Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chân dung

giakhotanh
31/12/2007 5:49Phản hồi: 11
Chân dung
Lần đầu tiên post hình nhờ anh em góp ý.Cám ơn

11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mẫu đẹp
Cảnh tốt
Nhưng chụp chưa đúng khoảnh khắc lắm.

Chúc bạn có nhiều tấm hình đẹp
Mẫu đang vui mà,hehe.Nếu cuhiep thích mình giới thiệu cho ofline ,nhưng không bảo đãm 100% đâu nhé.
😁 cái này là chiếc S3is hả bác giakhotanh
Lần sau bác cứ zoom 12x, bố cục chặt vào khuôn mặt của mẫu (cách khoảng 1,5-2m) thì sẽ hạn chế được nhược điểm của máy compact nói chung

Nếu mời được mẫu này thì bác ra tay nhé, CN tới sẽ off công nghệ như dự định :D
Đúng là S3is ,nếu zoom 12x sợ bị rung tay đ1o bác, lần sau thử xem yhe61 nào.Cám ơn đã góp ý.
he he...chi cứ tiếp tục phát huy nha.
Da mẫu hơi bị over. đề nghị bác chỉnh sửa thêm. Ở góc độ này nhìn rất phản cảm không thấy được vẻ đẹp của mẫu. Nếu bác chụp chân dung thì phải lưu ý xóa background bằng cách thắt khẩu lại.

Ps: Có giới thiệu mẫu được không bác 😁
Cám ơn góp ý của flyingmagicain,mình cố gắng trao dồi kỷ thuật.
Tiếp thêm 2 tấm nữa các bạn góp ý giùm.
http:////farm3.static.flickr.com/2074/2159983159_4ececf7c07.jpg?v=0

http:////farm3.static.flickr.com/2135/2159983139_05b15c538d.jpg?v=0
tấm thứ nhất bị ngược sáng, phải dùng ống kính đắt tiền mới làm bạn được với mặt trời. Vẫn bị lỗi là lẫn với background, mẫu ko nhìn vào ống kính. Crop chưa chặt khuôn hình.

Tấm thứ 2 thì chụp tránh chụp từ trên xuống thế, nhất là cái cổ áo bị cỏ che mất như thế thì phí cả công chụp 😁
Ống rẻ tiền cũng chụp ngược sáng tốt. vấn đề chỉ là đo sáng thôi. Hơn nữa thường là những bức chân dung chụp ngược sáng sẽ ấn tượng hơn là những bức xuôi sáng
hai cái này bạn Cộng lại với nhau thì sẽ có một tấm cực chuẩn.
Pro nên để ý khoảnh khắc bấm máy, nên phô diến vẻ đẹp của người mẫu.....
okay.........
Cám ơn bác ometa020983 đã lôi topic này lên,vậy là một năm đã trôi qua từ ngày mình tham gia diễn đàn này.Mình xin update vài hình chân dung sau một năm học hỏi với anh em ở đây,rấ mong anh em góp ý nhé.Cám ơn AE đã xem hình.

1/

2/

3/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019