Chất lượng nghe nhạc trên iPhone.

huydan_vb
12/10/2018 20:18Phản hồi: 10
Chất lượng nghe nhạc trên iPhone.
Mọi người cho hỏi cùng 1 bài hát, cùng 1 chất lượng 320 hay lossless,
nếu nghe trên Zing mp3, nhaccuatui, và Music (Ứng dụng Nhạc mặc định của apple) thì iphone sẽ cho ra chất lượng có như nhau không nhỉ?
hay là cái nào hay hơn
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mobius
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như nhau - nếu nghe qua cái đầu ra cắm ngoài (dongle) của iPhone. Tai người thường và tai nghe thường khó mà phân biệt được mp3 320 vs lossless. Tai nghe của apple thì chỉ cần mp3 128 kbps là ok.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mobius Mình muốn hỏi nghe trực tiếp phát ra loa ngoài iphone thì chất lượng có như nhau ko, và nếu kết nối với loa ngoài thì nguồn nào sẽ cho chất lượng tốt hơn.
Nếu nghe 128 như lời bác nói thì bọn zing vip với nhaccuatui nó chết đói mất
@huydan_vb cứ có dây sẽ hay hơn bất cứ cách nào nhé
mobius
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huydan_vb Loa ngoài là loa của iphone hay bluetooth? Cả hai đều cho chất lượng kém hơn đường qua dây của iPhone
@huydan_vb cái quan trọng nhất là " tai" của mình để nghe mà thím ko nhắc tới
Văn Long 89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lý thuyết thì càng cao càng tốt. Nhưng loa ngoài của iphone thì như nhau cả thôi. Khó phát hiện lắm. Chỉ có tai nghe loại tốt mới có sự khác biệt rõ ràng.
nghe bình thường ko phát hiện nổi đâu bạn 😁 cá nhân mình thấy v
Nghe qua loa ngoài thì như nhau cả thôi. Có điều âm thanh to nhỏ tuỳ moden. Nhưng nghe trên xs max phê vãi. To mà hay
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím Em đã mua xs max, âm cũng to, nhưng cũng không hay tới mức như bác quảng cáo.
Chắc em nghe nhiều trên macbook pro nên chuyển về nghe đt thì thấy bình thường quá
@huydan_vb Hay là so với loa ngoài của đt khác chứ sao so đc với loa máy tính hả bac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019