Cách tạo ảnh GIFs trên iPhone không cần app bên thứ 3

Anh Tú.
27/4/2023 4:17Phản hồi: 18
Cách tạo ảnh GIFs trên iPhone không cần app bên thứ 3
Hôm trước mình có hướng dẫn anh em thêm khung vào ảnh chụp màn hình để nhìn pro hơn, nay mình muốn chia sẻ với anh em cách tạo GIFs trên iPhone mà không cần tới app bên thứ ba, mời anh em đọc bài.

Đầu tiên anh em phải có app Shortcuts của Apple trên máy, chưa có thì lên App Store tải nha. Tiếp theo anh em truy cập vào đường link này, khi nó nhảy qua app Shortcuts thì anh em nhấn Add to Shortcuts là xong, nhanh gọn lẹ luôn. Anh em có những tuỳ chỉnh thêm như chuyển vào Folder để dễ quản lý hoặc chỉnh sửa tên thao tác.

Thursday, 27 Apr 2023 11:45:13.png

Muốn dùng thì anh em vào app Shortcuts, chọn Make GIF (cái anh em add nãy), rồi chọn video hoặc live photo để tạo GIF nhé, những hình ảnh thường (không phải live hoặc video) thì nó sẽ không hiển thị khi anh em chọn hình. Anh em có thể thêm biểu tượng Make GIF ra màn hình ngoài để dễ dùng. Ngoài ra anh em cũng có thể kêu Siri làm cho mình với lệnh “Hey, Siri Make GIF”. Ảnh GIF được tạo xong sẽ tự tải về app Photos của máy anh em. Và tất nhiên nó cũng hỗ trợ những thiết bị Apple khác có ứng dụng Shortcuts. Dưới là hình mình dùng Shortcuts để tạo GIF.

Anh em có hay sử dụng ảnh GIF không? Mình thì hay dùng để làm mấy cái vui vui, hài hài. Anh em có cách nào làm GIF tiện hơn thì có thể chia sẻ thêm với mình bên dưới comment nhé.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề là Android đã có chưa
@hongphuc1992 Có hay không thì sao bạn 😄
@hongphuc1992 Với Samsung thì chuyện quá dễ
@hongphuc1992 Trước mình từng xài Nokia 7 Plus, có thể giữ nút chụp ảnh để chụp liên tục, sau đó vào Photos nó sẽ cho phép mình ghép đống ảnh đó ảnh gif được mà
Xưa thời còn dùng máy tính Windows cũng hay thích tạo ảnh gif nhưng quá lâu òi, dễ đến gần 2 thập niên ko còn hứng thú với việc này nữa 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Nhưng mà lúc ra ảnh GIFs nó mờ quá. Có cách nào khác tạo nó sắc nét lên không nhỉ ?
@Winddragon mờ k thể sử dụng dc luôn. có như không vậy là tui coi như k có luôn. kkkk
Có cách nào nối ảnh dài , nhiều tấm thành 1 tấm ko bác
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@The last day Có shortcut luôn b. Trên reddit có chia sẻ đó. Bạn search ios shortcut joint image reddit
Với có cách nào chụp toàn trang, chụp dài mà ko phải pdf ko?
Đang cần 2 cái này mà kiếm ko ra
@The last day Cài app tailor nha bác, nhưng mà tốn phí. Vài chục k, cũng rẻ
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@The last day Dùng ios shortcut nối ảnh. Dùng app trả phí như stichphoto của dev việt
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@MetalArm Xài thử thấy cái ppics xài ngon nha : )))
đã thử 🤣
App thứ 3 thấy vẫn tiện hơn. chỉnh dc speed của cả các frame ảnh động

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019