CEO Acer hé lộ máy tính bảng 7", sẽ bán vào cuối năm

niky
27/5/2010 7:40Phản hồi: 22
CEO Acer hé lộ máy tính bảng 7", sẽ bán vào cuối năm

Sau khi giới thiệu sản phẩm sách điện tử LumiRead (*) trong cuộc họp báo tại Các Tiểu Vương Quốc Ả Rập Thống Nhất thì ngài Gianfranco Lanci - CEO của Acer đã hé lộ với báo giới tại đó một sản phẩm máy tính bảng. Sản phẩm mà ngài Lanci đưa ra không được tiết lộ thêm nhiều thông tin ngoài việc nó có kích thước màn hình là 7", sử dụng hệ điều hành Android.

Bên cạnh đó, CEO Acer còn cho biết là có thể nó sẽ có mặt trên thị trường vào quý IV năm nay cũng như Acer sẽ cân nhắc việc phân phối nó qua 1 trong 2 hình thức: truyền thống (các kênh bán lẻ) hoặc qua các nhà mạng. Chính điều này đã gián tiếp cho biết là có thể sản phẩm máy tính bảng của Acer sẽ được tích hợp kết nối 3G. Theo các phóng viên trang tin Shufflegazine có mặt tại họp báo cho biết thì đó là một chiếc máy đẹp, màn hình cảm ứng điện dung nhạy, tốc độ xử lý nhanh và đáng để mong đợi.

* Sách điện tử LumiRead của Acer có cấu hình: màn hình trắng đen 6", 2GB bộ nhớ trong, khe thẻ MicroSD
và có thiết kế/ độ mỏng cũng gần với Amazon Kindle.

Nguồn: Shufflegazine
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ khi iPad ra mắt thì các hãng đều đua nhau giới thiệu máy tính bảng nhờ ?
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
nhầm to rồi bạn ah, tablet là xu hứong hảng nào cũng biết biết rồi, mấy cái này cũng đc chuẩn bị công phu chứ ko phải thấy ng khác ra thì moi ở đâu ra giới thiệu đâu. mà Islate đc giới thiệu trước ipad.
webb
ĐẠI BÀNG
14 năm
càng tốt, có nhiều sự lựa chọn và khung giá hợp lý, ít ra như thế người tiêu dùng đỡ phải có sự lựa chọn duy nhất.
^
người dùng cũng đua theo mặc dù biết là ko có nhu cầu ;))
vtbao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói cũng đúng, nhưng mà em cách đây nhiều năm khi mua cái máy tính xách tay đầu tiên (so với máy bàn cũng yếu xìu) cũng nhiều người nói với em là mua chả để làm gì nhà có máy cơ quan có máy tính cần gì nữa. chỉ có điều từ hồi đó đến giờ em vẫn dùng lap 😃 . sản phẩm công nghệ đôi khi phải mua và dùng rồi sau đó mới có nhu cầu bác ạ 😃 tất nhiên nếu không thấy cần thì sẽ bán sớm thôi 😃
công nhận nói đến máy tính bảng thì thấy ko cần thiết nhưng vẫn muốn có 1 cái , mặc dù mua về chưa biết dùng làm gì
gucio
ĐẠI BÀNG
14 năm
Apple vẫn vô vối về chiến lược quảng bá và biết cách đưa sản phẩm của mình vượt lên tầm 1 sản phẩm công nghệ bình thường!
chưa có hãng nào làm được điều này cả. Mọi kế hoạch phát triển đều độc lập nhưng nhiều người tiêu dùng vẫn cảm thấy các hãng khác đi theo sau apple.
máy tính bảng cũng vậy! mặc dù có nhiều thiết bị vượt trội hơn hẳn sản phẩm của quả táo!
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn mỏng quá, gọn quá, thích quá.
Cái này trông giống như có bàn phím trượt thì phải.
ước gì mà có loại máy tính bảng i7, 4Gram, ổ SSD, màn hình cảm ứng đa điểm, card rời, sài windows 7, giống như laptop mà chỉ có cái màn hình nhỉ 😁
Sẽ có thôi mà bạn, mình nghĩ cuối năm sau hoặc năm 2012 là cùng 😃
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
keke em nghĩ bác mua con HP TouchSmart cũng được đó :p tuy là hơn to nhưng mà vẫn vác đi được chỉ mỗi tội là máy tính bảng bự thôi. hheheh
Hi vọng nó sẽ có giá hợp lý, iPad xa vời tầm tay quá.
Chạy Hdh android thì tuyệt rồi
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ít thông tin nhỉ? 😃
Máy tính bảng mà dùng corei7 thì hết pin sớm ....! Tha hồ mà tản nhiệt
Ý bạn là HP Slate? Vâng giới thiệu trước mà bây giờ hoãn sản xuất vô thời hạn. Bạn nghĩ sao?

Cho dù nếu có thì chưa chắc đã hoạt động tốt như mong đợi. Máy tính bình thường mà nhét Core i7 vào chạy còn nóng nữa là máy tính bảng.
CungDu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy bác đúng là tưởng tượng linh tinh, ai lại dùng dao mổ trâu để giết gà!
Máy tính bảng mục đích chính của nó để làm gì mà lại cho con i7 nhồi vào đó. Có mà hâm !
Chả hiểu gì cả!
thua ipad trung quốc chỉ 1t3 đến 1t5 bạn sở hửu 1 e giống y chang chính hãng ......kakakkka
congio
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy tính bảng ngày 1 nhiều. Càng có sự lựa chọn thực ra mình cũng rất thích 1 thiết bị thế này. đi học dễ bỏ vào túi. laptop thì quá lớn. Điện thoại thì quá nhỏ. có 1 cái để xem tài liệu, để giải trí tiên hơn nhiều. Nhưng cũng hy vọng giá rẻ chút chứ cao như mây sản phẩm của apple thì chịu! Chúc tinh tê ngày 1 vui!
baosua
TÍCH CỰC
14 năm
CEO Acer nhìn cầm máy ko pr0 tí nào
Oxi
CAO CẤP
14 năm
Nhiều sự chọn lựa quá. Nhưng tiền thì ko có sự lựa chọn. Sang năm thì tính!
Hehe, 2 năm nữa công nghệ nó sẽ rất khác mà bác, dừng lo chuyện đó 😃

Bác vui nhỉ, thế chẳng lẽ 2 năm nữa máy tính bảng nó cứ đứng yên như thế? Nhu cầu luôn biến đổi bác ạ, cái khủng hôm nay chỉ là muỗi của ngày mai!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019