Cận cảnh xe côn tay đường phố Honda MSX125

El Ku
1/6/2013 4:11Phản hồi: 327
Cận cảnh xe côn tay đường phố Honda MSX125
3 32.jpg

Cảm giác đầu tiên khi nhìn vào MSX125 đó là sự nổi bật, bắt mắt và không thể lẫn với những chiếc xe côn tay khác. Là một chiếc xe nhỏ gọn, cá tính, dễ dàng hoạt động trong đô thị nên MSX125 có thể khiến bất cứ ai, nhất là những người trẻ tuổi ưa thích ngay từ cái nhìn đầu tiên. Kiểu dáng khá "nghịch" với cặp bánh béo, ống xả đặt cao và cụm giảm xóc trước hành trình ngược màu vàng đồng là những điểm mình cực kì ấn tượng khi nhìn vào MSX125. Mặc dù chiều cao yên chỉ ở mức 765mm, nhưng do thiết kế yên xe kiểu phẳng nên khi nhìn bằng mắt sẽ có cảm giác khá cao.

Với kích thước tổng thể 1.760 mm x 755 mm x 1.010 mm tương ứng dài, rộng, cao, MSX125 rất dễ thao tác và có thể dắt qua lại một cách dễ dàng. Tất nhiên với chiều dài như vậy thì nó hoàn toàn có thể len lỏi trong những con đường nhỏ hẹp, đông đúc. Một điểm khiến mình rất thích ở chiếc xe này đó là âm thanh của ống xả. Ở chế độ garanty, âm thanh phát ra ở mức đều và ấm, nếu vặn ga lớn dần nghe sẽ rất thích và có cảm giác như nó sử dụng động cơ 150cc hoặc 175cc chứ không phải 125cc.

Hiện xe đã được những cửa hàng bán xe máy nhập về và bán trong một vài tháng gần đây. Mức giá mà Motor Speed đưa ra cho MSX125 là 87 triệu đồng.

Xin cảm ơn cửa hàng Motor Speed, 248 Bà Triệu, Hai Bà Trưng, Hà Nội đã giúp Tinhte.vn thực hiện bài viết này.

327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon :p
@dmt4ukhw4 ông này bị sao thế nhỉ?=))))
ý kín của em là xe này nhìn như đồ chơi,vừa lùn vừa xấu động cơ tương xứng với thể trạng xe nên k chấp,giá thì vớ va vớ vẩn,có ma mua
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Gia' cha't qua'
@phuongve đồng ý với bạn..
@Thelee giá đó hơi chát
@phuongve Chuẩn . tầm 50 tr còn chấp nhận dc.phải thêm cái két nước nữa thì ok.
@phuongve Chuẩn . tầm 50 tr còn chấp nhận dc.phải thêm cái két nước nữa thì ok.
Tí hon quá!!!
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
Cho học sinh lớp 6 ngồi thì hợp
Đẹp nhỉ 😁. Nhưng e thích cái loại này cơ. Toàn bằng vàng. Giá 75 tỷ :eek::eek::eek:

@ginkybo Thì sẽ thành shit vàng, kha kha
@The Phone đẹp đấy bác. nhưng e nghĩ cái loại này mình mua về chỉ để đi trong nhà thôi. gầm thấp thế kia gặp viên sỏi là tạch rồi chứ chưa cần nói đến đường phó VN ;)
@Ginz1413 Bác ấy đã từng là đội lồng đất trên ruộng mà, lên mới kiếm được con xe vừa đi vừa san đất thế kia chứ 😁
@The Phone Cái nì ko đi được ở nước ta đâu 😆 đường gồ ghề thấy mẹ
con này phượt đc ko nhỉ

www.tanthang.net
54 Khâm Thiên. HN
Xe này phù hợp để chạy đường nông thôn ổ gà, ổ lợn 😁
xe này đi phượt đc ko nhỉ

www.tanthang.net
54 Khâm Thiên. HN
@thanhhanhlove chắc được
tannv1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhanhlove chắc ko đâu,
@meocaphe49 Phược được với điều kiện đoạn đường đi tuyệt đối phẳng phiu, không có ổ gà ổ voi...hihi. Bánh nhỏ nên rớt ổ gà sẽ rớt nguyên con đó... chỉ nên dùng đi chơi tám tếu cafe thôi...cho lành;).
daocanh911
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm trước gặp 1 a chạy e này. nhìn cũng ngộ 😁
Honda Việt Nam mà sản xuất xe này thì ngon
giá chát quá
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngồi lên sao thấy xe nhỏ quá. Scale lên 1.3 lần có vẻ ổn hơn :p
Trời, nhìn tấm đầu ngon gê..tấm cuối mém xỉu...@@
wiki27
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp nhưng giá :eek:
xe nhỏ nhỏ vui quá
xe này chạy chơi thôi. chứ đi xa, đi nhiều có mà cong xương sống.....😁. 125cc thì thấm tháp vào đâu nhỉ
@phamloc_ct Đi xa thì chắc oải
@machao_mengqi sax, bác này vừa dẫn bài ở bên kia, em sang đây cmt bác cũng chạy theo ah 😁
@PrisonBreak1908 Chuẩn rồi còn gì nữa ^^
@machao_mengqi vãi bác nhận thông báo cứ như fb ấy, vừa dẫn bài đã thấy dẫn lại 😁
cá nhân mình vẫn thích yamaha hơn hona rất nhiều....
TonyPham86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn nhìn tấm cuối thử xem xe này nó to cao cở nào...

Sent from my Jupiter Fi RC using Tinhte.vn
hangocanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
châu á cao vậy là ổn ,mấy bác não ngắn người cao thì kiếm hươu cao cổ mà cưỡi nhá😁
@hangocanh ko nói thì chả ai bảo mình ngu, hỗn nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019