giadinhmoi
ĐẠI BÀNG
BOSE soundbar 700: Chỉ biết tự trách mình NGU

Mình vốn thích xem phim nên đầu tư 1 cái máy chiếu. Để xem ngon lại phải đầu tư thêm dàn âm thanh xem phim. Mình đã tin tưởng lựa chọn mua Bose soundbar 700 (22 triệu gì đó), Bose Bass và Bose surround ở AN TIẾN. Tổng thiệt hại cũng gần 40 triệu.

Mua về mình mới thấy Bose kết nối cực stupid, loay hoay mãi mới được. Dùng 1 thời gian thì nó hay bị lỗi kết nối Bluetooth. Mình nghĩ khả năng Bose nó thế nên không phản ánh gì.

Được 1 thời gian thì thỉnh thoảng tự nhiên nó mất hẳn kết nối, loay hoay hướng dẫn bấm mỏi tay không có tác dụng. Nhưng mua cả đống tiền rồi nên cứ phải cố. Có đợt theo cả hướng dẫn của nhân viên An Tiến làm ko được, mình phải mang loa sang tiệm để họ xử lý.

Nhưng mang về dùng được vài tháng lại bị. Lần này An Tiến bảo để gửi cho hãng. Sau đó mình nhận được thông báo: Loa này hỏng main, thay mất 6,8 triệu vì hết bảo hành. Hoá ra cái loa ấy nó đã có vấn đề từ đầu mà mình không biết.

Loa lúc mua hơn 20 triệu nhưng giờ giá cũng chỉ còn 14 triệu. Thay main là mất hơn nửa tiền cái loa mới. Lý trí thì nói rằng: Mất 6,8 triệu thì vẫn duy trì được 1 dàn âm thanh gần 40 triệu. Tính ra cái giá vẫn là rẻ.

Nhưng cảm xúc thì chỉ ra rằng: Đó là một thiệt hại và có cảm giác bị bán cho 1 sản phẩm kém chất lượng, nửa muốn mua 1 cái loa mới cho yên tâm, nửa không muốn tự nhiên thiệt hại thêm 14 triệu mà không thay đổi gì.

Nếu là mọi người, mọi người có Mua loa mới hay thay Main cũ?

Đúng là do mình NGU chứ An Tiến và Bose thì quá khôn. Giờ chỉ còn biết tự trách mình. Nhục vãi!

#AnTien #Bose #BoseVietNam #BOSEsoundbar #BOSEsoundbar700 #AnTiến
5
18
Bán luôn đi, dứt điểm cơn đau đi chứ để lại thì chất âm nó sẽ bị đè bởi áp lực tinh thần gây ức chế khi nghe.
1
noMacLe
CAO CẤP
Loa này giá quá cao so với giá trị nó mang lại
1
Phim với soundbar dòng cao nhất của Sung là an toàn.
1
iphone2g lock
CAO CẤP
người dùng bao giờ chả là con mồi của hãng và cửa hàng. Nói chung là của đi thay người thôi. Cái giá hơi bị chát cho bộ loa
0
hquangvn
TÍCH CỰC
Dòng này chán lắm, con 500 của bạn mình tự update firmware giữa chừng thì kẹt luôn, phải cắm dây mạng update, đèn led thông báo cũng chán. Còn cái loa sub thì giờ hết vào điện luôn, làm biếng đi sửa. Mà nói thật nghe không hay, được mỗi cái... đắt.
0
akitomi
TÍCH CỰC
Bán và mua con mới. Âm thanh có kém 1 chút cũng sướng hơn.
0
lỗi thì update firmware, update firmware lại cần cái usb 4GB formatted FAT (FAT nha chứ không phải FAT32). Tiệm bán loa không lương tâm hoặc không khả năng sử lý hàng bán ra (không biết sửa).
0
alancabata
CAO CẤP
tôi mua cái loa ss, đang dùng tự dưng lúc lên nguồn lúc không, thôi ném mẹ nó đi mua cái khác, ngu 1 lần thôi
0
Ủa vậy loa bảo hành mấy tháng vậy bác, sao hết bảo hành sớm vậy?
0
Xtea
ĐẠI BÀNG
Nếu bạn bán thì để mình kết nối dây nghe vẫn ok phải phải không ha, mình nhắm em bose 600 mà chưa đủ điều kiện mua mới
0
T.NC
VIP
Bạn ngu giống mình, khác mỗi cái là mình chơi 55tr cho kef ls50wireless 2.
Nó ko hỏng nhưng nó lỗi lắm tới mức mình đập nó đi vì sẽ vui hơn chịu đựng nó
0
empty77
TÍCH CỰC
Bộ này mình mua cũ của 3 người mỗi người một món. thỉnh thoảng cũng mất kết nối. Mình nghĩ do nó vậy chứ k phải hỏng main đâu bạn.

Bọn bose này đều thế từ tai nghe đến loa. Phần mềm ko ổn định tí nào
0
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
Sao bạn ko dùng HDMI để kết nối. Mình sau khi xem review trên trang rtings thì mua Samsung 990C và hài lòng, tiền = 1/2 nhưng giá trị thì khủng.
0
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019