Cài đặt các phần mềm mặc định trên Android L cho các điện thoại Android khác

vuhai6
29/6/2014 0:49Phản hồi: 129
Cài đặt các phần mềm mặc định trên Android L cho các điện thoại Android khác
tinhte_android l.jpg
Nếu như điện thoại của bạn chưa được hỗ trợ thử nghiệm Android L thì bạn có thể tải về những phần mềm dưới đây và cài vào máy để dùng thử. Những phần mềm này được trích xuất ra từ bản rom Android L trên Nexus 5, tuy không mang trải nghiệm cũng như giao diện mới cho máy nhưng nó cũng có những tính năng mới. Bàn phím mới trên Android L có thể cài cho các máy chạy Android 4.0 trở lên, cả với root hoặc chưa root đều được, chỉ đơn giản là tải apk về và cài đặt.

Dưới đây là đường dẫn để tải bộ phần mềm này:
  • Tải từng phần mềm một: link 1, link 2
  • Tải toàn bộ 1 lúc: link
  • Google Play Services 5.0: link
  • Google Search (Velvet) APK: link
  • Bàn phím: link
  • Wallpaper: link
Dưới đây là font mới, nhạc chuông mới và Bootanimation mới trên Android L. Bạn phải tải file zip về và cài đặt thông qua recovery, lưu ý sao lưu rom cũ trước khi thực hiện
Nguồn: XDA
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại xoã thôi

Sent from my BB 8700g !!!
Không ham hố
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Thích cái trình gọi điện cơ, hóng tiếp vậy 😁
Bootanimation có nét gì đó giống windows 7 o_O
unlimits
TÍCH CỰC
10 năm
@eddrda Bạn có thấy bạn giống con vượn không
@eddrda Giống chỗ nào vậy bạn? Mấy cục của Android L nó bay theo quỷ đạo như trong hệ mặt trời chứ giống windows 7 cái beep gì?
Sao mở cái link cài keyboard nó cứ nhảy tới nhảy lui mấy các trang quảng cáo thế
Cũng chẳng có gì hot cả, đơn giản mình chưa dùng rom stock lần nào cả
KJR
TÍCH CỰC
10 năm
Vuhai ơi bạn có mod 3 phím ảo của Android L ko.
xfire0392
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Chicken One Cài xposed trên nó tự động đổi màu theo màu ứng dụng mà bác
@xfire0392 Sao e nó vẫn cứ đen xì nhỉ, chỉ được thanh Navi thành hình giống android L thôi 😔
phoenixna
TÍCH CỰC
10 năm
@Chicken One Bạn đã biết cách dùng phần mềm xplorer L chưa. Chỉ mình với. Mình cũng đen xì như bạn này
Không muốn là chuột bạch.
@hungle1905 ko thích thì thôi, mà nếu thử cố lỗi thì recovery lại, mất gì đâu.
Ngon. Thử luôn thôi.
Đợi androidL ra và bác thớt hướng dẫn root up room cho nexus7gen2 nữa là ngon 😃
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@Susanaeleanor Thớt này có hướng dẫn zui bạn.
http://www.tinhte.vn/threads/moi-tai-ve-android-l-cho-nexus-5-va-nexus-7.2319286/
lăng tăng chả được gì chỉ được cái là flash rom lại hoặc là phải tìm tòi khôi phục lại như trước :3 android lờ :v
tui đẹp chứ không có bị khùng
@langtu434 Thanh niên này tự tín ra phết? Xin lỗi chứ bạn đẹp hay ko thì mình ko bít nhưng mà khìn thì có đó 😁
camera mở lên thì bị out 😃 (HTC one S,rom viperc2 5.2.1) còn quickoffice vs bản đồ ok,mấy kia chưa thử.
@nguyentanphat050 one S ko có stock mới nên mạo hiểm chơi làm chuột bạch hả e ... coi chừng brick 😃)
@killnomercy1123 😁 bình thường thôi bác 😃 HÔm bữa up rom trúng bản không nhận sdcard vui không tả siết 😔 nay sửa được rùi ^^
@nguyentanphat050 a Tuấn DVN PTIT nè e 😃)... haha... con One X của a cũng chịu cảnh ko dc up rom giờ chỉ nằm ở 4.2.2 stock sense 5 thôi :((.. e làm chuột bạch xem có rom nào ngon chỉ a up 😃)
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
Hài lòng với stock của z1 rồi 😃
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
zenfone 4 ko có recovery. chán
Android có điểm mạnh là khả năng thay đổi vọc vạch, vậy mà mấy bác lại bỏ qua buồn nhỉ
kkkkkk6
TÍCH CỰC
10 năm
@phucnguyen6554 Cái này chỉ đơn thuần là cài vài app vào máy chẳng có gì đặc biệt cả bạn ah nên ít người cần, cái mọi người mong đợi ở Android L là muốn có lõi của nó độ mượt mà, tiết kiệm pin, ART... và các chức năng đặc trưng ví dụ thanh status bar thông báo mới, lockscreen mới... 😃😃 còn chỉ cài app thì trên google play, appstore có rất nhiều app thậm chí thay đổi cả theme hệ thống thành android L rồi
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
@phucnguyen6554 Đồng ý với bác 😆 nhưng mà khả năng mua điện thoại mới cũng cao hơn =))
Có ai thử cái font chưa? Thích mỗi cái ấy.
"Parse error - There was a problem parsing the package "

Lỗi này như nào các bác ?
@BlackDiam0nd_ Cũng giống vậy, chỉ đc một số app thôi. Chưa thử flash font xem đc ko.
android gốc thì mấy tính năng mới các oem đều có trên đt hết rồi? cài làm gì nữa, mấy cái giao diện thì xài của oem còn đẹp hơn nhiều =))
Test thu ban phim

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019