Chiếc thẻ nhớ SD được tích hợp này có thể giúp bạn chống rung một cách hiệu quả

Gia Tường
12/8/2016 11:55Phản hồi: 24
Chiếc thẻ nhớ SD được tích hợp này có thể giúp bạn chống rung một cách hiệu quả
virtualGimbal là một đầu chuyển MIcro SD sang SD, và tích hợp con quay hồi chuyển 3 chiều. Khi gắn vào khe thẻ nhớ của máy, mọi sự rung động của Camera sẽ được ghi lại và những thông số này sẽ được dùng để khử rung động một cách chính xác trong quá trình hậu kỳ. Khi muốn dùng phụ kiện này như một thẻ nhớ, bạn chỉ cần cắm một chiếc thẻ Micro SD vào.

Thực ra ý tưởng này không mới, nó tương tự như thiết bị SteadXP mà mình giới thiệu với các bạn trước đây. Tuy nhiên đây là lần đầu người ta có thể thu nhỏ thiết bị này chỉ bằng chiếc thẻ nhớ. Điều này giúp giải quyết vấn đề về sự cồng kềnh và cân nặng của các hệ thống chống rung hiện nay.

Video thử nghiệm video không có chống rung (bên trái) và có chống rung với virtualGimbal​

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
Quá hay
Quá tuyệt
cơ mà....cứ để nó rung thực tế hay hơn
ở clip bên trái mắt e nó đứng yên khi xem mặc dù hình ảnh rung
chứ ở clip bên phải chống rung quá tuyệt nhưng mắt e khi xem nó đảo theo khung còn hơn....ảnh rung
:oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung Cái này nó dùng phần mền hoặc cầm 1 cái khung đúng trước tivi nó lắc 😁. Thấy trung tâm của hình 2 bên không hề rung
@writedung cái khung bên phải chỉ để hình dung đc ra quá trình nó xảy ra thế nào thôi còn khi đưa vào xử lý video thì sẽ là 1 khung hình ổn định nó crop xung quanh đi rồi
@writedung Cái đó để đỡ mất thời gian khâu hậu kỳ hơn chứ phải để xem video kiểu đó đâu bác
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung sau hậu kì sẽ cắt đi những phần thừa mà bạn 😃
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
chỉ hơn so với nội suy phần mềm thôi chứ so sánh với chống rung quang học thì là một trời 1 ao đấy😕 căn bản như mất rìa xung quanh;)
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
Sao chỉ cái board không mà không có linh kiện nào trên đó nhỉ
chiensi357
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy cái này thật sự ko hiệu quả lắm. muốn ko rung thì bị mất hình. rung nặng là mất 1/3 khung hình do nó cắt mất phần bị rung. như video bên phải có lúc nó nhảy 1/3 khung mình rồi. coi chóng mặt thêm. còn xài soft phải chọn góc rông 1 chút về làm lại thì bị mất chút cũng đc.
chống rung cầm tay ok hơn.
mokakdha
TÍCH CỰC
8 năm
Sao cái khung bên phải lắc lư dữ dội vậy
@mokakdha cái bên phải là xài tool mới được đó bạn 😁
Hỏi mọi người 1 câu hỏi ai biết thì xin chỉ giáo : Con zenfone 3 ( bản 8và 9t ) mình thấy ghi thông tin là có chống rung quang học 4 trục khi chụp ảnh , còn khi quay phim chỉ có chống rung điện tử . Mình muốn hỏi mọi người là chống rung điện tử ở điện thoại là 1 kiểu phần mềm đúng ko ?!!! Tại sao zen3 lại ko dùng luôn chống rung quang học khi quay phim luôn mà phải dùng đến chống rung điện tử ???? Những điện thoại khác như s7 , ip 6 (s) + hay note 5 note 7 cũng dùng éo khi quay phim như zen 3 đúng không ????
nmh1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@choinon2002 Bạn kia đang hỏi là tại sao ko dùng đc OIS đối với việc quay video thì bạn trả lời là bởi vì ko dùng đc. Thông tin của bạn thật là bổ ích. Thay mặt bạn kia cảm ơn bạn!
@hoanghaidang Quay để dùng được thì không thể là 1 bộ cam nhỏ như đt được, vì quay là nó ghi lại liên tiếp nhiều khung hình, nên cần 1 bộ chống rung to hơn nhiều.
@Brandon T mình cũng thắc mắc nhưng câu trả lời của bạn chưa thoả mãn mình. Vì có chế của chống rung quang học là bù trù chuyển đông của tay người cầm điẹn thoai thì chụp và quay đều có tác dụng chứ ta. Ít nhiều cũng có chứ.
@hiepthong Chụp là chụp 1 ảnh tĩnh, nên cái cụm cam đó nó bù trừ trong lúc bạn bấm chụp được. Còn quay là phải bù trừ suốt, hơn nữa tay bạn di chuyển rung lắc rất nhanh, chả có cái hệ thống nào bù trừ nổi mà không đắt đỏ với lại đủ nhỏ để nhét vừa cái cụm cam.
Bạn lên mấy trang bán hàng nước ngoài như Amazon.com sẽ thấy nó bán rất nhiều bộ chống rung cho điện thoại, chỉ là hàng cùi thôi nhé, xem giá nó đi rồi bạn hiểu tại sao bộ chống rung quay không được áp dụng cho đt.
Sao lại chống rung nhỉ
Chị e phụ nữ ko thick đièu này còn phải bỏ tiền ra mua máy rung lắc mạnh cơ đấy
beanladen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chống rung máy quay thấy khủng nhất là dòng BOSS của Sony đơn cử PJ790 ngồi sau xe máy quay im ru, mướt rượt.
Còn cái thẻ nhớ này có cho crop bớt phần rìa ko thớt, chống rung rất ổn nhưng khung đen nó đá lên đá xuống vầy phim ko giao khách được đâu. Cho hỏi thêm nữa nó dùng phần mềm bào để ra thành phẩm, có giảm chất lượng ko 😁
bobo19966
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa kết hợp cái này với cả chống rung quang học tay cầm gimbal, ròi OIS trong camera, chắc có động đất banh hành tinh cũng chả rung đc 😁
Chắc đỡ hơn chứ thế kia thì chống rung quang học nghỉ hết
Đọc cái title tưởng Thẻ nhớ dùng cho người giật kinh phong, khi lên cơn thì đút thẻ vô điện thoại là hết rung chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019