Cách nhận data và trải nghiệm 5G miễn phí từ Viettel và Vinaphone

vn_ninja
22/10/2024 3:23Phản hồi: 41
Cách nhận data và trải nghiệm 5G miễn phí từ Viettel và Vinaphone
Cùng với việc triển khai phủ sóng 5G trên diện rộng tại Việt Nam thì một số nhà mạng cũng đã tung ra chương trình trải nghiệm miễn phí, tặng data 5G cho người dùng. Hiện tại có Viettel và Vinaphone cung cấp chương trình này, đây là cách nhận:

Với Viettel

• Anh em soạn tin nhắn “TN5G” gửi 191. Sau khi đăng ký thành công sẽ nhận được 20GB data trải nghiệm trong 10 ngày
  • Thời gian diễn ra chương trình khuyến mãi từ 15 – 30 tháng 10 năm 2024

Với Vinaphone

• Soạn tin nhắn “5G On” gửi 888 để kích hoạt 5G trên SIM
  • Sau đó soạn tin “DK KM5G” gửi 888 để nhận ưu đãi 50GB data sử dụng trong 30 ngày
  • Thời gian diễn ra chương trình từ 13 tháng 10 đến 15 tháng 11 năm 2024

Cách tra vùng phủ sóng 5G

• Anh em tải app nPerf internet speed test tại link ANDROIDiOS
  • Cấp quyền cho app. Sau đó vào menu 3 gạch > Coverage & speed maps
  • Bật GPS > Chọn mạng ở menu dưới cùng > Nhấn vào nút định vị ở góc trên để điều hướng bản đồ đến vị trí của anh em

• Lúc này khu vực phủ sóng 5G sẽ có màu tím. Anh em có thể đến đó để trải nghiệm, đừng quên là điện thoại phải có 5G và đang bật 5G nhé

Chúc anh em vui vẻ 😁

→ Xem thêm:
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sunrai
ĐẠI BÀNG
4 ngày
Điều mình quan tâm bây giờ là khi nào triển khai chính thức, và khi đó các gói 4G mình đang dùng có được chuyển ngang tương đương sang 5G hay không, hay là phải đăng ký gói mới. Như hồi từ 3G sang 4G là được chuyển tương đương phí hàng tháng không đối á.
@Sunrai Chính thức rồi mà còn hỏi khi nào, không cho đổi ngang nhé
@Sunrai 1. Triển khai chính thức rồi.
2. Phải đăng ký gói mới không có tự động chuyển tương đương 4G.
Hiện tại tỷ lệ phủ sóng 5G còn thấp, ngay ở SG mà mình thấy 50/50 thôi nên đk trải nghiệm miễn phí trước, khi nào phủ sóng rộng hết thì chắc mình cũng cân nhắc giá cả thế nào rồi lên 5G. Cảm giác là dùng 5G nóng máy và tụt pin nhanh hơn, tốc độ thì tuỳ có lúc vèo vèo ko kịp chớp mắt có lúc như 4G.
@Sunrai má này bị ngáo hả trời, đã triển khai thương mại chính thức từ 15/10 ????
bật 5G nóng máy hao pin quá nên chỉnh về 4G rồi, thấy 4G vẫn đáp ứng được tốc độ
@lhdtt Bình thường mình thấy 4G đáp ứng đc nhu cầu kể cả xem video vẫn mượt, trừ một vài trường hợp đi xe thì chập chờn. 5G mới trải nghiệm thấy máy ấm hơn hẳn, pin tụt nhanh, chắc đợi phủ sóng rộng với ổn định kèm giá cả thế nào mới cân nhắc, xem qua các gói hiện tại thấy cao quá ko đáng để nâng cấp.
khoaslim
TÍCH CỰC
4 ngày
Nhà mình ở trên bản đã bắt được sóng 5G, speed test được 500/100mbps ko biết là cao hay thấp.
@khoaslim vậy là cao rồi, mình test nhiều lúc còn toàn 10-15Mbps đây này -_-
@khoaslim Thế nào trên bản đã có rồi vậy. Đinh Tiên Hoàng HN bây h 5g Auto vẫn hiện 4G
khoaslim
TÍCH CỰC
4 ngày
@lafitte Dưới thủ đô tưởng có lâu lắm rồi, có đợt xuống thăm lăng bác năm 2021 chỗ Trần Hưng Đạo đã hiện 5G rồi mà.
T-2-A
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@lafitte Đinh Tiên Hoàng (HN) mình thấy hiện 5g gần tuần nay r nha, mạng vina, hơi ảo là lúc đang đo chỉ thấy lên hơn 300 xíu, mà xem result thì ra tận 1547
đang hóng thêm Mobifone. Vina thì lúc có lúc không
Đăng ký cho vui chứ cũng chả có sóng luôn. Toàn thấy 4G. Mà 4G cứ full tốc độ là cũng hạnh phúc lắm rồi
Đã đăng kí thành công nhưng đt éo hỗ trợ 5G :v
Mr Do
TÍCH CỰC
4 ngày
@zer0_7 Mình mua iPhone 12 từ lúc mới ra mà tới giờ mới đùng 5G dc nè bác 😆))
@Mr Do Hahaa y chang mình, lúc mới mua ip12 nghĩ là sắp đc dùng 5G đón đầu công nghệ này kia, xong giờ mới đc xài 🤣🤣🤣. Thực tế là ở SG một vài khu vực nhỏ (Q10, Q1) đc thử nghiệm cách đây cả năm rồi nhưng toàn xa nhà, mấy thuở mới hiện chữ 5G.
5G xứ này chỉ là 4G giả cầy mà thôi. 5G nước ngoài mới thật sự là tốc độ cao
@không_bị_sốt Nhưng mình thấy 5G bên nước ngoài chưa thực sự phủ sóng hết mắc dù nó nhảy Mbps rất cao , điển hình gần vn nhất là SGP : phủ 50/50 còn lại là 4G thôi à
@không_bị_sốt Nhưng ở cái xứ này đóng tiền mạng gần như là rẻ nhất rồi, bạn mình ở Nhật mua Data tính từng li từng tí 🤣🤣🤣. Xứ này gói 6V150Z của Viettel 90k/tháng có 6GB/ngày xài vi vu, còn miễn phí cuộc gọi này kia.
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@nhunhien89 Em dùng vina 50k/1 tháng 5gb 1 ngày truy cập fb yt tiktok còn miễn dung lượng cảm giác như là ko giới hạn dung lượng Không có gì phải chê cả
@nhunhien89 nói nghe nà, đừng có so sánh với nhật nghe nó dại lắm, so sánh giá dịch vụ thì phải so sánh lương, còn so sánh giá dịch vụ ko nó bị ngáo, 1 thằng lương 1 tháng 100 tr nó có thể xài 2 triệu tiền mạng cũng mới có mất 2% lương, còn 1 thằng lương 10tr tháng mà xài 1 triệu tiền mạng thì nó mất toi 10% tháng lương rồi, mặc dù về mặt lý thuyết là thằng lương 10 triệu tiền mạng rẻ chỉ bằng 1/2 thằng kia, so sánh như vậy nó kì lắm.
Mr Do
TÍCH CỰC
4 ngày
Rồi ông Mobi đâu rồi 😆)))
5G như hạch, chẳng hơn 4G bao nhiêu.
bbvc
TÍCH CỰC
4 ngày
5g a7 ở bmt. Ngày cho 2gb, test tí bay mẹ 1,5gb 🤣
Screenshot-2024-10-21-09-12-03-88-e4424258c8b8649f6e67d283a50a2cbc.jpg
Đăng ký mà toàn trừ vào lưu lượng 4g mặc dù điện thoại hiện sóng 5g
Đăng ký mà toàn trừ vào lưu lượng 4g mặc dù điện thoại hiện sóng 5g
Mình vào 5G của Vinaphone đâu cần kích hoạt qua 888 đâu Mod!
từ ngày xài gói 5G chưa bao giờ đo lên được quá 30Mpbs, mình đo ở Trần Hưng Đạo, Q1. Bữa ra VT đo thử cũng vậy, chẳng khá hơn được. Cảm giác tốn thêm mớ tiền mà chỉ xài được tốc độ cỡ 4G.
T-2-A
ĐẠI BÀNG
4 ngày
t đang dùng gói VD149 6Gb data/ ngày của Vinaphone thì tự động có 5g hiện lên rồi. Điện thoại đang dùng là Poco F3 cũng có hỗ trợ 5G. Tốc độ mạng đo được ở Bờ Hồ là gần 400mbps, thấp hơn nhiều so với mấy bác hôm trước chia sẻ trong HCM là gần 2gbps
Mobifone bèo nhèo vãi, giá thì đắt nhất so với Viettel và Vinaphone, dịch vụ thì gần như tệ nhất, giờ lỡ dùng số của MB 20 năm rồi, chứ ko đổi sang Viettel cho rồi.
Mấy bạn dùng vinaphone cho hỏi chất lượng và vùng phủ sóng ở các tỉnh như thế nào
K biết khi hết chương trình km thì tính sao. Đang có gói 4G, phải dk thêm gói 5g. Rồi khi hết gói 4G chỉ còn gói 5G, mà sóng thì chỉ có 4G thì tính sao nhễ. 4-5G mà bắt đăng ký cả 2 có mà đau đầu luôn
tuanphien
TÍCH CỰC
4 ngày
Sim mình dùng vina chẳng cần kích hoạt đã có 5G! Nhưng tốc độ thì chẳng khác với 4G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019