cảm xúc của một thằng nhóc vào ngày đầu tiên cầm được itouch trên tay

nigari
19/1/2011 17:50Phản hồi: 74
_ hê hê .. sau bao nhiêu ngày chờ đợi , ông anh của em cũng đã mang itouch về ... cái itouch mà em hay đi khoe là 4tr trả góp 400k/tháng ấy 😆 nhưng mà kế hoạch có thay đổi , ổng nói là ổng cần xài cái đó .. vậy nên khi vào ổng về nước thì sẽ mua em 1 cái khác .. rồi em sẽ trả lại ổng từ từ ...:p vậy là em sẽ hông còn bị lỗ nữa rồi . vui quá đi ..
_ thay vào đó là ổng sẽ cho em dùng máy tới khi ổng về thì trả lại .. 28/2 😁 .. ngay lúc đầu cầm máy , em đã jailbreak đc thành công :p mà công nhận khó ghê reset lại greenp0ison 2-3 lần tại căn thời gian chính xác khó lắm , rồi có hướng dẫn nói nhấn power để tắt .. thế là em chỉ nhấn power 1 lần mà đâu bík phải đè power để tắt đâu =.= ... làm ngồi loạn cả lên ..
_ các bác hướng dẫn mà không có hình trong itouch nó thế nào .. làm em lo sợ theo từng giai đoạn ...
1) đầu tiên là cáp và đĩa ... chết mẹ , dính cáp rồi , tính sao đây ...
2) sau đó là tới hiện táo .. thấy đơ 1-2' .. chết mẹ .. ăn táo rồi , tính sao đây
3) cúi cùng là 1 dàn chữ code ... chết mẹ , đợt này hư thiệt ròi ... chết roài ..
--> nhưng cúi cùng vẫn lên bình thường làm em hết hồn 😃)
_ tới gian đoạn cật lực thứ 2 ... down cydia =.= ..cái wifi ở nhà thì mò mẫm từ sáng tới chìu ... nó mới chịu kết nối wifi của itouch vs lap ... đã vậy cài xong rồi add source iphone.gsm.vn rồi down appsync mà nó cứ unreachable hoài =.= .. cứ tưởng bị gì .. 1 hồi thì cũng bình thường ..
_ nói chung là em thấy itouch là 1 cái máy khá tiện, chơi game cũng khá kool ...
P/s : em dùng wifi của laptop .. dùng USB 3G để làm mạng wifi í .. nhưng em để ý là xem youtube thì nó tốn dung lượng .. rõ ràng là như vậy .. em xem youtube trên itouch thì rõ ràng là trong bảng tính kb có trừ đàng hoàng .. thế mà vào appstorevn rồi down hết game này tới game khác thì lại ko tốn 1 miếng KB .. ai giải thích dc hem :|
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng mới quất itouch 4 dey.... Cảm giác cứ gọi là đi trên mây :X
Em mới dùng đồ apple lần đầu lên gà mờ cứ lên tim hỉu từng thứ 1 trên tinh tế...thích cảm giác ấy lắm...Em cũng k thick JB đâu...toàn thấy lỗi xuất phát từ JB mà ra cả ..hì hì
88bkhn
TÍCH CỰC
14 năm
Ko JB thì $$$ đâu ra mà down game trên AppStore hả bác 😔
Em ra ngoài sync app thôi JB làm j... tìm những app mình cần rùi bảo người ta...cũng k quá đắt...ai thích free thì lên digiword mà làm free lại nhiệt tình :playfull::playfull::playfull::playfull:
kh0c
CAO CẤP
14 năm
có nhiều cái quan trọng và cần thiết. ko JB thì ko thể làm đc dù bạn có tiền😆 và, ko JB thì sẽ sớm phải đi thay nút home thui😃)
ipod thì cứ jailbreak mà dùng bạn ạ chủ yếu lỗi dính là ở iphone thôi 😁
Quan trọng là tò mò nghịch ngợm cho vui là chính , cài app ngoài không thỏa chí .
hi`... anh nay` dc kai' noi\ chuan k thoi... Em dang ngam cuu rui nghich dey
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
TK Đẹp với kho app khổng lồ, ko thik xài ĐT IPhone nhưng rất yêu IPOD....!
đẹp thì đẹp thật
nhìn phê luôn ý chứ
mỗi tội pin yếu, sạc suốt ngày
kungvn
CAO CẤP
14 năm
pin yếu hả bác :happy:
dạ vâng ạ !
bác có chắc cũng biết, bỏ ra mà chơi game xem thế nào........?hehe. sao phải xoắn nhở ....!
kungvn
CAO CẤP
14 năm
có gì đâu mà xoắn cả xít. 1 ngày bác chơi game máy tiếng mà chê nó yếu ợ?
em cũng mới lớp 9 mà đã được cầm 1 chú touch 4 32gb . Lần đầu tiên trong đời trải nghiệm thật là tuyệt .
NoFX
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix còn mình học tới lớp 11 rồi mới có đc kái điện thoại đầu tiên, là kái w800i thì phải
năm mình lớp 9, IT còn chưa ra đời, lúc đó di động còn là của hiếm :p
cái phàn nàn duy nhất e dành cho con này là pin quá kém . chơi game k đủ phê nhưng k sao tết là lum dc 1 cục pin dung lượng cao của mili thế là xong 😁
Con pin mili gắn ngoài này chỉ vừa với iphone 4 thôi chứ. làm sao gắn vào ipod 4 dc./ Mà nếu gắn được nó cũng chẳng khớp. Độ dày của iphone 4 gấp đôi ipod 4 mà
noname_9x
TÍCH CỰC
14 năm
nó có phải là máy chơi game chuyên dụng đâu mà bác đòi hỏi nhiều thế
nghe nhạc 40h xem phim 7h chơi game 3h ----> pin ko hề kém đâu bác nhé
em nhớ là psp cũng chỉ chơi 4h với pin thôi nhưng được cái nó tháo pin cắm sạc vào cày game được
hiepsicoi
TÍCH CỰC
14 năm
Ờ, nói chung là không hài lòng lắm với cục pin, mình sẵn sàng chấp nhận cái iTouch 4 dày thêm phân nửa để cục pin tăng dung lượng lên. Máy mình mới mua, xem phim liên tục hơn 7 tiếng, nhưng mà vọc vọc mấy app thì mau sụt quá. Ước gì được cục pin 1420 mA như iPhone 4.
noname_9x
TÍCH CỰC
14 năm
các bác cứ đòi hỏi quá cho 1 thiệt bị nhỉ :|
hix ko biết pin phụ cho ipod ip là nó vừa sạc vừa xả hay dùng trực tiếp nguồn pin phụ đấy nhỉ
mmmggg
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng vừa mới dc anh 2 ở Canada gửi cho 1 con ipod touch gen 4 64 Gb, khỏi phải nói các bạn cũng biết tâm trạng của mình khi cầm con ipod ở trên tay, sung sướng xen lẫn một chút hạnh phúc. Bản thân em thì thấy ipod ko có gì đáng chê cả, chỉ thua iphone nghe gọi thôi nhưng ăn đứt iphone ở chỗ mỏng hơn, rẻ hơn.
kungvn
CAO CẤP
14 năm
mỏng hơn rẻ hơn nên pin yếu hơn. màn hình xấu hơn, ram yếu hơn. :happy:
kh0c
CAO CẤP
14 năm
PIn yếu hơn Iphone4.....................?
noname_9x
TÍCH CỰC
14 năm
mỗi người 1 nhu cầu iphone cũng tuyệt và itouch cũng tuyệt rồi
noname_9x
TÍCH CỰC
14 năm
pin yếu hơn ip4 đó bạn nhưng do ip kiêm cả chức năng điện thoại nên chắc thời lượng dùng như nhau nên bạn tưởng nhầm
kh0c
CAO CẤP
14 năm
thì đúng rồi đó😁 AI đời đi phán 1 câu, pin ipod kém hơn Iphone bao giờ@@
kungvn
CAO CẤP
14 năm
dung lượng pin yếu hơn thì không gọi là yếu hơn thì gọi là cái gì. mang ra chơi game đú với iphone xem nào. đừng cãi nữa. :p
tầm đấy tiền so với Ip 4 mà các bác chê nó đủ điều thì thật là..... cuối năm có Touch 5 rồi đấy !
kém hơn thật đấy bro ah` . pin itouch có 930mha , iphone 1420mha =,= .
noname_9x
TÍCH CỰC
14 năm
kém hơn về dung lượng pin nhưng thời lượng sử dụng chắc tương đương nhau lý do : ở trên ---> yếu hơn nghe ko chính xác 😁
vừa làm 1 em ipod gen 4 nè
chất và sướng ghê gớm ah
nói thật nếu muốn giải trí tách riêng với điện thoại thì ipod touch gen 4 là 1 lựa chọn tốt nhất. Iphone 4 giá nó gấp gần 3 lần ipod touch mà sao lại so sánh được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019