Cách phân phối sim trả sau của các nhà mạng (cụ thể Viettel luôn)?

does_it_come
14/8/2020 14:50Phản hồi: 0
Cách phân phối sim trả sau của các nhà mạng (cụ thể Viettel luôn)?

Cái này có anh em nào tinh thông cho xin chút info cho đỡ bị xoắn lòng.

Theo như mình hiểu thì các shop (không chính thống) bán sim Viettel thì họ mua trước sim (bằng cách nào đó) có thể phải đăng kí thông tin fake. Khi mình mua sim thì họ đăng kí lại thông tin cho khách. Cái kiểu đó thì áp dụng cho sim trả trước OK. Nhưng với sim trả sau thì không rõ thế nào? Theo như tìm hiểu thì mình biết có sim có đăng ký rồi nhưng đang ở tình trạng bị chặn 2 chiều (nợ cước) nhưng cũng có loại là sim trắng chưa đắng kí.

Cái hay ho nó ở những sim trắng chưa đăng kí kia. Nếu là nhà phân phối chính thức (có nhượng quyền) thì có thể họ được phân phối phôi sim trước. Nhưng nếu phân phối không chính thức thì lấy đâu ra sim trắng? Mua của nhà mạng trước được à?

Có nhiều số trả sau lại tìm thấy được ở nhiều shop khác nhau đặt ra cho mình nghi vấn thực ra họ chỉ quản lý đầu số sim, khi khách hàng hỏi mua thì mới kiểm tra tình trạng sim (còn mua được không) qua nhà mạng. Nếu mua được thì OK chốt đơn và chỉ là mua và đăng ký HỘ khách hàng , định mệnh nó ở chỗ này 😄. Nó mua sim kinh doanh trước thì thôi buộc phải mua của nó. Chứ nó mua hộ với đăng ký hộ mình mà giá từ 60K nhảy lên tới ít nhất 500K cho tới vài củ thì định cmn mệnh cuộc đời quá phũ phàng rồi.

Cái này mình vẫn chưa hiểu rõ nên anh em nào có thông tin chia sẻ cho nó xôm nhé. Mình mới mua 1 sim trả sau ở shop không chính thức (nằm ngay top trang đầu Google là ra) với giá 450K tuy nhiên không bao giờ nghĩ lại nhận được hóa đơn điện tử báo mua 1 sim trắng từ Viettel (giá 60K). Trừ khi là cửa hàng Viettel hoặc chi nhánh phân phối chính thức thì không sao. Chứ shop không chính thức đáng nhẽ phải mua sim từ trước , giờ bán lại cho mình chứ mình liên quan gì tới Viettel nữa mà lại nhận được hóa đơn điện tử ?

Do nhận được hóa đơn điện tử vậy nên mình mới thấy lạ. Có dấu hiệu mua và đăng ký HỘ chứ không phải là mua sim từ trước và bán lại cho khách. Anh em ý kiến giúp mình với nhé. Thank you all!!!
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019