unghoangnguyen
ĐẠI BÀNG
Bữa ông nào bảo chip i3 đời 11 mạnh vậy? Làm mới mua con asus vivobook đời i3 11 về, chạy giật giật khó chịu muốn chết. Nói chung dùng căn bản thì vẫn ok, nhưng muốn so với i5 thì mơ đi, kể cả đời cũ hơn.
4
24
intel trên giấy tờ thôi, chứ thực tế thì phèn lắm
1
ssd và pc thì còn tít mù, chứ cái thể loại laptop tản nhiệt kém, lại lo tốn điện tốn pin hạ xung thì i3 đời 11 cũng chỉ để làm cảnh.
1
Cũng đẹp quá
1
Blitzwaffen
CAO CẤP
bạn mình cũng kêu y như thằng bạn của bạn nói vậy, lấy kết quả bench ra nói. Mà may quá mình ko nghe lời nó.
Kb con i3 của bạn mẫu nào ấy nhỉ?
1
do cái win của thằng asusk đó, bác tải iso w10 từ trang chủ ms rồi delete ổ cứng r cài mới đảm bảo ngon hơn win gốc 69 lần
1
tinnokian781
CAO CẤP
Đừng nói i3 bạn ơi. Minh mua laptop i5 đời 8 dòng u còn chạy như hạch này...nge nói i5 mạnh . Mua về xài muốn đập luôn cái máy. Cuối cùng cho đứa con gái. Sau mua laptop gaming asus mới thấy hài lòng nè bạn . Nó chạy cực nhanh, chơi game cực sướng
Đả lắm
1
Bạn mua con i3 chậm so với i5 cùng đời là đúng rồi. Do con i3 này chạy GPU G4 đời cũ từ gen 7 gen 8 tới giờ. Nếu chọn i5 thì có gpu mới nó mạnh hơn nhiều lần. Cảm giác giật lag là do GPU tích hợp yếu, 2 core với lại bạn nên nâng thêm RAM để chạy dual chanel nó mới đỡ nhé.
1
Mới mua con Dell cũng I3 th11. Về cho con cháu học zoom.
Chạy giả lập Android mở vài tap mà lag lòi.
1
henry_1177
CAO CẤP
Máy ông chạy SSD hay HDD?
0
greatmen88
TÍCH CỰC
Reset lại windows cho mới đi bạn, chứ ko yếu đến nỗi giựt lag đâu
0
TraiKimThanh
CAO CẤP
Có thể máy chậm do phần cứng khác nữa chứ đừng đổ hết cho con chip vậy, i3 11 bèo nhất là con 1115G4 thì nó cũng phải mạnh hơn mấy con i5 đời 6 7 rồi chứ!
Spec CPU vượt xa, iGPU cũng vượt xa vậy mà.
Mình chưa dùng nhưng thấy kém hơn thì hơi vô lý!
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019