[CES 2013] Texas Instruments giới thiệu Storytime - máy chiếu pico hình rubik dành cho trẻ em

Blaze1st
8/1/2013 9:6Phản hồi: 27
[CES 2013] Texas Instruments giới thiệu Storytime - máy chiếu pico hình rubik dành cho trẻ em

Nhà sản xuất chip Texas Instruments (TI) mới đây tại CES 2013 đã giới thiệu một chiếc máy chiếu pico rất nhỏ gọn, có hình dạng như khối rubik, mang tên Storytime. Dựa vào kiểu dáng đầy màu sắc, chắc hẳn các bạn cũng có thể nhận ra được sản phẩm này được TI hướng đến đối tượng người dùng là trẻ em - vốn thích xem những bộ phim thần tiên vào ban đêm trước khi đi ngủ. Về đặc điểm phần cứng, máy chiếu Storytime sử dụng công nghệ DLP Pico, có độ phân giải WVGA (854 x 480), cho độ sáng đạt 35 lumen. Storytime cũng có cổng MiniUSB để có thể kết nối với đầu HDMI MHL từ tablet hay smartphone. Bên cạnh đó, nhiều người cho biết thiết bị này có một hệ thống loa ngoài khá nhỏ tích hợp bên trong, tuy nhiên nhân viên của TI lại không nhắc tới bộ phận này.

TI cho biết Storytime có thể xuất ra hình ảnh với kích thước 50" từ khoảng cách 0,91 đến 1,22m (cho phép tuỳ chỉnh focus). Hiện Storytime đã được bán ra tại thị trường Hàn Quốc, tuy nhiên TI dự kiến sản phẩm này sẽ sớm đến Mỹ trong quý đầu tiên của năm nay, giá thành rơi vào khoảng dưới 200 USD.

Theo CNet
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẹp nhiều nhu cầu thật, k làm cái tv cho nhanh
Trẻ em cũng có đồ chơi nữa.
Pico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhỏ nhưng có võ .Pico là e đó :p
màu của google chomre ;]]]
Con nít bây giờ sướng thật 😃
Có thêm bộ lego mới giới thiệu nửa thì hoàng tráng luôn..
Nhớ lúc còn nhỏ chỉ ăn đc bo bo, hôm nào ngon thì đc ăn cơm độn với khoai lang... toàn chơi mấy trò vận động... chạy thấy mẹ luôn 😔
@thtri74 Nhờ vậy nó mới khỏe mạnh và năng động 😁 trẻ con bây giờ sướng hơn với nhiều đồ công nghệ nhưng cũng lười vận động hơn.Mình nghĩ nên cho nó chơi mấy đồ cn ít thôi (giới hạn thời gian chơi đó mà) nên cho đi thể thao vừa khỏe vừa xả sì chét.Nói vậy chứ mình cũng đang mắc chứng lười nè bị la hoài
@thtri74 chưa chắc vậy đã sướng đâu bạn,suốt ngày dán mắt vào mấy cái này ko cận mới là lạ,dù công nghệ có phát triển vượt bậc đến thế nào đi chăng nữa thì cũng chả thể thay thế đc những gì tự nhiên nhất mà con ng có(như mắt,sức khoẻ....)nhìn lại bọn trẻ bây giờ đứa nào cũng trắng,cũng béo nhưng thật ra thì sức chịu đựg rất kém,ít sáng tạo,như mình ng trc cảm cúm ko uống thuốc tự khoi chứ bọn này giờ động tý là phải đi khám này nọ rách việc mà bệnh ko khéo còn thêm ấy chứ😃
mt9011
TÍCH CỰC
11 năm
@thtri74 Đó là con nít nhà giàu bạn ơi !
Cho nít còn lại vẫn như tụi mình hồi xưa, có khi còn khổ hơn ! :(
mua thu ve choi. chan roi tra lai.
người lớn chắc dùng được 😁
Người lớn cũng thích nữa. Hình như không tích hợp thẻ nhớ thì phải, chỉ cho kết nối MiniUSB hoặc laptop như vậy vẫn phiền. Điện thoại bé thế mà còn có thẻ nhớ ngoài...hơi tiếc nhưng đáng mua.
màu đẹp
trẻ em bây giờ...
Nhỏ gọn như vậy dễ đem theo
vntp2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con nít bây giờ phải khuyến khích chơi trò vận động, ôm mấy cái đồ công nghệ miết sẽ béo ú như con heo, não sẽ càng phẳng.
trẻ con tưởng đồ chơi mang ra nghịch đập phát là toi 200$ 😆
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Màu chủ đạo giống màu chrome
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế có xoay được như cục rubic không nhỉ 🆒
Màu mè nhỉ, đúng là đồ chơi trẻ em. Nhiều thiết bị công nghệ ứng dụng quá.
bkreuters
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này hay đó. cho trẻ vừa xem vừa ngủ luôn. 😁
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa có kích thước, chưa dám đưa vào danh sách chờ :p
mình cũng muốn có một cái! nhìn còn thích chứ huống gì là bọn trẻ con chứ..! Ju 😁 :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019