Cao thủ nào rành autocad trên MAC xin vào hướng dẫn em với a!!

leean1993
6/8/2013 8:54Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào bị như em không ạ. em mới dùng không biết sửa như thế nào bác nào chỉ em với!
Ảnh chụp Màn hình 2018-05-11 lúc 12.02.43 CH.png
lacoste84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@John kim Thiếu font thôi bạn, add vô là được, bạn tìm ở trang #1 nhé
@lacoste84 Bác có sử dụng ads trên mac được không ak. Được cho em xin link với dùng mac đi làm công trình mà ớn quá. không lẽ em lại đổi máy
ratlayeuvo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi chút, em tải font đầy đủ về rồi, trong autocad đọc không thị lỗi, Nhưng khi in ra lại bị lỗi là sao ạ? Cách khắc phục như thế nào? Thank các bác nhiều!
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ratlayeuvo chụp hình nhé.
lacoste84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ratlayeuvo Xuất PDF trước khi in bạn nhé
Son.OneAsia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào các bạn !

Mình đang tính học AutoCad vì cần lắm rồi. Các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp nên cài đặt Autocad Version nào ổn định nhất trên máy Macbook Pro ? Và sử dụng Autocad trên nền Mac hay Win 10 thì hiệu quả nhất ?

Cám ơn !
buiminhtoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Son.OneAsia M mất tầm 1 tháng cù nhầy với con mac và cảm nhận Mac rất rất tốt nhưng nhiều phần mềm chưa hỗ trợ. Cad trong mac chỉ có một lỗi là gõ tiếng việt font TcVN3 hơi bất tiện thôi.
@buiminhtoan
bro cho e hỏi cad e mới cài xong khi bật lên thì ntn
làm thế nào để bỏ qua bc này ạ?
buiminhtoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Arkadz Tắt cái tùy chọn display at startup thì nó không hiện khi mở thôi. Mà tắt đi làm gì? để nó tiện mà
@buiminhtoan Bác có thể cho e xin miếng hình đc k ạ?
Đầu óc e nó k đc nhanh nhẹn như người bt 😁
Son.OneAsia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cám ơn bạn !

e niu bai, xin các bro chỉ bảo
cad của em sau khi cài xong và mở lên sử dụng thì sẽ bị ntn, nó bắt mình chọn 1 trong các chế độ kia mới khởi động đc
các bro cho e hỏi là cad e đang dùng có vấn đề gì k ạ, và nếu k có vấn đề gì thì làm cách nào để bỏ đỡ cái thao tác chọn kia ạ?
e cám ơn!
buiminhtoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Arkadz Thứ nhất là khi bạn tắt Mac bằng cái dấu (x) màu đỏ ở cửa sổ thì ứng dụng không tắt hoàn toàn.
Nếu muốn tắt hoàn toàn ứng dụng thì phải dùng kích chuột phải ứng dụng ở dock và chọn thoát.
Vì vậy khi chưa thoát hoàn toàn ứng dụng thì khi bạn kích vào ứng dụng nó sẽ chạy ra cái màn hình như ảnh bạn chụp thôi.
Muốn không vào cái đó thì cần:
1. không tích chọn Display at startup
2. Tắt hoàn toàn ứng dụng
3. Mở lại là chạy thẳng vào màn hình vẽ cad
Cuối cùng thì m thấy việc này chẳng làm bạn được lợi ích gì. 😆
@buiminhtoan E thấy bỏ đỡ đi đc 1 thao tác mà bác, đỡ khó chịu 😁:D
Tks bác nhiều nhé!
svxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng AutoCad for Mac 2018, đã cài font TCVN, VNI cho Mac OS, đã add đường dẫn font cho AutoCad các kiểu, tuy nhiên chỉ nhận font shx, các font tff thì chỉ nhận được font VNI, các font .VN đều không hiển thị được trên CAD, mặc dù trên Office đều nhận ngon lành. Sau khi thử các kiểu không được, cuối cùng xoá AutoCad 2018 đi, cài bản 2017 R2, cuối cùng ngon lành, hiển thị hết các font .VN.
Mac os xài bản cad nào tốt nhất các bác ơi, link tải ở đâu ạ?
Mọi người giúp với ạ, em bị sự cố với Cad cả 2017 lẫn 2018 đều lỗi bấm các lệnh Line, Rec, scale thì k nhập số được, cứ nhập số và enter thì mất số.. gỡ ra cài lại thì bị lỗi chỉ nhập được lệnh dưới dòng command, số cũng vây luôn. Cực kì muốn khóc.. Bác nào biết chĩ giúp em với
fanarrowsx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vyyyyyyyyyyyyy Chọn bộ gõ ABC thay cho telex là được
Có bác nào bị như này không ạ? Em vẽ một hồi rồi quay lại thư mục chứa bản vẽ thì bị tự save as ra một đống file? VD: file em đang vẽ tên là MB.dwg thì nó tự save as ra MB.01.dwg; MB.02.dwg; MB.03.dwg;.... Em vẽ một buổi chiều quay vào thư mục nó đã nhân lên 50 bản như vậy, kinh hơn cả COVID.... Bác nào cứu em với, em vẽ cad 2019 trên mac ạ..
khieuvpham
ĐẠI BÀNG
4 năm
thiếu font bác ơi
Anh em kĩ thuật học được cái hay từ những người đi trc nhưng gặp em Mac này cũng khó khăn hơn.
MỌI NGƯỜI CHO E HỎI CÁCH CHỈNH LẤY LẠI THANH CÔNG CỤ VẼ VỚI
Ảnh chụp Màn hình 2021-04-17 lúc 21.44.38.jpg
Son.OneAsia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy cái thớt này…mừng quá ! Mình muốn học Autocad trên Mac. Có cao thủ nào dạy ở TP HCM có thể dạy hướng dẫn giúp ! Thoả thuận thù lao !

Số phone của minh : 0972026869

Cám ơn !
Cho e hỏi là máy MacBook Pro 2010 thì nên dùng autocad bao nhiêu thì hợp lý ạ.
Newman_ipad
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình Add list thay đổi màu layout mà màu vẫn không đổi được các bác chỉ giáo giúp với mình lọ mọ tháng trời không xong. Thankyou
Anh em nào biết có topic nào để trao đổi CAd trên Mặc cho mình xin với. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019