BlueStacks X: Chơi game Android trên Windows và macOS qua máy chủ đám mây, không cần cài đặt app
Rất hay và hữu ích!/7 người
P.W
8 thángBình luận: 54
BlueStacks X: Chơi game Android trên Windows và macOS qua máy chủ đám mây, không cần cài đặt app
BlueStacks Inc., nhà phát triển trình ứng dụng giả lập Android trên các nền tảng máy tính Windows hay macOS vừa công bố phát hành BlueStacks X. Đây là giải pháp trải nghiệm những trò chơi cũng như ứng dụng APK trên nền tảng HĐH Android mà không cần phải thực hiện bước truyền thống là vào ứng dụng Play Store trong mỗi bản BlueStacks để tìm và tải APK của game anh em muốn chơi về máy tính nữa.

BlueStacks X sẽ khả dụng trên Windows 10 và 11, Mac, iOS, Android, Chromebook và Raspberry Pi. Tính đến thời điểm hiện tại, đây là dịch vụ trò chơi đám mây duy nhất trên thị trường cung cấp chơi game thông qua máy chủ đám mây một cách miễn phí cho các trò chơi di động trên các nền tảng và thiết bị. Anh em có thể trải nghiệm game Android thông qua ứng dụng BlueStacks X sắp ra mắt, hoặc trên chính trình duyệt máy tính.

Journalist-Banner-for-X_002 (2).jpg

BlueStacks X (beta) được phát triển bởi công nghệ hybrid cloud và xây dựng dưới sự hợp tác của now.gg. Công nghệ này giúp tăng tốc tải các nội dung và đồ họa được hiển thị đến các thiết bị cuối, giảm đáng kể chi phí đám mây và cho phép người dùng tận hưởng dịch vụ miễn phí. Công nghệ này hoạt động minh bạch và không yêu cầu bất kỳ sự tích hợp nào từ các nhà phát triển trò chơi.

Vài tính năng chủ yếu của BlueStacks X gồm có:

• Chơi trò chơi đám mây qua ứng dụng web hoặc ứng dụng PC
  • Chơi ngay lập tức. Không cần tải xuống, không cần cài đặt.
  • Chơi với bạn bè trên nhiều thiết bị
  • Tiếp tục chơi trò chơi trên mọi thiết bị
  • Trải nghiệm chơi game bằng một cú nhấp chuột ở mọi nơi, mọi lúc.

Hiện tại, BlueStacks X phiên bản thử nghiệm đã có hơn 200 trò chơi và một số trò chơi mới đang được thêm vào mỗi tuần. Dịch vụ có một bộ sưu tập tuyệt vời các trò chơi RPG và Chiến lược với các thể loại khác được bổ sung theo thời gian. Dự kiến ứng dụng rất tiện lợi này sẽ được ra mắt phiên bản public beta trong thời gian tới.

Ngay bây giờ anh em có thể thử BlueStacks X thông qua phiên bản web tại địa chỉ: https://x.bluestacks.com/#/cloudGames. Còn ứng dụng BlueStacks X để tải về máy thì chưa có ngày ra mắt phiên bản public beta, anh em có thể theo dõi thêm thông tin tại đây: https://www.bluestacks.com/bluestacks-x.html

Play Mobile Games Online w/o Downloading (FREE) | now.gg

Play Android games instantly in the browser without downloading. Enjoy a lag-free and high-quality gaming experience while playing mobile games with now.gg.
now.gg
54 bình luận
khangtn
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Hông biết app android cài trên windows 11 chạy có mượt mà hơn khi so sánh với Bluestack X này không hen. Cũng đáng để hóng thử 😁
iommvo
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@khangtn Cái này chạy game trên cloud.còn win11 chạy game trực tiếp trên máy ng dùng.
Man404
TÍCH CỰC
8 tháng
@khangtn Không hiểu bác định so sánh kiểu gì 😆
heeshun
TÍCH CỰC
8 tháng
@Man404 Không thấy ng ta muốn so độ mượt à bác?
Man404
TÍCH CỰC
8 tháng
@heeshun 1 cái chạy trên máy mượt hay ko do cấu hình máy bác, 1 cái chạy cloud xem mạng bác có mạnh hơn k thì so có nghĩa gì???
heeshun
TÍCH CỰC
8 tháng
@Man404 Tại sao không bác, đứng ở vị trí ng dùng mình có thể so sánh xem thêm nên dùng như nào tốt hơn chứ không phải để đánh giá 😃

Mình xài macos giả lập không ngon như bên window, tính xài xbluestack nhưng thấy chưa ngon lắm, chờ nó hoàn thiện thêm
Chưa thấy liên quân với pubg mobile đâu nhỉ. Mà ko bik trên đấy có bớt đc trẻ trâu ko
@W41k3r43937 T nói câu này là T trẻ trâu
@Minhhien.chef hỏi tí thôi mà sao căng
@Minhhien.chef định hỏi hộ bà dì để xử lý đứa em họ cày phai phai trong bữa ăn thôi mà
BlueStack ngốn phần cứng kinh hôn, hay tại mình ko biết setup hay sao mà máy Core I5, ram 8G, SSD mà chạy nó xong chạy các ứng dụng khác cà giật luôn.
@mystery198x Bác xài thử Bluestack 5 chưa?Bao nhẹ bao mượt nếu bác chỉnh lại thông số ram,cpu,fps trong setting.Test thử con celeron trên bluestack 4 bị lác chạy không nổi,trên Bluestack 5 chạy phà phà.
@v_photo bác setting như nào vậy chỉ mình với
@mystery198x mấy cái giả lập này thì ngốn tài nguyên máy là chuyện bình thường mà, không phải do bác chưa tối ưu đâu, tối ưu cũng chỉ được một phần thôi. Trước cũng có thời vọc vạch mấy cái món này, quạt laptop nó kêu vù vù, chơi mấy cái game cài trực tiếp trên máy còn chả đến mức như thế.
giờ chơi Bluestack Offline cũng được mà! nhưng mà cài vậy chứ cũng không xài!
Cấu hình của laptop/PC thì hầu như dư sức chạy game Android trên Bluestack 5 rồi! Đã chạy thử và nó ăn khoảng 0,5 GB RAM!
Đang chờ là dùng laptop cấu hình hơi yếu dùng cho văn phòng để chơi trên đám mây những game trên PC cần cấu hình khủng kìa!
llyllr
TÍCH CỰC
8 tháng
hóng, đỡ phải đầu tư vì nhu cầu cày game k nhiều như lúc mấy năm về trc
Trước xóa vì nặng quá, máy tầm trung mà chạy ko nổi luôn
Im lặng đi
@Lê Trí QN này là dạng cloud, nó khác máy ảo bluestack kia nên chắc là nhẹ thôi, chơi trên trình duyệt được nữa mà
mình đang giả lập bằng NOX thấy cũng okie
đang thử chơi trên MAC pro m1, chơi đc mà còn ít game
đã cài sẵn Win 11 và vẫn tiếp tục lót dép ngồi hóng Microsoft cho ae chạy app android qua cái "CỬA SỔ"
BS này ngon nhưng khá là ngốn phần cứng. Có nhiều trình giả lập khác nhẹ hơn.
ngon nhỉ. độ trễ thấp, có tiếng Việt
K biết trên Android có dùng đc cái này k nhỉ?
Tại sao game android lại phải chơi trên cloud làm chi nhỉ 😁
LongmM
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ai vào tinhte bị lỗi phần này như mình k
Quá ít game để chơi. Hôm qua mới thử xong. Nền web nói chung ổn
Anh em quên cái Bluestack đi nếu muốn chạy app android giả lập trên pc.
Mình đã thử qua wakuoo, ban đầu cũng ko kỳ vọng nhưng thực sự nó rất mượt. Mình cài bluestack noa ngốn ram như nước, cái máy chậm như rùa. Nhưng chạy Wakuoo thì rất ngon, chiến Liên quân max setting vẫn mượt ầm ầm
Có một số game mà mình từng chơi coi việc dùng bluestack bản cài đặt là sử dụng phần mềm của bên thứ 3 là gian lận và ăn ban thẳng cẳng khi bị phát hiện, cloud như này thì chắc vẫn thế thôi
Thank mod đã chi sẽ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019