Bowers & Wilkins ra mắt tai nghe true wireless Pi7 S2 và Pi5 S2, giá từ $299

AudioPsycho
26/1/2023 6:5Phản hồi: 41
Bowers & Wilkins ra mắt tai nghe true wireless Pi7 S2 và Pi5 S2, giá từ $299
Bowers & Wilkins vừa chính thức làm mới series tai nghe true wireless Pi với 2 mẫu Pi7 S2Pi5 S2, cũng là phiên bản nâng cấp cho Pi7 và Pi5 từng được giới thiệu trước đây. Theo thông tin từ hãng, Pi7 S2 và Pi5 S2 sẽ là một nâng cấp lớn so với sản phẩm tiền nhiệm, được tối ưu hóa ở cả thiết kế lẫn chất âm. Pi5 S2 có mức giá $299, trong khi đó mẫu cao cấp hơn là Pi7 S2 sẽ có giá $399.

Thiết kế
Pi7 S2 và Pi5 S2 có thiết kế housing tương tự như 2 mẫu sản phẩm đời trước gồm phần thân hình oval với gò tròn được làm nổi lên (cũng là bề mặt điều khiển cảm ứng). Pi7 S2 có 3 tùy chọn phối màu là Satin Black, Canvas White và Midnight Blue, còn Pi5 S2 có 4 màu riêng biệt gồm Cloud Grey, Storm Grey, Spring Lilac và Sage Green.

Hãng giới thiệu thời lượng pin của Pi7 S2 và Pi5 S2 đều sẽ vào khoảng 5h nghe liên tục, tuy nhiên có khác biệt là case sạc của Pi7 S2 cho thời lượng sử dụng 16h, trong khi case sạc của Pi5 S2 cho thời lượng lên đến 19h. Bowers & Wilkins còn cho biết Pi7 S2 đã được khắc phục hoàn toàn lỗi kết nối không ổn định của Pi7.

Tính năng
Pi7 S2 và Pi5 S2 sẽ có một số khác biệt nhất định về tính năng để linh hoạt hơn về giá thành.

Pi7 S2 hỗ trợ codec aptX Adaptive cho phép tương thích tốt với các dịch vụ stream nhạc chất lượng cao (như Tidal), tối đa 24-bit/48kHz. Pi7 S2 ngoài ra còn được trang bị hệ thống driver hybrid custom 9.2mm + 1 driver BA độc quyền của B&W, cũng như sở hữu mạch amplifier riêng biệt cho từng cấu trúc driver. Tai nghe cũng có thiết lập 3 microphone ở mỗi bên earbud để hỗ trợ bắt tiếng tốt hơn.

Mẫu giá rẻ hơn là Pi5 S2 sẽ chỉ sử dụng driver đơn 9.2mm, hỗ trợ stream nhạc tối đa 16-bit/44.1kHz (chất lượng CD) và sử dụng codec aptX tiêu chuẩn. Pi5 S2 được trang bị 2 microphone ở mỗi bên.
B&W Pi7 S2 cũng là mẫu duy nhất có tính năng chống ồn chủ động ANC.

Pi7 S2 và Pi5 S2 được dự kiến bán ra nội trong đầu năm 2023, mức giá lần lượt là $299 và $399.

Nguồn bowers & wilkins
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đời trước là một trong những con TW có chất âm tốt nhất, hy vọng đời 2 sẽ còn ngon hơn nữa.
@dundun1701 chất âm vẫn thua xa cắm dây 3.5mm bác nhỉ
@toilachi9 So không dây với có dây thì nó cũng khập khiễng bác ạ, người mua mấy em này thì chủ yếu là họ dùng khi di chuyển, mà mấy em điện thoại giờ cũng bỏ hết jack 3.5 rồi.
Nên nó phục vụ cho nhóm đối tượng này là ok. Best trong đội TW là ngon rồi.
Thiết kế rất sang, âm thanh đỉnh cao trên BMW, Volvo.
Thay vì mua mấy hàng chất như này thì nhiều bố vác tiền mua air pod pro, galaxy bud. Haha
@tinhdg Chất với bạn nhưng phèn với người khác. Mỗi người 1 nhu cầu, tiền trong túi ai người đó tiêu. Có gì mà haha?
rayz
TÍCH CỰC
một năm
@tinhdg may qa mình mua sennheiser tws 😔( ko là bị liệt vào đáy xã hội của dân au di ô phi lê r :((
@tinhdg Con này đắt gấp đôi🙄
Chất
baoph
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình nghe hầu hết TWS đầu bảng (Sen3, B&O EX, EQ, E8, Noble, Bose) thì thấy B&W Pi 7 âm đỉnh nhất luôn
- Chất âm tương đối kỹ thuật nhưng ko bị mệt tai
- Âm trường âm hình quá tốt đối với TWS
- Treble tơi nhuyễn kéo violin rền rứ phê thôi rồi

Nhược:
- Mid ko ngọt ngào tình cảm nên nghe nhạc vàng hơi ngang =))
- Pin hơi hẻo, tầm 4 tiếng
- Pair không khôn như Sen

Pi7 đợt mình mua xách tay tầm hơn 5tr.
Chờ S2 ra cải thiện nhiều là múc lun.
@baoph may quá có bác review. Mình đang định đổi từ senn2 sang pi7 thì nghe bác nói đến mid ko ngọt là quay xe luôn rồi, vì toàn nghe trữ tình nên vẫn ưng âm ngọt như senn2.
@baoph Đợt mình cũng cân nhắc em này và Beoplay EQ, mà vì pin hẻo quá nên thôi qua Beoplay 😁
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@baoph Con B&W Pi7 gen 01 này rất hay bị lỗi pairing 2 tai nghe dù chất âm rất ổn. Hi vọng con gen 02 sẽ ko còn bị như vậy nữa!

Cá nhân em thì thấy em B&W Pi7 nghe chưa phê bằng B&O Beoplay EQ, nhưng có thể nói là một 9 một 10! 😃
@baoph @baoph Bác có thể chỉ em chỗ mua xách tay, hoặc nếu pass lại pi7 thì hú em một tiếng được không ạ ^^
baoph
ĐẠI BÀNG
một năm
@verm1lion Mình thì ko bán rùi, bác join hội tai nghe truewireless VN đăng thử xem
Mình ghét twl là hư không thay được pin
@botti chris đó giờ có mỗi thằng Airpods nó làm khó thay pin, mấy loại khác đa phần đều thay rất dễ, cửa hàng nào cũng làm đc. Airpods nó phải làm kiểu ko thay đc để các bác còn mua con mới chứ làm gì có chuyện để các bác xài mãi thế? Bỏ cổng 3.5 trên iPhone nữa, một bước đi xuất sắc hái ra tiền
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@botti chris Em trước tết mới ra thay pin cho con tai nghe B&O Beoplay E8 cho cháu em đó bác! Tùy hãng sản xuất thôi, trước đây khó thay pin nhưng giờ cũng khá dễ, miễn tai nghe của bác hỗ trợ thay pin đc! 😃
@ViTieuBao86 bạn cho mình hỏi mấy con bose cửa hàng bên vn cũng thay pin luôn được ko? bạn có thông tin cửa hàng ko?
@Ju4n Jack bose mình chưa chơi bao giờ nên chịu ko biết gì về bose cả. Mới chơi Sony, Jabra, Sennheiser thì đều thay pin được.
Đã có Pi7 đời đầu, ngoài chất âm ra, phần còn lại chán… không thể mang thời gian dài vì cảm giác bí tai và khá đau… kết nối cũng là một vấn đề, khoảng cách ngắn, tự động kết nối khá tệ khi đó phải tháo ra bỏ vào hộp rồi đeo lên tai lại mới kết nối được
khoisolo
ĐẠI BÀNG
một năm
@toilachi9 Thua xa? Nghe được những con tws nào rồi? Và nghe được những con tai dây nào rồi mà vẫn còn phát biểu lạc hậu như vậy
@luckyboy71 Thanks bác, mình thấy các hãng dường như không quan tâm đến cảm giác đeo của người dùng nhỉ, trong khi Apple nó lại làm việc này tốt nhất.
@wenquan Mua các tai nghe kia vì tò mò thôi. Chất âm thì chẳng hơn thua bao nhiêu nên cảm giác đeo, sự tiện dụng trong hệ sinh thái thì Airpod vẫn là tai nghe hằng ngày.
@luckyboy71 cũng tùy cấu tạo tai và cảm âm của từng người. Tai mình đeo Airpod lại dễ tuột, đeo senn 2 với tips zin lại vừa khít dù chạy bộ hay đi xe 70-80 km/h cũng ko rơi.
Mấy mẫu này tìm mẫu trải nghiệm trước khi mua ở đâu nhỉ? Mai Nguyên thì chỉ có mẫu bán vì kén khách.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hạ Dân Dòng tai nghe TWL này thì ở VN gần như ko mấy ai dám trưng mẫu để trải nghiệm nghe đâu bác! Lí do thì cá nhân em thấy có 2 lí do chính: (1) dễ rơi rớt, thất lạc và mất cắp; (2) tai nghe in-ears thì rất dơ khi có quá nhiều người nghe! 😃
HTC206
TÍCH CỰC
một năm
Thiết kế đẹp, hầm hố
Hóng về Vn để trải nghiệm thử
để trải nghiệm xem thế nào, mà chỉ có con PI 5 S2
s-l1600 (1).jpg
@ho dang khoi Anh trải nghiệm chưa vậy ạ?
@Trần Thanh Danh (Bel) Đang đợi hàng về bác
Giá cao quá, quay về với E7B của Yamaha vậy
hinh01
ĐẠI BÀNG
một năm
@duy_toan_toan Yamaha mới ra e5b với e7b dùng đã lắm, nghe nhạc và coi phim hơi bị phê
Cũng là hãng chuyên về âm thanh mà Yamaha giá đỡ chát hơn
Yazzol
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@thaovyvy1 B&W giá nhỉnh ~50-100 bucks thoy mà..
Bù lại thì Driver To nhé 9.2mm Dyn và thêm 1 cái B.A trong khi phần lớn hãng chỉ có 1 Diver..
Và B&W nó còn có amplifier riêng từng Driver.. hiểu nôm là 2 đường tiếng tách bạch - chống méo tiếng, hoà lẫn âm hình bla bla gg nhé
Và 1 chức năng rất 'hữu ích' là cái Case kia tự transform thành 1 dock Station bluetooth ( tương tự 1 con Portable DAC/AMP ( có còn hơn không.. và nó là hãng duy nhất.. only on Pi7 ) phát nhạc ngc lại 2 con TWS kia thông wa việc kết nối Case vs Thiết Bị device ( P.C, Laptop, Phone = Cáp usb ) hỗ trợ phát Aptx LL, Aptx HD / nâng cấp khả năng truyền dẫn .. tất nhiên phụ thuộc vào nguồn phát ( vd Tidal, Spotify, A.Music ).. đồng nghĩa là tính thêm tiền nhé.. và chắc chắn sẽ khai thác tối đa khả năng con TWS Pi7, nó có 2 Driver mà ( Driver B.A là hàng thửa chính hãng, chứ chả phải đi cốp nhặt ai đâu .. )
-Hạn chế nhất vẫn là Pin.. Case sạc cũng mức tương đối và TWS chỉ quanh quẩn 3-4h.. 1 một sự đánh đổi 'quá lớn' đối vs đám TWS ( chí ít phải trụ tầm tầm 5h 'như hãng công bố' sẽ hữu nghị hơn.. đám TWS khác cũng chỉ loanh quanh mức 5-7h mức vol 60-70% )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019