CHIA SẼ VỀ TAI NGHE SONY WF-1000X M3.

Mai_Xuân_Cảnh
14/8/2019 12:36Phản hồi: 11
Trưa hôm qua, mình mới nhận được hàng tranh thủ test luôn cho nóng.
Mình đã đeo thử trong nhiều môi trường khác nhau (trong phòng, ngoài đường, trong quán cà phê và trong cả nhà máy sản xuất nữa), mình cũng thử kiểm tra kết nối của tai nnghe và có một số nhận xét sau:
• Về mặt kết nối thì không có gì để bàn nhưng mình thử đi cách xa khoản 30m thì gần như mất kết nối.
• Những tính năng của tai nghe thì nhiều bài viết quá rồi không cần nói lại. Có một điều các bạn cần chú ý là đừng thần tượng tính năng chống ồn của tai nghe quá. Đúng là nó rất ngon nhưng không thể nào bằng tai nghe trùm đầu nhé. Các bạn mua tai nghe chống ồn nhét tai lần đầu cần lưu ý, nó không chống ồn như “ điếc” đâu nhé, đôi khi vẫn nghe tiếng nói chuyện nơi công cộng (đừng mở nhạc quá lớn coi chừng điếc thật).
• Anh em nào có dự định mua tai nghe để đi ngoài đường nghe khi đi xe máy thì cân nhắc kỹ. Khi đi ngoài đường tai nghe sẽ đón gió và phát ra tiếng kêu “ rột rột” rất khó chịu và nghe gọi thì bên kia sẽ nghe ù ù không nghe rỏ tiếng nói của bạn đâu. Mình đã thử nhiều lần giữa con này và tai nghe có dây của Apple và xác định đây là do mic gọi( vì mình cũng có thử dùng với cục bloutooth cho tai nghe Apple nữa cũng nghe gọi bình thường không kêu ù ù khi chạy xe). Mình đội nón ½ đầu nên thế có thể các bạn đội nón ¾ hay full lại khác.
• Khi mình kết nối với 2 thiết bị bloutooth thì nó nhận cả 2 thiết bị nhưng chỉ phát âm thanh ra một thiết bị thôi. Mình chưa rành lắm cái này.
• Các bạn nên cài thêm phần mềm headphones connect của Sony để có thêm nhiều tùy chọn.
• Chất lượng âm thanh miễn bàn. Mình thích roock, thích bass nên Sony với mình rất hợp không có bình luận gì thêm. Mỗi người mỗi khác nên mọi người cố gắn trải nghiệm trước khi mua.
Chúc các bạn chọn được tai nghe thích hợp cho mình. Chúc buổi tối vui vẻ
• Chất lượng âm thanh miễn bàn. Mình thích roock, thích bass nên Sony với mình rất hợp không có bình luận gì thêm. Mỗi người mỗi khác nên mọi người cố gắn trải nghiệm trước khi mua.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc trước bạn có trải nghiệm wf1000x chưa bạn
@meokurocute2 Mình chỉ nghe thử ở cửa hàng vì con 1000x bị nhiều người chê quá
Con này nhìn to nhỉ
@Manhtoan112 To. Nhưng đeo cũng thoải mái lắm.
Bạn ở khu vực Hà Nội hả bạn ? Mình ở HCM chắc hôm nay hoặc ngày mai nhận được hàng
@luna_killer Mình cũng ở TP.HCM mà. Mình nhận hàng ở Sony center Gò Vấp
@Xuân Cảnh Mai Cái bữa oder trên site của Sonycenter mình chỉ thấy có hàng ở ngoài HN nên mình đặt ngoài đó , chắc có lẽ hôm nay ship tới .
Bạn order có nhận đc thêm quà không ?
@luna_killer Có thêm cái loa XB12
@luna_killer Hôm 29/7 mình lên đó nghe thử thì nhân viên nói chưa có hàng, hỏi mình có cọc tiền lấy tai nghe không thì mình cọc 500. Đến trưa ngày 13/8 thì nhân viên gọi lên nhận hàng.
@Xuân Cảnh Mai Mình đặt hôm 31/7 qua ngày sau thì hết cho order , tiếc cho mấy ae đặt chậm chân . Nhân viên bên Sony center báo sau 13/8 trả hàng
htainger
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này vừa đi vừa nghe có ổn không pro, em có con qc35 mà chống ồn kiểu gì vừa đi vừa nghe nó có tiếng bước chân kịch kịch khó chịu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019