co the manh,diem yeu khac nhau.
Noi Black Berry z10 gia cao cung phai,VN da phan phoi chinh hang dau,no moi ra,moi ban thi gia cao cung phai.không co nha phan phoi doc quyen, may DN nhap ve ban thi gia fai the.ip moi ra lam gi co gia 16tr nhu bay gio, AB 2013 sao moi ra ma mắc the,toan bán gia tren troi....
Muon Black Berry rẻ thi keu rim hop tác vs tàu khua cho rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019