Cho em hỏi gấp về mã Ipad ZP/A là của Sing hay Hong Kong?

phuongthy
2/11/2013 13:40Phản hồi: 24
Em có vấn đề này muốn các bác giúp đỡ. Có người bạn nhờ em mua 1 Ipad air mã là ZP/A thì cho em hỏi là hàng HongKong hay hàng Singapore vậy các bác? Người ta nói là Ipad & Iphone khác nhau, Iphone phân biệt rõ ràng ZA là Singapore, ZP là HongKong, còn Ipad thì dùng chung mã ZP/A. Em đang rối bời người vì người bạn nhờ mua đòi bảng ZA. Bác nào có kinh nghiệm về vần đề này trả lời giúp em nhé! Xin cám ơn mọi người.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ Hồng Kông hay Sing đều chung mã ZP/A hết rồi.
phuongthy
TÍCH CỰC
10 năm
Có bác nào trả lời thêm giúp em được không? Sao em tìm trên mạng thì đa số nói ZP là máy Hong Kong.
@phuongthy iPad là ZP/A rồi b ạ . ZP vs ZA chỉ dành cho iphone thôi 😁 .
beni1405
ĐẠI BÀNG
10 năm
ZP/A là sản xuất tại HK nhưng phân phối tại Sing bạn nhé. Máy mình đặt online trên apple store Sing hôm nay đuôi là ZP/A
trilong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@beni1405 Thế là bây giờ tớ mới biết ở Hồng Kong có nhà máy sx ipad của Apple!
phuctran17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@beni1405 Có được BH toàn cầu k bác?
@phuctran17 đc bạn, chỉ có Iphone là ko được
Mình cũng xúc em ấy hôm 1/11,cũng mã ZP/A luôn.
Ipad iphone nao sx ở HKong thế bạn ???
trilong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Andykool1810 Hừm, có vấn đề về đọc, hiểu!
ipad 4 mã J/A là của nước nào zậy
@jocker0308 Nhật Bản
@astroboy9595 tks ban 😃
Cho mình hỏi một tý, iPad mini của mình mã là B/A mình ko biết nó ở nước nào mình tìm thử trên google mà Không ra, bạn nào biết chỉ hộ mình với
diamond488
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Baby0974464824 Bạn biết xuất sứ chưa máy mình củng thế mà ko biết của nước nào?
@diamond488 B là xuất xứ của nước Anh nhé, hàng châu âu dùng ngon hơn đấy
@lapcon86 Ai bảo bạn dùng ngon hơn. Đúng là nhảm
Các bác cho em hỏi , hôm nay em mua 1 con iPhone 5 . Nó có mã như thế này mà e ko biết của nước nào sản xuất và cũng ko biết dãy số đằng trước là biểu hiện cái gì ? Bác nào biết chỉ giúp e nhé . Mã Là : "FD298ZP/A" cái này là iPhone 5 nhé , các bác đừng nhầm sang iPad 😁:D:D
ycnghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Góp gạo, chung vui ace, nhiều nguồn:
ZA: Singapore (Bản Quốc Tế).
ZP: Hong Kong (Bản Quốc Tế).
EU là những nước bên Châu Âu, VD: Pháp (F), Úc (XA),…(Quốc tế và Lock).
LL: Mỹ, có cả Quốc tế và Lock nhé.
HK: Hàn Quốc
C: Canada
B: Anh

VN>>>Việt nam mềnh
LL>>>USA người ta
ZP>>>hồng kong cạnh nước mềnh

Các sản phẩm của Apple đều giống nhau cả, nhưng chỉ có bàn phím là hơi khác nhau tùy vào thị trường cung cấp...Ví dụ như 2 part trên thì ta thây LL/A là part có xuất sứ giành cho thị trường nội địa Mỹ (US đó bạn), bàn phím "only" US langugue, còn ZA/A là part cho xuất sứ từ Singapore (SNG) và bàn phím cũng chỉ duy nhất tiếng US, ...thêm nữa bạn có thể thấy các bản phím song ngữ (loại này thường rẻ hơn nhiều so với loại bàn phím chỉ US) như US/Thái với part là TH/A, hay giun dế (Nhật bủn, hồng công, ma cao, đầi loan, Hàn quốc...)/ US, Pháp/US- part FR/A,,.....

Tóm lại, tùy theo thị trường phân phối mà có part riêng để ứng với mỗi loại thị trường như vậy,Còn các sản phẩm của Apple thì giống nhau cả thôi ^__^!.
ZA mới la SNG, kon day la ZP/A mà. Sản xuất nội địa vs hôk # nhau về chất lượng hôk
Các đại hiệp cho em hỏi ké ipad air 2 mã MH172HC/A là của nước nào với ak :3
Ipad của mềnh có mã ZP/A , nhà phân phối nhập về từ Hương Cảng (Cảng có mùi hương) tức là Hongkong, không phải loại Hongcong bên hông Cholon đâu nhá.
J/A là gì các cụ
@dreamme458 Japan đó bạn
Tớ cũng mua con ip ở Singapore về check mã thì là ZP/A nè rồi không biết nó là gì luôn 🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019