Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Case study: "Cơn điên" MoonSwatch - Nó là Swatch giá đắt hay Omega giá siêu rẻ?

P.W
27/3/2022 16:23Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kienkua
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rolex không làm đồng hồ để bán cho những đối tượng không phải là đối tượng khách hàng của họ. Còn Omega hiện đang hợp tác làm đồng hồ để bán cho những ai không phải là đối tượng khách hàng của họ
Đánh đổi vài đồng lợi nhuận nhất thời nhưng tự hạ thấp giá trị của mình trong mắt đối tượng khách hàng của chính mình - không bao giờ là cách làm hay!
@kienkua Xác định phân khúc không rõ ràng, tạm nham dễ dẫn đến mất hết khách phân khúc cao và truyền thống của mình.
Mình rất thích đồng hồ, dù nó chạy bằng pin hay cơ
Bằng mủ, thôi next. Vàng khối cho nó chất
Mình rất thích mod @P.W vì những bài viết có chiều sâu, thể hiện hiểu biết rộng ở nhiều lĩnh vực, với những góc nhìn mới mẻ.
Nhất định năm nay sẽ vote P.W làm mod của năm 😁
@summon_rain Bài dịch chứ có cái éo gì mà góc nhìn
Ifanroisao
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kết quả là cái đồng hồ phò dính sơn ra tay
khoaslim
TÍCH CỰC
2 năm
Con này đang hyper quá, đang kiếm con màu đỏ.
tt2me
TÍCH CỰC
2 năm
ko co' cái khùng nào giống cái điên nào =))
Pony.
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng đặt mua 2 chiếc mà 2 tuần rồi chưa có về 😔
Cơn sốt cũng chỉ là cơn sốt, chỉ có Apple Watch là bán chạy trường tồn
Phú2101
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hết hàng sau khi mở bán đến giờ chưa có hàng lại luôn 😁
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Moonswatch là một chiếc Swatch giá đắt, nhưng người mua lại muốn nghĩ nó như một chiếc Omega giá rẻ.
maystar
ĐẠI BÀNG
2 năm
quan trọng nhất vẫn là cái chữ Omega... mình biết đến Omega còn trước cả Rolex...nhưng có vẻ chất lượng đang bị phàn nàn. Chờ thêm thời gian nữa xem thế nào.
K biết mình già hay sao mà k cảm thấy gì ... hứng với vụ này ta ??? K 1 chút cảm giác lun :|
Dù có là ố mề gà mà giá rẻ thì cũng bị dân chơi nhìn kiểu khinh thường thôi. Còn thực tế thì hàng rẻ thường sẽ ko được chỉnh chu tinh tế như hàng cao cấp được.
vhhai_c3
TÍCH CỰC
2 năm
Hay nhất và đúng nhất câu này "...Nhưng cùng lúc mình cũng biết rằng, 90% những người muốn đeo đồng hồ không quan tâm đến những thông số ấy. Đôi khi họ chỉ cần một món trang sức để phù hợp với nơi làm việc, hoặc để phù hợp với trang phục mà thôi. Quá lắm thì họ nhìn vào mặt số để xem bố cục có ưng mắt hay không..." 👍
@vhhai_c3 Mình cũng chả quan tâm, thấy nó đắt tiền, bản giới hạn là mua thôi 😃 Giá trị của nó là đắt tiền chứ rẻ thì đúng là thứ vô giá trị.
Có vn, chơi đủ màu sưu tầm chơi
kaoaye
TÍCH CỰC
2 năm
Mình lại thấy làm thế này mất giá Omega đi!
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
2 năm
Bài hay quá. Có tâm thật. Cám ơn mod nhé.
hl80
TÍCH CỰC
2 năm
Quan trọng là Omega mất khách hàng niche của họ thì coi như Omega cũng bị Swatch kéo xuống ngang hàng luôn. Porsche tạo Cayenne nhưng đó là 1 chiếc Porsche thuần, còn cái đồng hồ này thì chữ Swatch chà bá ai cũng thấy, nên bài viết của Hodinkee chưa đúng lắm.

Vấn đề của Rolex hay Patek bị sốt cao vì ảnh hưởng của Covid. Những nhà giàu ko có chỗ chi tiền hoặc người lao động trung bình ko bỏ tiền dẫn con cái du lịch thì tìm đến thời trang xa xỉ để có số có má với người ta. Nhiều người ko nhìn ra bên Patek chỉ những mẫu duới $50k thuộc steel mới sốt, còn mấy cái từ $70 trở lên lại ko phải chờ lâu. Rolex thì tuỳ thị trường, bên Mỹ ko có hàng để bán còn bên Nhật thì bao la (1 số mẫu bị đầu cơ nên hết).

Vấn đề của Patek thì hên xui khi mua Nautilus, mình chỉ chờ nữa năm để mua con 5726a-001 trong khi cái list ban đầu bắt mình chờ khoảng 5-7 năm vì truớc mình còn hàng trăm thằng triệu phú chờ em nó. Nếu mình chọn 014 thì chủ tiệm nói list khoảng 7-9 năm, thế là mình chọn dây da cho nó lành, và cũng nghĩ chắc gì 5 năm sau mua được nó, vậy mà mình lại được chọn mua trước rất nhiều người khác. Thực tế vấn đề mua đồ xa xỉ dạng đầu cơ thì phải coi hên xui hoặc rất giàu mua giá cao chợ đen.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019