Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận BlackBerry Key2 sau một tuần sử dụng...

28/6/2018 10:43Phản hồi: 614
614 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã hơn Key 1 nhiều, đặc biệt về bàn phím nó cho mình cảm giác y như hồi dùng passport SE.
Phím tắt và tuyệt vời.
@khoadiepnguyen Giờ xài Passport Silver kèm K2 Silver là đẹp, đồng màu 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
bàn phím keyone quá trơn. bấm nhiều khi nhầm
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Thú thật là e mới lấy K1 trải nghiệm sau bao năm xa cách bb. Vợ em nó thấy lâu lâu e lại rước 1 cái đt nữa về. Nhưng bác nói đúng đấy, đợt này chắc em tinh giản mới dc
@binhyen102 Trừ những máy gắn bó, đi kèm kỷ niệm gì đó thì nên giữ, máy nào ko còn nhu cầu xài và ko có giá trị về tinh thần thì nên cho, tặng hoặc bán bớt đi! K2 đang rất hot trong thời gian gần đây 😁
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Ngoài Iphone thì chỉ co blackberry cho mình cảm giác thích dùng máy nhất. Cảm giác tự tin và an toàn.
@binhyen102 Với mình thì BB luôn đi đầu trong các hãng lựa chọn để mua 😁
khongmacca
TÍCH CỰC
6 năm
Em đợi key 3 xem thế nào. Thấy tiến bộ rõ rệt qua từng phiên bản. Tiếc cho bb10, nếu mà nó có một số ứng dụng phổ biến thì không đến nỗi bị chết yểu ... vẫn thích những thao tác vuốt trên bb10
@khongmacca Có vẻ như rất nhiều AE cũng muốn TCL đưa thao tác vuốt từ BB10 lên K-Series giống mình nhỉ, công nhận xài thao tác vuốt đơn giản mà thuận tiện, đem lại cảm giác trải nghiệm tốt :cool:
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Pp silver có vuo vuốt dc ko nhỉ
@binhyen102 Vuốt được nhé, những chiếc BB nào chạy HĐH BB10 đều hỗ trợ tính năng này ;)
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
yagitrang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 sắp rồi đại ka, android p có vuốt trượt rồi, chờ thêm android q, KEY4 chờ cải thiện nốt cái hub thần thánh như bb10 nữa là tuyệt.
@yagitrang Thông tin ở đâu vậy? Vỉa hè à? Ko đáng tin đâu 😁
Buồn quá, xài K2 chưa được bao lâu đã phải tạm chia tay với em nó, giờ mình quay lại với cụm 3 em này nhé AE 😁

binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Đang cần mua pp sv trải nghiệm. Bác có chỗ nào uy tín ko? Giới thiệu e với
@binhyen102 Ở Hà Nội chắc qua Quang3G :p
Em trải nghiệm xong rồi, bác nào thích e chuyển nhượng hoặc có máy gì hay ho thì giao lưu nhé.
E ở Nguyễn Chí Thanh, Láng Hạ.
@VinaOneX Mới mua đã bán, uổng quá :p
yagitrang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VinaOneX bản tàu khựa hả đại ka?
@yagitrang đúng rồi. thời điểm mình bán đã có chính hãng đâu
alienthai
TÍCH CỰC
6 năm
cũng đang hóng hớt em này., cũng ngứa ngáy quá mà chưa chốt được để mua ............
@alienthai Vấn đề duy nhất ở đây là giá phải ko? :p
alienthai
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 chuẩn., đã quá kinh nghiệm mua mới từ Z10, Q10, đến Key 1 😃 và cũng thích bản quốc tế hơn so với CN 😃
@alienthai Nếu đợi rớt giá K2 bản quốc tế chắc lâu đấy 😁
mvh02121993
ĐẠI BÀNG
6 năm
ếu kết nổi 😕
@mvh02121993 Chắc ngại cái giá và CHIP 😁
Sau tuần sử dụng thì mình thấy con này cực ổn cho nhu cầu của mình, pin tốt, máy nhẹ, khác biệt, phần mềm xử lý nhanh, chất lượng hoàn thiện tốt, tiếc cái giá cao để ae tiếp cận.
Mình thấy hợp lý thì mua về trải nghiệm, cũng đáng so với cái mình đề ra
@rockone1909 AE nào vẫn lăn tăn về giá chắc phải đợi thời gian tầm nửa năm trở ra hoặc thậm chí lâu hơn nữa mới có dịp được trải nghiệm K2! Nhiều người vẫn cứ so sánh K2 với các dòng smartphone khác của SS, Huawei, Vivo, Xiami nhỉ? Hình như đến bây giờ họ vẫn ko biết được rằng người dùng BB đâu chạy theo cấu hình như mấy dòng máy kia 😁
yagitrang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 có đấy bác ạ. nhiều khi so sánh mà thấy cũng có tí đau
@yagitrang Ăn nhau ở cái khác biệt bàn phím kìa, còn cấu hình như K2 cũng đâu phải quá tệ tại thời điểm này 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Đã cập nhật thêm 2 thông tin về K2 ở dưới cùng #1 của bài viết, AE nào đang xài K2 thị trường Trung Quốc thì để ý và test thử lại xem sao nhé o_O
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Mới tậu con bb pp sv. cơ mà sao e thấy camera sau nó lệch lệch nhỉ. có khi nào ôm phải hàng dựng ko bác?
@binhyen102 Bạn thắc mắc mình mới để ý: Passport Silver của mình cũng lệch mặc dù đợt cuối 2015 mua chính hãng ở Hoàng Hà 😁
key 2 thực sự rát tuyệt nếu bỏ đi hẳn phím điều hướng và vuốt như BB10
Cơ mà nói thật e vẫn thích Passport chạy android 😁
@quanghuy9xpro K2 có thể koi là bản PP Silver chạy Android rồi mà, thêm nữa em nó được kéo dài ra và co bề ngang lại, ổn quả mà :D
@crazysexycool1981 vâng, cơ mà em thích cái màn hình vuông dị dị của PP bác ạ :D
nó độc lạ và đẹp nữa.e cầm dùng ở cty lẫn trường học đều bị hỏi đây là điện thoại à
giá chỗ em tính ra tiền việt khoảng 14tr hơn cho bản 64gb
@quanghuy9xpro Ủa, Passport có bản 64GB? :eek:
@crazysexycool1981 à không key 2 ấy chứ 😁
@quanghuy9xpro Viết như trên, bảo sao bị hiểu nhầm :D
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy con bb sau này có còn đc lắp ráp ở mex ko anh ??
@Dung.5923 Rơi vào tay TCL thì chỉ còn ở TQ thôi 😁
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
khung viền có dễ bay sơn ko anh ??
@Dung.5923 A mới xài vài hôm, sao biết được? Theo thời gian sử dụng và cũng do cách giữ gìn của mỗi người sẽ quyết định việc máy bị tróc sơn sớm hay trễ 😁
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Vs cho em hỏi thêm cái nữa là bàn phím k2 bấm đã hơn pp silver nhiều ko anh
@Dung.5923 Với A thì phím bấm trên Passport Silver vẫn đỉnh hơn 1 bậc so với K2 nhé 😁
Đi Rumani
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thân chào các bạn yêu quý Blackberry! Mình mới dùng Key2, lập nick này muốn chia sẻ với các bạn, không biết là sau bao nhiêu comments mới viết được bài? Thanks!
@Đi Rumani Để bạn này giải đáp nhé: @LIENHUONG ;)
@Đi Rumani Bạn có thể đăng bài bình thường mà - chỉ có 1 số khu vực bị giới hạn do quyền thành viên Dự bị/Chính thức thôi 😃
https://tinhte.vn/threads/quy-dinh-va-quyen-han-cua-cac-nhom-thanh-vien.2221890/
Em đã tìm được cách để zalo fb mặc định chạy ngầm, không bị tình trạng không nhận thông báo nếu clcar trên recent app nữa. Các bác vào icon : "Trung tâm pin" trên màn hình rồi vào mục " quản lý các ứng dunjgn tự động" Muốn cái nào chạy ngầm thì mở lên và tận hưởng
@Dũng Berry Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tiếc là mình ko còn máy để test thử nữa rồi :p
@crazysexycool1981 hỗ trợ mình cái:
1- key2 gõ tiếng việt không gõ được dấu theo kiểu telex mấy chữ: hương, thương... nó bắt phải gõ: huwowng chứ ko cho gõ huowng hoặc huongw.
2- tài khoản blackberry mobile mình dùng bbid không kích hoạt được. tạo tk mới cũng không cho kích hoạt.

mình dùng key2 128G china xách tay 15680.

mong nhận được hỗ trợ.

thanks!
mikeho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@langtuqlcn tk blackberry mobile khác với bbid. bạn vào trang web của bb mobie và lập tk. mình đã có tk đó rùi
@mikeho Bác có thể cho xin link chi tiết được không?
@langtuqlcn Mình giờ ko còn K2 để test thử nữa rồi, còn việc gõ Tiếng Việt thì trước giờ mình thường gõ theo cách truyền thống: "huwowng" 😁
mikeho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@langtuqlcn https://find.blackberrymobile.com/ bạn vào trang này đăng kí tk nhé. dùng mail để tạo tk
@langtuqlcn Mình vừa thử với K2 chính hãng, đúng là ko gõ được kiểu như bạn nói: "huongw" 😁
mikeho
ĐẠI BÀNG
6 năm
còn tính năng quick share mà chủ thread chưa nói đến. mình thấy rất phê, cảm giác kéo thả như trên lap top. mình chỉ dùng bb, vì vs các tính năng cơ bản của đt thì bb là nhanh nhất và thông minh nhất. nhiều mem cứ hơi tí là so sánh vs i fone, i fone có j để so vs bb về tính năng nge gọi và check mail.... sử dụng đến 4 thao tác mí gọi đc cuộc gọi từ màn hình home. sx thì ở tq bán giá thì trên trời , thế mà mọi nguoi lại cứ kêu zá của bb đắt k tưởng. chính câu nói đó phải là nói vs i fone
@mikeho Đơn giản vì những người dùng iPhone họ thấy phím qwerty là thấy dị dị và quê 1 cục rồi, với họ thì phím ảo nhanh hơn nhiều, lại ko bị đau tay nhưng họ ko cảm nhận được độ sướng đến tê tái khi thao tác trên phím và cảm nhận độ nảy của phím! Họ xài iPhone chỉ vì màn hình rộng, Full-Touch, chơi game, giải trí thoả thích và với họ chắc gọi điện của iPhone cũng đủ dùng, mail là 1 thứ gì đó ko quan trọng, có cũng được mà ko cũng chả sao! Giữa người dùng iPhone và BBers dường như là 2 thế giới hoàn toàn khác biệt nên họ thấy đắt trước các sản phẩm của BlackBerry cũng là lẽ thường tình nhưng nếu iPhone mới được bán ra với giá hơn 30tr thì họ vẫn dễ dàng chấp nhận 😁
Bàn phím K2 có cảm ứng như PP ko vậy, mình ko thấy nhắc cái này.
mikeho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dead-Shot có chứ, nhưng có đủ 4 hàng phím
@mikeho Bác cho xin cái link đăng ký blackberrymobile với ạ!
mikeho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@langtuqlcn http://find.blackberrymobile.com
Bạn vào link này làm từng bước theo hướng dẫn là ok. Lưu ý là đang kí tk bằng mail
@mikeho thanks bro!
@Dead-Shot Phím của Passport vẫn cho cảm giác đã hơn, đàn hồi tốt, khoảng cách rộng hơn, cảm ứng trên bàn phím cũng ngon hơn :cool:
AE nào đặt hàng BlackBerry Key2 chính hãng chưa? Chuẩn bị tâm lý cuối tuần này nhận hàng thôi, cảm giác thật sự bồi hồi đến khó tả! Lần này nhất định phải là màu Silver mới chịu 😁
PS: đừng AE nào hỏi giá cũng như nơi mình đặt hàng nhé, tạm thời mình chưa muốn tiết lộ :p

Updated:
  1. Phím Space trên K2 phát ra tiếng tạch tạch mỗi lần bấm, ban đầu mình thấy tiếng động phát ra khá nhỏ và đinh ninh duy nhất máy của mình bị nên ko thêm chi tiết này vào bài cảm nhận! Gần đây, mình thấy khá nhiều AE xài K2 cũng than phiền vấn đề này, ko lẽ toàn bộ lô hàng thị trường Trung Quốc đều dính (!?)
  2. Trong các ứng dụng FB, Messenger mình xài, có vẻ như máy ko thông báo có tin nhắn hoặc tương tác mới của bạn bè qua Notification Center! Chỉ khi click vào các ứng dụng thì mới nhận được, vấn đề này mình thấy cũng ko ít AE bị mắc phải
=> AE có ai hỗ trợ mình vấn đề này dc ko? cảm thấy khó chịu khi mình làm việc qua ZALO nhiều nhưng lại không thông báo, đồng thời phím SPACE lỏng nên khi sử dụng có cảm giác không thoải mái.
@kientt2016 Chuyển ngôn ngữ sang Tiếng Anh đi, thao tác nhanh mà :cool:
@kientt2016 ban oi ko thấy có phần manage automatic apps bạn ơi.
@kientt2016 Có mà bạn
@kientt2016 Để bữa nào nhận được K2 chính hãng sẽ chụp lại màn hình cụ thể đường đi nước bước sau ha :p
Thông tin mới nhất về BlackBerry Key2 chính hãng do PHTD phân phối đây nhé AE, lại tiếp tục phải chờ đợi ít ngày nữa vậy! Hơi buồn chút :oops:

Screen Shot 2018-07-26 at 15.11.55.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019