Chip A6X có xung nhịp 1,4GHz, iPad đời thứ 4 là thiết bị di động mạnh nhất của Apple

Duy Luân
30/10/2012 13:38Phản hồi: 278
Chip A6X có xung nhịp 1,4GHz, iPad đời thứ 4 là thiết bị di động mạnh nhất của Apple
Screen Shot 2012-10-30 at 10.00.11 PM.png

Khi ra mắt chiếc iPad thế hệ thứ 4, có hai điểm mới mà Apple nói đến, đó là cổng kết nối Lightning với kích thước nhỏ gọn hơn dock 30 chân cũ và chip A6X mới. Trong khi cả thế giới vẫn đang chờ đến ngày bán ra mẫu tablet này (2/11) thì trên trang web của công cụ Geekbench đã xuất hiện kết quả benchmark của nó. Theo như thông tin được ghi nhận thì SoC A6X hoạt động ở xung nhịp 1,39GHz với hai nhân ARMv7. So với bộ xử lí A6 trên iPhone 5 thì con chip này nhanh hơn 0,39GHz ~ 0,4GHz, mang lại sức mạnh tính toán tốt hơn cả mẫu smartphone cũng của Apple.

Còn khi so sánh với chip A5X trên iPad thế hệ 3 thì ngoài phần xung nhịp cao hơn, một nhân đồ họa nữa đã được thêm vào, nâng tổng số nhân GPU lên 4. Apple nói rằng chip A6X sẽ giúp iPad thế hệ 4 nhanh hơn gấp đôi so với iPad đời trước. RAM thì vẫn giữ dung lượng 1GB. Với số điểm khi đo bằng Geekbench là 1757, iPad đời mới đã trở thành thiết bị di động cầm tay mạnh nhất của Apple tính đến thời điểm hiện tại, vượt trội hơn nhiều so với con số 791 của iPad Gen 3.

278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại mạnh nhất ak..giống vụ camera ngon nhất..hay bản đồ ngon nhất...hay cả vụ tỉ lệ vàng là đẹp nhất....ôi...apple 2010 đâu rồi..
@andysport ông phán cứ như người nhà lão job, không đua theo ngồi đó mà ôm con 3.5", giỏi tài cứ ôm đi
@luong_duy_khanh Ôm gì kể ng ta, làm gì xoắn như bị giật kinh thế nhỉ, mắc cười
ky_kisken
TÍCH CỰC
12 năm
@xukxikx Nói như bạn thà đừng nói. Nhà bán phở ngày nào cũng ăn thì phải phát ngán lên rồi. Còn người ít có điều kiện hơn mua được và được sử dụng cảm giác nó khác chứ.
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
@banchat9x tội nghiệp mấy bác "GATO" quá đi!
sao cứ phải khổ thế nhỉ 😃
Chắc anti apple ko hứng thú vào anti nữa nhỉ.hihi

Sent from my SGH-T999 using Tinhte.vn
@ngaythu6-lamuor chả có anti nào vào anti táo hết mà chính người dùng của táo chửi táo thôi, tớ là một điển hình nè, pố lão tim cook, lão nầy chỉ có tài biến hóa rất nhanh sp của lão làm ra, từ new thành old ipad, lão chết đi cho thiên hạ nhờ
marcong
TÍCH CỰC
12 năm
@ngaythu6-lamuor Mình chỉ tiếc cho các bạn ấy thôi ngoài ra chẳng có gì cả. Haha
aiaia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhanh hơn, cao hơn, xa hơn rồi rơi xuống đất
Lại có thêm động lực mua ipad4 rùi.
Còn các anti lại có thêm "động lực" để so sánh với các chip 4 nhân rùi.
@xuongrongdem Nhanh hơn chả làm gì. Tự nhiên ra cái đùng làm mất hứng.
Chỉ với 2 nhân đã ăn đứt các máy khác rồi.
Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
@xuongrongdem cần gì so sánh 4 nhân so sánh voi nexus 10 ấy 2 nhân đó 😁
Bó tay! ra muộn nhất thì phải là mạnh nhất rồi
sau mỗi lần lần nào cũng.gấp đôi....
lastbet
TÍCH CỰC
12 năm
@minhvip501 không còn lần gấp đôi nào nữa đâu bạn. Apple hết bài rồi, đi đua phần cứng với android thì sắp thua đến nơi rồi. Google ngày một hoàn thiện hệ điều hành của mình cho ngang bằng ios, còn phần cứng thì google cũng sắp ra em điện thoại khủng bố về giá cũng như cấu hình ( dù hình dáng sẽ từ từ trau truốt sau).
@minhvip501 =)) duy chỉ có ram thừa rồi không cần nhân nữa, mà màn hình retina mà chỉ cần 1G ram đúng là IOS 😁
Làm ơn đừng anti nào post hình ipad mini và iphone 5 troll nữa nhé. Cảm thấy anti ngày càng đông và hung hãn trên tinhte :eek:😕

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@tieuthientuan Điều đó càng chứng tỏ càng ngày càng có nhiều người ghét thằng Táo thối này.
@iWC đâu, ít lắm, ai dùng apple thì rất ít khi kêu ca, k phải vì họ k muốn kêu ca mà vì chả có gì mà kêu ca cả. =)) trước mình cũng kêu ca vì cái iphone nó cứ tự xoay màn hình, sau mới biết là mình k biết tắt cái tự động xoay thế nào, hồi đó nguy hiểm định gửi thư cho Apple yêu cầu khẩn cấp là bổ sung tính năng tắt xoay màn hình
@iWC Biết thối mà tối ngày nhào vô ngửi. Riết nghiền như hít keo rồi hả?
G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix "the new ipad" của mình giờ performance chưa bằng 1 nửa so với "the newer ipad". Ghét Apple 😔
@G0dl1kE cùng chung số phân với bác này 😆
@G0dl1kE có sao đâu, bác dùng cái gì mà thấy nó chậm ko chịu đc lúc đó mới kêu chứ nhanh hơn vậy để làm cái gì nào ? ko lẽ vào ứng dụng nhanh hơn 1s cũng đáng bỏ tiền ra đổi à
@virusday_123 ùh chíp x2 thì chỉ để chiến games siêu siêu khủng thôi =)) cỡ new ipad đã chưa thấy cái gì làm khó được nó rồi
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duc12atl mình nghĩ có đó bạn thèn wild blood mình chơi lúc dùng chiu nó lag lag nè !!!!
Imdie
ĐẠI BÀNG
12 năm
@G0dl1kE Có hai cách để cho bạn làm bây giờ.
Cách1: ghét apple
Cách2: bán lại tại vn rồi mang tiền sang mĩ( ko kể tiền vé máy bay) rồi mua "the newer ipad"
Lại tin dìm hàng ae dùng " the old ipad " nữa rồi.
Các hãng cạnh tranh ngày càng gay gắt.

Nghe nói, các ông lới như Facebook, Nokia...
Củng đang chuẩn bị tham gia vào thị trường máy tính bản.

Các sản phẩm làm ra ngày càng đẹp hơn ...
Cấu hình ngày càng mạnh và cao hơn...

Hy vọng trong tương lai, các hãng sẽ đẩy mạnh cạnh tranh giảm giá sản phẩm,để dành lấy thị phần.
Thì người tiêu dùng chúng ta được hưởng lợi nhiều hơn!
Dể tiếp cận với các sản phẩm cao cấp hơn !
2/11 em unbox ipad 4. mới bán xong con ipad 3 xem như 5 tháng lỗ 100usd cũng ko nhiều. tội mấy bác mới mua 😔
@le hoang tuan Bán giúp mình với. Bán như nào mà hay rứa
@nguyenlamngochai em bán trên ebay bán à ( em ở US ) bác lên 5igay rao bán đi em nghĩ chắc cũng dc giá mà
@le hoang tuan lỗ 100$ là ngon rồi 😁
appe cái gì chả ngon cái gì chả manh
rồi sau đấy là lơời sin lỗi
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Khủng quá! Ipad2 đối với mình thì quá ổn rồi.
Xài hàng apple bay giờ nguy hiểm quá. Ra hàng mới liên tục
mạnh nhất cũng k bằng cái chip s4 của lumia 820 hoho ! vào đây mà gạch đi ifian
@chmaiyeutr =]] bệnh nhân của nokia
Vẫn chung thuỷ với em ipad 1 (IOS 5.1.1) của mình, chạy vẫn nuột, không bị giật và lang
Phần mềm tốt không có phải là kẻ giết phần cứng killer hardware. không cần phần cứng phải thật mạnh mới chạy mượt
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Nói không phải chê chứ nhìn màu mè giống đồ chơi của con nít quá
@lesud bạn có quyền lựa màu đen hoặc trắng 😃
@lesud đồ chơi con nít nhưg làm đc nhìu chuyện của người lớn mới ghê. hehehe
phong0210
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh thấy apple ra ipad 4 nhằm thống nhất toàn bộ các sản phẩm di động của mình cùng sử dụng cổng lightning hơn là mang ý nghĩa như là 1 nâng cấp cần thiết k thể thiếu.
Tuy nhiên luôn đánh giá cao mọi sản phẩm của apple!
@phong0210 ko đúng. nếu nhìn lại lịch sử phát triển ipad thì mỗi đời chỉ nâng cấp chip là chính và làm mỏng hơn. giờ đã đạt đến độ mỏng giới hạn thì ipad 4 với chip gấp đôi ipad 3 thì có thể coi là hoàn toàn mới chứ.
Chỉ là so đồ trong nhà với nhau thôi mà anti vào làm gì 😆

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
kyn_krai
TÍCH CỰC
12 năm
@tungd3009 Vậy à,so geekbench 2 với cả One x và s3 rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095