BMW triệu hồi M760Li vì lỗi rò rỉ dầu ở phanh trước

levuongthinh
26/4/2017 8:33Phản hồi: 30
BMW triệu hồi M760Li vì lỗi rò rỉ dầu ở phanh trước
BMW đang gặp chút rắc rối với mẫu sedan đầu bảng của họ là M760Li. Thông thường thì tình trạng rò rỉ dầu thường xảy ra ở khoang động cơ, nhưng lần này thì chiếc M760Li lại bị tình trạng này ở phanh trước và nó có thể khiến hiệu suất phanh bị giảm.

Hiện vẫn chưa có ghi nhận nào về tai nạn hay thương vong do lỗi này trên BMW M760Li nhưng hãng xe nước Đức sẽ tiến hành triệu hồi để kiểm tra đường ống dẫn dầu và thay thế nếu cần thiết. Dự kiến thì việc triệu hồi sẽ diễn ra vào tháng Sáu. Theo Cơ quan an toàn giao thông quốc gia Mỹ thì chỉ có 97 chiếc BMW M760Li có thể gặp lỗi này tại Mỹ. Chưa có thống kê trên thị trường toàn cầu nhưng có lẽ là sẽ không quá nhiều vì mẫu xe này giá khá cao.

M760Li xDrive 2017 là phiên bản hiệu suất cao M Performance của dòng xe 7 Series mới. Chưa từng có một chiếc BMW M7 nào được tạo ra nhưng liệu điều đó có là cần thiết khi chiếc M760Li xDrive có thể tăng tốc từ 0-100 km/h chỉ trong có 3,7 giây, nhanh hơn cả M5 và thậm chí là ngang ngửa với những mẫu xe thể thao hay siêu xe có động cơ đặt giữa.

Trái tim của BMW M760Li xDrive 2017 là khối động cơ M Performance V12 6.6L tăng áp kép. Theo thông số từ bảng catalogue ở triển lãm BIMS 2016 thì công suất của chiếc xe này đạt 610 mã lực tại 5.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại đạt 800 Nm tại 1.550 vòng/phút.

Giá tham khảo tại thị trường Thái Lan cho BMW M760Li xDrive - Model V12 Exellence là khoảng 12,5 triệu Baht, tương đương 8,5 tỷ đồng.

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích hay không thì Mer và Toy vẫn có hệ thống kiểm soát chất lượng tốt hơn. Xe bình dân thì mua Toy an tâm tin cậy về độ ổn định. Sang mua Mer thì có nhiều đại lý. Có gì trục trặc kiếm chổ sửa dễ hơn
dontask123
TÍCH CỰC
7 năm
@archi-T Có một câu chuyện vui, khi được phỏng vấn tại sao xe BMW hay hỏng hơn Toyota, một quan chức BMW đã phát biểu : “Xe Toyota có khoảng 30.000 chi tiết, tính đến mức nhỏ nhất là con ốc. Trên BMW là 50.000. Vì thế, xe Toyota không thể hỏng những gì nó không có"
@dontask123 Những gì Toy có cũng ít hỏng hơn hãng khác.
@dontask123 Cuộc phỏng vấn này đã đc nghe kể đi kể lại 69 lần nhưng còn dầu ở phanh trước thì xe nào cũng có 😁:D:D
@archi-T Đang có nghi vấn là Toy éo lắp túi khí cho xe của họ bán ở VN. Còn kiểm soát chất lượng thì hàng nhập nhé. Chứ hàng lắp ráp thì k ăn thua.
@Evolution X Toy Việt Nam ráp cũng ok mà, vấn đề là thiếu option và bị cắt giảm nhiều thứ
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
KLQ nhưng ai thấy dòng C của Mec đời mới nhìn rất đẹp k , đuôi xe giống dòng S
Mec nhìn đẹp nhưng thấy éo lả điệu đà kiểu con gái. BMW nhìn khỏe khoắn hơn hẳn. Audi sau này cũng vuông vức nhìn khỏe mạnh hơn.
Không có hãng xe nào không lỗi cả.nhưng chủ yếu lỗi rồi người ta có chịu sửa chữa cho mình hay không.
Thế này thì nguy mất.
Mới mua tặng các cụ, giờ làm sao triệu hồi được để gử sửa lỗi này nhỉ?
elgaucho
TÍCH CỰC
7 năm
@chxhcnvn2010 Mua con mới gửi xuống gấp, con cũ để các cụ làm từ thiện.
Đến thượng đế còn mắc lỗi khi tạo ra đàn bà huống chi là BMW
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
7 năm
TÔI LÀ FAN CUỒNG A TOY, mấy thằng từ Đức chỉ có nhanh hỏng vs cả đắt sắt ra đống sắt gỉ thôi.
@TDCuong_TN cái tầm đi xe sang đức người ta tận hưởng và quý cái mạng sống NGƯỜI CÒN CỦA CÒN một con xe Khấu hao 500-1tỷ nhưng trong năm người ta kiếm gấp 5-10 số đó.
Thay vì khư khư mua xe để sau này đỡ mất gia đình.

ĐỪNG BAO GIỜ DẠY NGƯỜI KHÁC TIÊU TIỀN nhé.
@TDCuong_TN Cái loại Toy ghẻ vua lật với túi khí có cũng như không thì chỉ mấy thằng lái uber grab với taxi là cuồng, lái ngày đc vài trăm mới ko sợ bị lỗ khi chạy xong mấy chục vạn.
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@hung.nexus Đang ao ước 1 em Gec ma ny. Cụ thể là BMW528. Nhưng nghe điệp khúc đi xe Đức nào là an toàn nào là hưởng thụ thì tội cho hàng triệu con Toy/ Mazda/ Kia/ hyundai quá. Rồi nghĩ tới hàng triệu triệu xe máy/ xe đạp và người đi bộ càng đắng lòng hơn.
Minh quan điểm khác tý. Đi ô tô an toàn hay không do người lái và 1 phần do hên xui nữa. Em Đức mà bị cont nó đè thì cũng bẹp.
@Bao Khangs An toàn bao gồm an toàn bị động và chủ động hiểu ko.
Còn vì sao xe Đức an toàn mời thanh niên xem S Class tai nạn ở 240kmh khung xe ko biến dạng nhé.
Còn container 15tấn cõng 30tấn hàng dồn toa trước sau xe nào cũng nát

https://www.instagram.com/p/BTOhCrHg6en/
@TDCuong_TN Giọng điệu của anti toy chính hiệu
Steve Chu
TÍCH CỰC
7 năm
Lỗi là bình thường, triệu hồi khắc phục sớm mới là phong cách chuyên nghiệp chứ ko như một số nơi.. 😁
Đây là lý do tôi không mua 760Li 😆)))
Xe toy có 1 tính năng rất hay là khi biết tiền thay túi khí rất đắt nên kể cả khi bị tai nạn cũng ko bung túi khí nhằm tiết kiệm tiền sửa chữa cho chủ nhân 😁 :D

So thế khó quá nhỉ , S class rẻ nhất cũng gấp 3 1 con sedan Toy Avalon rồi :D ( giá base )
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@zipder Am hiểu nhễ! Mình đi For 7C và đang chờ kiếm thêm 1 sedan Đức đây. Nhưng nghe giọng điệu và quan điểm thấy tức cười. Ha ha ha. Thấy mấy "anh hùng" có vẻ khinh bỉ Toy nhỉ. Bên smarphobe thì chà đạp Samsung. Nhưng khi nhìn vào doanh số và sự ổn định trong kinh doanh của 2 thằng đó thì mình muốn xỉu.
@Bao Khangs Ko khinh nhưng mà thực tế là toy ở vn nó là như thế , bao nhiêu vụ tai nạn toy ở vn ko bung túi khí rồi đó bạn 😁 ở nước ngoài thì mình k biết .
// Mình đang đi BMW 5 series nên có gì nếu tậu Bê thì giao lưu học hỏi thêm nha :D
Với mình cái đt k làm nên con người . Còn cái xe nó còn liên quan đến tính mạng nên phải đặt tiêu chí an toàn lên hàng đầu
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@zipder Chúc mừng bác. 528GT là mục tiêu của mình. Nghe lùm xùm vụ buôn lậu chính hãng cũng ớn. Nhìn BMW rất mạnh mẽ và nam tính. Khi nào cưới em nó tìm bác giao lưu nhé 😃
Tin hot: TGD EURO auto vừa bị bắt ... quá xui cho đội BMW vn...
Ước gì có 760li để được triệu hồi.
Chắc do bạn dễ tính. Chứ ai mà đi nước ngoài. Như Nhật, Nga, EU thì thấy xe bên họ khác bên mình khá nhiều. Mua xe thì mua chứ k như VN là nhà họ có Fortuner thì nhà mình cũng có Fortuner. Hay là adua mua theo logo. Rồi ngoại thất, nước sơn k bị mềm, dễ xước như VN, test trên Camry rồi ạ. K biết phải do thời tiết k. Còn nội thất thì không dễ tíh như VN mình. Đi xe k chút tiếng động kiểu nhựa kêu hay là sát vào nhau. Camry bên mình sốc ổ gà nghe vẫn có. Mặc dù xe của nhà. K đi dịch vụ hay là tháo ra làm gì.
@Evolution X Cụ so cũng phải so xe tương đương ở Việt Nam chứ. Xe Tây đương nhiên phải hơn xe Ta chứ, xe họ rẻ quá mà thì làm khung gầm dày hơn đi đầm hơn là chuyện đương nhiên, từ đó mà chém toy thì lại mấy xe khác lắp trong nước cũng có khá gì hơn đâu
@archi-T đâu, ý mình là Camry bên Nga cũng vậy mà, nhưng xe Nhật bên ý cũng k nhiều, mà các hãng đều bán đc, chứ bên mình thì đếm ngón tay thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019