Cách ẩn biểu tượng thông báo ở trang App Library trên iPhone

Lê Huyền Vân
28/9/2020 11:47Phản hồi: 40
Cách ẩn biểu tượng thông báo ở trang App Library trên iPhone
Với phiên bản iOS 14, lần đầu tiên Apple giới thiệu giao diện App Drawer trên iPhone của riêng mình với tên gọi là App Library, vuốt đến trang cuối của màn hình chính sẽ thấy. App Library sẽ sắp xếp tất cả các ứng dụng có trong chiếc iPhone của bạn theo từng ngăn có chủ đề liên quan.

bat:tat app library1.jpg
Giao diện của App Library trong gọn gàng và đẹp mắt, tuy nhiên, khi có nhiều những thông tin từ các app mà bạn chưa kịp đọc hoặc không muốn mở lên thì những con số màu đỏ sẽ hiện chi chít. Nếu muốn giảm bớt sự lộn xộn về hình ảnh, tăng tính thẩm mĩ bạn có thể ẩn nó đi hoặc muốn hiển thị nhiều thông tin để tiện theo dõi thì bật nó lên bằng thủ thuật nhanh trong cài đặt.

bat:tat app library2.jpg
Vào Settings (Cài đặt) > chọn Home Screen (Màn hình chính), tại đây các bạn sẽ thấy một tùy chọn là Show in App Library (Hiển thị trong App Library). Nếu bạn muốn xem biểu tượng số thông báo trong App Library thì bật nút gạt lên. Ngược lại nếu bạn không muốn thấy số thông báo màu đỏ hiển thị trong App Library thì hãy tắt nút gạt đi.

bat:tat app library3.jpg
Ngoài ra, nếu bạn muốn bật hoặc tắt chữ biểu tượng thông báo cho một ứng dụng cụ thể trên Màn hình chính hoặc App Library bạn có thể vào Settings (Cài đặt) > Notifications (Thông báo), chọn 1 ứng dụng bất kỳ, sau đó tại gạt tắt hoặc bật công tắt ở tùy chọn Badges (Biểu tượng).

Đơn giản chỉ có vậy thôi, các bạn có thể thay đổi dễ dàng theo sở thích cũng như tâm trạng 😃
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản như mod @Lê Huyền Vân
Muốn tất luôn cái đó thì sao. Không dùng mà tối rắm
@minhtrinh08 Toàn thấy chỉ câc ifan sử dụng iphone. Không thấy Mod nào hướng dẫn sử dụng chức năng của Android?!!
Chắc do iPhone đòi hỏi trình độ cao để sử dụng
Muốn hiện lên chứ
Ghét nhất cái app lbrary này
@hoangthienly6886 Lên 14 bắt buộc phải xài app gallery hả bạn?
@vagabond151 Không bắt buộc bạn ạ. Chỉ không tắt đi được thôi 😆
@trankhanhlinh281991 Mình chưa cài nên không biết, thấy tự tạo folder rồi bỏ app vào theo ý mình cũng ổn
HÀ DŨNG 86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangthienly6886 Đồng quan điểm. Ko thích chút nào
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
chả thấy tác dụng gì, tốn pin và tài nguyên.
chipM
TÍCH CỰC
4 năm
Người viết app có tâm là người viết ra app mà có chỗ cho phép tắt notification của app đó.
Giống như mail quảng cáo mà có nút unsubcribe vậy!
Jason845
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy ios luôn luôn có cập nhật rồi hướng dẫn này nọ, hay làm 1 cái ip nhỉ.
Sao nhiều bạn chê App Library này nhỉ,mình thấy nó tiện mà,có thể quăng mấy app mà mình không muốn nó xuất hiện ở màn hình chính vào,đỡ phải bỏ vô thư mục 😙
@Steve*Quảng Mình thì app nào ko sd hoặc ít xài thì để trang cuối là xong
@Steve*Quảng Thì dồn chung thư mục cũng gọn mh chính mà
@Dollarssssss Thế thì xấu và rối lắm 😅
ph@m.duy
TÍCH CỰC
4 năm
@Steve*Quảng Quăng vào? Quăng kiểu gì khi nó vốn luôn ở đó!
@ph@m.duy Ý mình là không muốn nó xuất hiện ở màn hình home thôi
_TiPi_
ĐẠI BÀNG
4 năm
tắt hết noti trừ mes 🤣🤣🤣
Mình thì muốn dẹp cả đám đó đi luôn. Ngứa mắt 😁
chờ apple cho tắt luôn cái Library, đối với mình thì nó vô dụng vl
QuangTieen
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho ẩn luôn cái App Library đi thì ngon
Dương 1H
TÍCH CỰC
4 năm
Sắp trung thu rồi mà các mod ko ra phố quay chụp vài kiểu nhỉ. Nghe giang hồ đồn thổi mảng camera là mạnh nhất trong tt mà. (Chỉ là mún ngồi cùng mod uống trà ăm bánh dưới ánh trăng thui mà :3)
@khanhduonggeo Dịch, đông lắmmm
Dương 1H
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Đông thì vui chứ sao. Chỉ ai có bệnh nền mới sợ dịch. Nhìn mod duyluan thế kia thì cũng khó nói lắm 😆. Đc dịp vừa đi chơi vừa tác nghiệp thì đưa mod nữ đi mà mấy mod nam ko tâm lý j cả chán ghê😩. Hay để mih đưa mod đi thay cho :3
@khanhduonggeo alo ông bị mod Luân ban chưa =))
Dương 1H
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Trí Dân Chưa. Làm sao mà bị ban :I
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy thông báo cũng khá hữu ích
Mod hướng dẫn tắt cái App Library đi cái nào.
Càng ngày càng ghét cái library 😡. Đc cái ẩn bớt home screen thì nó hiện nơi apps library, chả khác nào dấu đầu lòi mông. Bực thiệt 😠

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019