Cách lấy code unlock dành cho máy blackberry

phanhuy5491
8/2/2012 18:38Phản hồi: 39
-Công cụ
+get Imei và MEP:http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=333158&d=1297568154
+Công cụ lấy code unlock:http://www.4shared.com/rar/BYw5c7HG/blackberry_tools.html

-Cách tiến hành
+Lấy IMEI và MEP bằng phần mềm get imei và mep: kết nối blackbeerry vào máy tính rồi chọn Read BlackBerry
Handset info
+Khởi động blackberry tool:
-Coppy imei vào ô imei

-Chọn mã MEP ở ô MEP
-Ấn CALCULATE

Mep2 chính là code unlock mạng cho các bạn
Ai thấy hay thì thank hộ với, nếu bài viết trùng mod delete hộ với nhá
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái Mep lấy ở đâu ra vậy bạn?............................................................................
Ở phần mềm thứ nhất đó bạn. Dung cap usb kết nối dùng phần mềm get imei và mep đó
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá, chưa có em nào chưa unlock để test, có được thế này thì quá khỏe.Thuận lợi cho bao anh em khỏi phải đi xin code cực khổ!
@phanhuy5491 bác cho em hỏi thế trong bằng ý cái MEP thì e lấy cái nào
Quynhantd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi dào, tưởng soft nào chứ soft miễn phí này làm tý chết em Blackberry UK của mình, IMEI và MEP đúng mà nó ra luôn code sai. Mình cứ enter code mấy lần nó báo error. May mà còn 2 lần nhập. Cuối cùng có code đúng là 8 số trong khi soft đưa ra là 16 số.

Mính xin code của bác Vitquay 84:

Nhập vào phát ăn ngay. Bó tay với soft này 😔

http://www.tinhte.vn/f113/unlock-code-mien-phi-cho-anh-em-tinh-te-798208/index30.html

Hàng loạt PRD và MEP cho dòng máy mới ko cập nhật :(
Bác đã dùng thử chưa mà phát biểu? Cứ tải về xem có unlock dc imei cà mã mep của bạn ko?

Công nhạn là có máy đời mới ko còn chính xác nhưng máy bác thì ko sai dù một số
Quynhantd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác xem lại đi nhé: code cho máy của em là: 97583441

Trong khi soft của bác đưa ra là: 9758344185393284 -> sai hoàn toàn luôn. Miễn phí đôi khi cũng hay mà cũng "tệ" lắm.
Hơn nữa, những PRD mới (gần 6100 PRD) và hơn 30 MEP mới ko được cập nhật. Do vậy sai là phải thôi. Đặc biết là với những máy đời mới, nếu nhập sai nó sẽ block lại ngay.
@Quynhantd cứ thử đi ko chết đâu lo, chưa thử sao nói tùm lum hết làm anh em mất đi tính tìm tòi
Nhập 1-2 lần ko dc thì ko nên thử cho chắc.có lẽ tốt nhất nên xin code của ai rành nếu cần.
thanks bác đã chia sẻ ...
còn phần mềm này có unlock được hay không thì các bác cmt góp ý kiến phát , đừng nói lời cay đắng quá
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
Khi cắm BB vào PC, Blackberry Loger báo là: cant connect to the phone. Làm sao để lấy Code được bạn?
Hoặc có cách nào lấy MEP ko
Bạn fai bỏ pass máy đi mới được
@phanhuy5491 thứ nhất bạn dung vnbb để kiểm tra rằng chắc chắn bb bạn đã hoàn toàn kết nối với máy tính, sau đó mở bb logger lên đợi khoảng 5s bấm read .... ok sẽ có những gì bạn tìm
ko yêu đừng nói lời cay đắng.
để em nó lock vĩnh viễn thì còn mặn đắng hơn nhiều
nếu nhâp 1,2 lần sai thì kiếm code khác cho nó lành
các bác cho e xin cod với pin của e là 244A0715 >. Hi ai rảnh thì hộ e phát nhé thanks
linhmai138
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá hay thank cho bác.
Up lên nào! Bài mình viết đầu tiên trên diễn đàn. Các new code 2011-2012 ko dùng dc nhá.
sao máy em tắt pass đi rồi mà cắm vào máy vẫn không nhận ạ???
Các bác xoa it polixy chưa vậy? Ko xóa ko lấy dc mã mep và imei đâu.
thanks pak, code rất chuẩn
thank nha,lấy cde được rùi😁
up cho ai hưa biết
MEP của e là N/A mọi ng ơi 😔( hic hic, ai giúp e với
@trunghung91 of bác hàng lởm à?
@tranthaicantho sao lại bảo hàng dởm vậy bạn @@
hàng lởm nên không có số MEP thế thôi
tool code rất chuẩn
chuan - ko can chinh !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp