Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Cách vào trực tiếp Facebook.com qua Safari trên Iphone

vanquang1003
25/10/2010 4:43Phản hồi: 101
Như các bác đều biết là các nhà mạng ở Việt Nam đều chặn Facebook. Wifi thì mình có thể change DNS để vào được qua safari nhưng với mạng 3G thì ko thay được DNS. Em thấy có 1 giải pháp rất hay là tạo 1 VPN ( Virtual Private Network - mạng cá nhân ảo ), để vào facebook qua safari. XIn chia se với mọi người, mục đích là tân dụng hết những tính năng của em Iphone thân yêu.
Cách làm rất đơn giản như sau :
1. Các bác tắt mạng wifi
2. Vào Settings -> General -> Network -> VPN -> Add VPN Configuration
3. Chọn tab : IPSec
3. Điền các thông tin như sau :
# Server: 68.68.107.101
# Account: ****
# Password: ****
# Use Certificate: OFF
# Group Name: hss
# Secret: hss
4. Để có thông số phần account và Password các bác nhần vào link sau rồi ấn vào Get Account Link : http://hotspotshield.com/clientless/iphone/get_started.php
5. Sau khi điền đầy đủ thông tin các bác nhấn Save , rồi chuyển VPN sang ON
Bây giờ Status của VPN hiện là Connected . Nếu chưa connect được các bac thử tắt Iphone rồi bật lại là được.
Thế là mình đã có 1 kết nối riêng, tránh được tường của nhà mạng. Không chỉ facebook mà chúng ta còn có thể vào các trang bị chặn ở Việt Nam qua 3G.
Chúc các bác vui vẻ. Thân!
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì dùng cách thông dụng trên các dòng máy điện thoại là gõ m.facebook.com trên safari là vào bình thường😁
Đã cài thánh công trên iphone 4, 4.1 - vào facebook ầm ầm bằng 3G.

Nhưng khi tắt máy rồi mở lại, check VPN thấy vẫn báo là connected - vậy có bị tốn tiền cho 3G không?, cách này iphone của mình có được bảo mật không? - vì nghe nói dạo này nhiều hacker quá...
Cách này có lâu rùi. Hùi trước có 1 topic mọi người thảo luận các cách để vào Facebook, nào là change file host... có cã cách này. Lúc đó cách này cũng thành công, nhưng vì cái Hotspot Shield này rất là chậm nên nó chìm vào quên lãng 😁
Cái ông VN dở hơi nhất thế giới,face book của cá nhân cũng chặn đúng là vô duyên,có lẽ mấy ông đó mù tịt về công nghệ thông tin ko bao giờ xài nên ko quan tâm,có bị chặn cũng ko ảnh hưởng gì
Bác tắt màng hình rồi mở lại thì cái VPN cũng tự tắt luôn, sao lại có chuyện tắt máy mở lại mà VPN vẫn còn ta 🤔
An toàn lắm, bác yên tâm, nổi tiếng lắm nên không sao.
LiemPT
CAO CẤP
14 năm
Quá hay. Cám ơn bác chủ thớt nhé. Tình hình là chỉ mạng 3G của Việt teo mới chặn facebook hay sao í.
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
14 năm
vào facebook 3g tốn tiền k các bác nhỉ
vào bangừ 3g thì tốn chắc rồi.mình vào bằng wifi nên ko sợ.
TDTU
TÍCH CỰC
14 năm
Không thể hiểu nổi ... Tại sao không tìm cách chặn web xxx mà lại đi chặn FB ... pó tay mấy ông ISP VN ...
thinh_ip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không chặn FB thì chắc mạng Xh Zing chết queo àh:cold:
Chuyện chính trị ấy mà, mấy ông chính phú viẹt nam không muốn dân việt nam tiếp xúc với mạng xã hội thế giới, vì một số lý do.....
Site XXX mấy ổng cũng coi, ngu gì chặn
--

/ làm đc cho cả Wifi + 3G - từ jo yên tâm đi đâu cũng có thể vào được Facebook luôn - thanks bạn nhé
mình xài 3G Mobifone
Dùng opera mini là vào thẳng được mà,vì server của opera không thông qua IP của nhà mạng.
Opera mini vào được nhưng không pót hình lên được.
sai1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách tốt nhất là change file host vì xài VPN mạng chậm, lại thêm 1 ít phí dữ liệu nữa 😃. Mà thường VPN phải trả tiền, free không live được lâu đâu !
Hì... kẹt thế thì sao mấy pác k xài app Facebook của iPhone, được bình chọn là app đỉnh đó ^^ Vào thẳng itune mà down, free 100% nhé
Vào kiểu đó bị chặn nên mơi phải thông qua Safari hay Opera Mini chứ :p
quynkxink
TÍCH CỰC
13 năm
Có cái skyfire k biết là có vào được bằng 3g k nhỉ
sonhtc
ĐẠI BÀNG
13 năm

Solester
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như dùng Opera mini thì không up hình lên được thì phải.
namng
CAO CẤP
13 năm
Không hiểu sao mình nhập acc và pass vào mà connection cứ fail thế nhỉ.
Em cài được rồi (có chữ vpn hiện trên màn hình rồi) mà sao không vào được facebook nhỉ ?
làm thế nào để cái VPN mở suốt hả các a ....? Cứ tắt màn hình phát vào lại phải turn on
cảm ơn chủ thớt, dùng iphone lâu rồi bây h mới biết các này, tốc độ nhanh và ổn định lắm...
vẫn dùng với facebook app được mà các bác
tình hình là em đã vào đc....!hoho!thank chủ topic....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019