Cách hạ ios 6.0 xuống 5.xx không cần ssh

thanhan.qn
29/7/2012 7:3Phản hồi: 18
Vừa rồi mình có làm hộ thằng bạn nâng con 3gs lên 6.0 mà không lưu ssh. Mình hạ xuống 5.1.0 và đã thành công .cách làm như sau:
B1: đặt tên file ios 5.xxx như tên file ios mà các bạn muốn hạ sẽ up ở bước 2
B2: tiến hành up os như bình thường = chọn ios để up là bản os hiện tại trong đt mà bạn muốn hạ. đến bước extra fw được 1/2 thì copy đè file os5 đã đổi tên ở B1 thay thế fw mà bạn đã chọn để up. Quá trình up có thể báo lỗi các bạn cứ ok để bỏ qua . 1 - 2 lần như vậy cacs bạn sẽ thành công . Bản thân đã hạ cho thằng bạn con 3gs lên os 6 mà không có file ssh xuống 5.1.0 bằng phương phaps copy đè như vậy . Mình đang up bằng playbook nên còn nhiều thiéu sot .mong các bạn thônh cảm .

Xin lỗi các bạn nha, mình quên chi tiết nữa là : máy của bạn mình bị hỏng nút home nên không về được DFU. Sory for all
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

he he lạ nhỉ thank you nhưng không muốn hạ.
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà chà......có bác nào thử rồi cho ý kiến xem nào.
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
=.= 5.1 apple nó đang mở shsh thì xuống thoải mái có gì mà cách hạ =.=
@hiphopboy Vậy à. Bác thử hạ từ 6.0 xuống 5.xx mà không có ssh xem có được không. Nếu được thì mod đóng topic dùm. Thank
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế hả, haizzz. Lâu rồi ko làm nữa nên mấy cái tin tức chả còn nhớ gì cả.
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
FW mới nhất là 5.1.1. FW 5.1 thì mình ko biết, chứ riêng 5.1.1 vẫn có thể hạ xuống như thường. Còn 5.0.1 phải có SHSH
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà giờ mình nghĩ lại 5.1.1 vẫn hạ xuống bt thì cần gì phải làm cách này cách kia với 5.0.1 hoặc 5.1 làm gì. Close topic là được rồi. Hix
Lưu ý thêm là hạ từ ios 6.0 beta nhá . Chứ os 5 thì mình không rỗi hơi viết bài để lấy gạch đâu
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
thì hạ từ 6 beta chứ sao, cái 5.1.1 giờ nó đang mở Shsh còn nếu ai có shsh 5.0.1 cũng có thể xuống bình thường bằng iFaith ! 6 đang bản beta có phải là chính thức đâu mà không về được 5.1.1
IOS6 hiện tại là bản beta nên lên và hạ như bình thương mà
IOS 5.1.1 mới là bản chính thức hiện tại
Còn bản 6 thì lên xún vô tư 😁
đọc wa thấy kì kì,fw mới nhất hiện tại dc replace là 5.1.1 thì chắc chắc về dc rồi,shsh có bị khóa đâu mà cần.ios 6 chỉ là beta thôi.Chẳng lẽ bây giờ bấm update là nó chạy lên ios 6 ah?
chithanhcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bạn nói đúng rồi đó bạn. Muốn xuống thì chỉ cần nhấn Restore là xong cần gì phải làm nhiều thế. Mà iphone 4 của mình cũng đang ở ios 6 beta 3 không jailbreak xài sướng hơn nhiều tội gì phải xuống.
bác ấy bảo hạ xuống 5.1 kìa có phải 5.1.1 đâu. nếu hạ được xuống 5.1 cũng ổn. K xét đến Jailbreak thì 5.1 ngon nhất trong cách FW 5.x
Ai confilm vụ này cái
@thanh1401 hình như bác đó sửa bài hay sao ấy,hôm bữa mình đọc là 5.1.1 chứ ai lại viết 5.1.0 đâu,nếu viết vậy thì mình đã ko cmt
Cac ban ak,minh that su dang chan vi minh update len 6.0 ma gio ko the tro ve 5.1.1 nua,,,ban nao co cach lam the nao cho chuan ko giup minh ty voi,vi moi dung nen luk truoc minh cha biet luu shsh la j ca,,,minh dag dung ip4s nang cap 6.0 dug ko thik lam ma lai hay bi do chan qua,cai cydia cug ko chju luon,ai biet giup minh nhe...chan thanh cam on,hay lien lac cho minh qua email nay dc ko cac ban;;;saobangmuahe115@yahoo.com
Cac ban ak,minh that su dang chan vi minh update len 6.0 ma gio ko the tro ve 5.1.1 nua,,,ban nao co cach lam the nao cho chuan ko giup minh ty voi,vi moi dung nen luk truoc minh cha biet luu shsh la j ca,,,minh dag dung ip4s nang cap 6.0 dug ko thik lam ma lai hay bi do chan qua,cai cydia cug ko chju luon,ai biet giup minh nhe...chan thanh cam on,hay lien lac cho minh qua email nay dc ko cac ban;;;saobangmuahe115@yahoo.com
@nguyendinhthuyen không shsh 5.1.1 mà 6.0 hạ xuống 5.1.1 đc
thiên tài
trong thời điểm này
kiếm bộn tiền
co dung chung duoc shsh ko ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119