[CES 2011] Sennheiser CXC 700 - Tai nghe cao cấp với 3 mức chống ồn

TDNC
6/1/2011 9:42Phản hồi: 27
[CES 2011] Sennheiser CXC 700 - Tai nghe cao cấp với 3 mức chống ồn

Có lẽ chưa hài lòng với chức năng khử tiếng ồn của các tai nghe hiện có, hãng âm thanh danh tiếng Sennheiser tiếp tục cho ra đời loại tai nghe hạng sang CXC 700 sử dụng công nghệ NoiseGard cung cấp đến 3 mức độ khử tiếng ồn nhằm làm giảm triệt để mọi tiếng ồn xung quanh trong lúc bạn nghe nhạc hoặc đàm thoại, kể cả khi bạn đang ở ga xe lửa ồn ào hoặc trên đường phố náo nhiệt.

Sennheiser CXC 700 có thiết kế nhỏ gọn và công thái học để bạn cất vừa trong các túi xách nhỏ nhất và có thể đeo thoải mái ngay trong lúc ngủ. CXC 700 còn được ưu ái bán kèm một adapter dùng cổng 6,35mm để gắn vào các máy chơi nhạc di động và hệ thống giải trí riêng trên máy bay. Bộ điều khiển của CXC 700 nằm ngay trên dây đeo và có nút lựa chọn 3 mức độ khử tạp âm:

1. Mức 1: khử các tiếng ồn trong dải tần từ 100 - 400 Hz như tiếng động cơ xe lửa, xe buýt hoặc các máy bay chở khách loại nhỏ.
  2. Mức 2: dành để "trị" các tiếng ồn trong dải tần 400 - 3.000 Hz của các hệ thống máy điều hòa nhiệt độ trên máy bay và trong các tòa nhà cao tầng.
  3. Mức 3: khử các tiếng ồn trong dải tần 100 - 3.000 Hz và kết hợp cả mức 1 và mức 2 để triệt tiêu các tiếng ồn ở nơi công cộng như sân bay, bến xe...
Chưa hết, công nghệ TalkThrough tích hợp trong tai nghe cho phép bạn có thể nói chuyện với người ngồi bên cạnh mà không cần phải tháo tai nghe xuống. Một công tắc trên bộ điều khiển sẽ giúp bạn chuyển đổi qua lại giữa chế độ khử tiếng ồn NoiseGard và chế độ đàm thoại TalkThrough một cách dễ dàng.

Phụ kiện bán kèm theo Sennheiser CXC 700 khá nhiều, gồm có 3 miếng lót tai kích thước từ nhỏ đến lớn, dây đeo dài 1,4 mét, adapter 6,35mm, adapter loại 2 jack cắm 3,5mm, 1 pin AAA (1,5V)... và hộp đựng riêng. Sennheiser CXC 700 sẽ được bán vào tháng 1 này với giá khoảng 320$.

Theo Engadget
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá mắc, mình mới sắm em cx680 xong.
tieuvonhi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi cái giá! Kiểu này làm dc em itouch4 rồi còn j
tai nghe loại này hay quá , cái công nghệ TalkThrough rất ok cho người đi oto
polyester
TÍCH CỰC
13 năm
cái TalkThrough này bên thằng Shure cũng có mà mua thêm phụ kiện. máy giá này bỏ tiền mua đc máy con UE trip fi 10, Shure SE530 rồi toàn 3 driver. con này amature driver.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
V.I.P mắc vậy hèn chi nhiều chức năng khủ ồn.
đáng giá hàng cao cấp ~,~.....................
Mấy cái này hay gây tai nạn giao thông nè, lời khuyên là không mang ra ngoài đường nghe nhạc @@
với cái giá này thì những người nghèo như em mua đc 1 cái máy nghe nhạc luôn rồi TT_TT
Sennheiser CXC 500 đã mãn nguyện lắm rồi giờ tới em này nữa
Cái giá này mua đc 1 con smartphone 2nd rồi :p
Oái , cái giá , ko bit bao giờ mới dám mua . hjx
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
mắc quá chỉ thắc mắc là nó có chống được tiếng cằn nhằn của các bà ko thôi hehe
babydown
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cho em hỏi mua tai nghe Senheiser chính hãng ở Việt Nam chỗ nào vậy,hồi trước có đọc tin trên tinhte nói là Senheiser có đại diện chính hãng ở Việt Nam nhưng quên mất rồi 😔
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
thích hàng của sen lắm
công nhận nghe phê

---------- Post added at 11:27 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

mua ở sv house or tainghe.com.vn or no1.com.vn đấy bác
thaingo84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đợi nó xuống giá còn 100K thì mua............ Tai nghe em mua được cả khối đồ khác rồi
Sennheiser thương hiệu tai nghe cho giới quý tộc rồi.
Cái giá đó là bình thường so với các sản phẩm của Sennheiser
Tiền nào của đó rồi, miễn bàn.

Hôm qua đến SV House mua chiếc Sennheiser CX 870
mua xong nhìn thấy chiếc Sennheiser HD 800 hỏi thử xem bao nhiêu tiền, thấy báo giá 30 triệu, khủng quá. chắc HD 800 nghe thích lắm nhỉ.
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
ôi trời! đúng là hàng cao cấp= mắc quá >"<
n1491988
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất đáng tiền , có điều kiện em cũng mua 1 em
thường ở những nơi ồn mình chả bao giờ nghe nhạc :giggle: => con này xếp xó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019