Laptop Acer

Bóc tem chuột Logitech M525, pin khủng 3 năm

robbiani
21/4/2012 15:11Phản hồi: 150
Hehe ... Em mới mua con Logitech M525 dùng ở công ty cho tiện. Cầm em này đầm tay ra phết và trông lạ lạ vì có 2 cái vạch khác màu ở 2 bên thân. Em mua 1 phần nữa cũng vì nghe nói pin dùng tới 3 năm, chưa rõ thực hư như nào nhưng thấy cũng ổn. Để dùng thử vài hôm tiện có máy ảnh sẽ chụp đưa hình lên cho các bác xem luôn.
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuột không dây bây giờ đầy. đừng nghe chúng PR hãy tự cảm nhận và mắt thấy tai nghe thì hãy mua.
Thì mình đã mua con M525 rồi, đang tính mua thêm mấy con 1 nữa nên mình muốn hỏi kinh nghiệm để mua cho đỡ phí thôi. Hay mua mỗi con 1 loại?
@moontun Em chưa dùng Rapoo bao giờ? Nó là bọn nào bác?
Con Microsoft ở cty em có thằng dùng được 1 tháng thì bỏ, ngốn pin như kiểu mình ăn sáng mỗi ngày ấy 😁
@robbiani Rapoo cũng nổi mà bác có kém gì Logitech, MS đâu. Em có mua cho đứa em 1 con rapoo cũng quàng cáo pin xài 3 năm nhưng cuối cùng được 9 tháng lại làm 1 đôi pin 50k.
@JanusZ Mouse k dây thì phải chấp nhận ngốn pin thôi, quảng cáo 3 năm nhưng chắc là mỗi tháng xài vài ngày á. =)). 9 tháng là nhiều rồi bác à
cuda123
TÍCH CỰC
12 năm
@JanusZ hiện mình đang dùng 1 con tung cua dùng pin aaa nhưng chỉ dùng được 20 ngày ( mỗi ngày dùng tầm 5 tiếng) công suất 10ma hãng mototech. nếu phải mua pin thì nên mua pin loại nào hãng nào bác có biết ko?
À em dùng thêm con Logitech M185 ở nhà. Mua con này không nhỡ rõ là 250 hay 300k gì đó. Thoạt đầu nhìn như đồ chơi, cầm thì nhẹ và không vừa tay lắm vì bàn tay em to. Cái này quảng cáo pin 1 năm từ lúc mua tới giờ khoảng 6 tháng rồi vẫn chưa thấy có vấn đề gì. Mỗi tội mỏi tay 😔
Trước em dùng con gì cũng Logi mà quên tên, dùng 1 thời gian cũng lâu thì bị dính chuột trái, bấm gì cũng thành click đúp, ko làm ăn được gì nữa đành bỏ.
binhnna
ĐẠI BÀNG
12 năm
@robbiani Em thì k bị hư liên quan đến mouse mà bị cục usb kết nối mới đau chứ, đem ra hãng nó bảo con nào tích hợp cục đó, k có đồ thay. Haizzz, cũng Logitech
@binhnna xài không dây phải kĩ mấy cái Rêciver. kẽo mất 1 cái là toi luôn chú chuột. :eek:
Ừ nhỉ mình cũng không nghĩ ra là nếu mất cục receiver thì làm thế nào :-s
Đây con M525 em mới tậu giống con này đây ạ
binhnna
ĐẠI BÀNG
12 năm
@robbiani Bác cho em hỏi là con này di trên mặt kính có nhạy k? hay kéo 1 khoảng dài mới đi chút xíu trên màn hình? =)
@binhnna Di sao trên mặt kính được :-s. Mình nghĩ là đã là chuột quang thì nó sẽ chiếu xuyên qua kính, vì vậy di trên kính là điều không thể. Với lại cần gì chức năng đó làm gì :-s
@robbiani Hình như chuột laser di được trên kính đấy. Bác kia hỏi cũng có lý, mỗi khi đi quán cafe có bàn kiếng hay bàn salon ở nhà thì cũng cần đó chứ bác.
@lovehitech khi mua chuot nó tặng đồ lót thì lấy đó mà lót làm gì kén chọn thế. 😔
đúng là pin xài 3 năm bự gấp đôi bin remote TV ở nhà của em. nhìn mấy con này đơn giản thích thật đấy.
Mua con Rarer Orochi đi các bác. Con này là con hybrid này. Khi nào hết pin thì cắm dây vào xài là ngon lành cành đào. Không lẽ đang đêm hôm hết pin ta lại nghỉ dùng hay sao. Rarer cũng là hãng nổi tiếng nữa, di trên mọi mặt trừ mặt kính nhé. Dùng sướng lắm á!
@thanatox1 Em kết Logitech từ xưa rồi. Nhiều tầm giá cho mình lựa. Ít tiền thì xài con 2-300k, nhiều thì tiền triệu cũng có, vui mà 😁
@thanatox1 bác này đồng y kiến với em
EM lúc nào cũng 1 mouse: 1 dây + 1 ko dây, tùy từng lúc để dùng từng loại và để phong hết pin
Em mới update ảnh. Dùng con này đầm tay sướng quá. Thích nhất quả cuộn rất nhanh và trơn tru, keke
bác có muốn đổi với em thằng M325 không. ko biết đem ra Logitech đổi con M525 bù thêm tiền được không vây. yêu em nó thật rồi. :oops:
Không đâu cho đổi kiểu vậy đâu bạn :-s
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Con này ngon đây, nhà mình cũng 1 bầy chuột. Arc, Microsoft 3500, Microsoft 1000, Newmen F600, A4Tech G7-310N, Logitech M235 và hiện tại cũng đang dùng 1 con như chủ thớt M525, màu xanh-đen như hình trên luôn. Cảm giác sài rất thích, nhất là cái nút cuộn, chạy vèo vèo 😁
Nói chung chuột vậy là ok rồi ko nên mua mấy bé DarkField chi cho tốn $. Vì mình nghĩ tâm lý người mua nếu đã mua 1 con chuột giá tầm 1tr trở lên thì họ sẽ ko nỡ để nó fải đi "chân đất", kể cả cái bề mặt đó là kính hay sạch sẽ cỡ nào. Cứ để trên mousepad cho nó tiện, và cũng giảm tình trạng trầy feet của chuột. :D
@Benjoy Hơi tiếc tí là vừa nghe tin Logitech sắp có khuyến mại. Biết thế mua trễ chút 😔. Tặng tai nghe Logitech thì phải bác ợ :(, chán ghê!
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như tặng tai nghe Ultimate Ears 100 Noise-Isolating chỉ áp dụng với model M505 thôi. Cái thông tin km tai nghe này mình thấy đăng trên logitechvn.com đã lâu rồi, mà cách đây khoảng 2 tuần, lúc vẫn còn đăng, ghé Phong Vũ mua con M525 này mà cũng ko thấy thông tin km gì cho M505 cả.
@Benjoy À vụ km cho M505 thì cũ thật. Đợt lễ này hình như có khuyến mại nhưng em chưa rõ cụ thể như nào. Hôm trước thấy đứa bạn bán hàng bên Phong Vũ nói mập mờ vậy. Có em update các bác.
sao sao, vậy là sắp có khuyến mãi à, chắc e tranh thủ mua tặng ku e nhân dịp sinh nhật qá, khi nào có thông tin cụ thể thông báo giúp em với.
ienthach
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoho, làm con kô cục reciver đi, chạy blutooth.
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
@ienthach Sóng bluetooth ko ổn định bằng tần số 2.4 Ghz dc và độ ăn pin của bluetooth thì khỏi bàn. Ngoài ra, nếu sử dụng chuột bluetooth ở nơi đông người thường sẽ bị ảnh hưởng bởi các thiết bị fát sóng bluetooth khác --> ko ổn định = receiver.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@Benjoy Em đang có nhu cầu thay con mouse cùi, vừa thấy topic là nhảy vào ngay, nhưng bác cho em hỏi là cục receiver có dễ hư k vậy? thấy mọi ng nói hư cục đó thì con mouse cũng quăng đi, nên cũng hơi do dự.
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
@baonguyen111 Receiver ko dễ hư đâu, trừ khi bạn cho nó vào thùng nước hay lấy búa đập thôi. Nếu bạn mua hàng chính hãng Logitech thì dc 3 năm bảo hành nên ko có gì fải lo lắng. Đa số mình thấy người ta mua chuột Logitech sài tầm 1-2 năm là đổi con khác rồi, lý do ko fải chuột của họ hư mà là do tâm lý thích đổi chuột mới và 1 fần vì con chuột cũ cày dữ wá nên ngoại hình nó xấu đi chứ hư thì chả thấy 😁

Còn về cái vụ mất receiver thì chỉ toàn những trường hợp hiếm. Vì bạn cứ ghim nó vào laptop rồi để đó luôn thì mất kiểu gì dc. Trừ trường hợp bạn ghim nó vào chuột rồi mất luôn chuột thì may ra, chứ mất receiver thì hiếm gặp lắm. Hoặc có ai cố tình chơi khăm bạn = cách trộm receiver của bạn thôi :D
@baonguyen111 Em vừa down cái Setpoint về cài thì thấy nó có nói về cái Unifying, tức là dùng 1 cái receiver để connect tới tất cả các thiết bị của Logitech như bàn phím, chuột... thậm chí là 2 bàn phím 1 lúc (1 cái cho laptop 1 cái cho desktop chẳng hạn). Như vậy chứng tỏ là không phải 1 cái receiver chỉ dùng cho 1 chuột duy nhất như 1 số bác nói rồi. Vậy có khi mất receiver ta mua thêm 1 con chuột rẻ rẻ nào đó của Logitech rồi 2 con xài chung receiver 😁
@robbiani Thông tin hữu ích, thế thì cứ lựa con có receiver mà xài, tội gì xài chuột bluetooth.
siêu thị điên máy hầu như năm nào ngày lễ lớn em cũng thấy khuyến mại mua 2 tặng 1 hay gì gì đó. hầu như là nó xả hàng. 😃
Chắc xúc con này về chung với bầy chuột nhà mình
con này cũng ngon nhỉ, bác chủ thớt cho biết cái giá với.
Bác Benjoy nói chuẩn quá. Ngày trước con Logitech cũ của em cái receiver nó dài quá toàn phải rút ra cắm vào chuột. Các đời chuột sau này cái receiver ngắn tí, em cắm luôn ở laptop không rút ra làm gì, chả mất được ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019