Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Chrome 28 sẽ bắt đầu sử dụng bộ nguồn Blink, bản ổn định ra mắt "trong khoảng 10 tuần tới"

Duy Luân
5/4/2013 18:14Phản hồi: 77
Chrome 28 sẽ bắt đầu sử dụng bộ nguồn Blink, bản ổn định ra mắt "trong khoảng 10 tuần tới"

Google mới đây đã tiết lộ rằng kể từ Chrome 28 trở đi, Google sẽ chính thức chuyển sang sử dụng bộ nguồn dựng trang Blink thay cho WebKit. Trên video trả lời các câu hỏi của cộng đồng lập trình viên, Paul Irish - một trong những thành viên quan trọng thuộc nhóm Chrome của Google - nói rằng hiện Blink đã có mặt trong một số bản build Chrome Canary, còn phiên bản ổn định thì "sẽ ra mắt trong khoảng 10 tuần tới". Như vậy, Irish đã gián tiếp xác nhận rằng bản Chrome 27 beta mà Google vừa công bố vẫn còn dùng WebKit như từ trước đến nay. Irish không đề cập khi nào thì các bản beta của Chrome 28 với bộ nguồn Blink được giới thiệu, tuy nhiên nhiều khả năng là sẽ sớm hơn thời điểm "10 tuần" nói trên.

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn thích và tin dùng Chrome từ cái ngày mà Firefox còn đình đám. ^^
@Dw1405 Sao k tải offline của google mà phải tải từ source khác ??? Key word: chrome standalone là nó ra cái trang của google cho tải bản offline thay thế(alternative) mà
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@Dw1405 Ai bắt bạn tải chỗ đấy làm j , tải bản standolone trên chính trang của Google có phải hơn ko
@M3ga Sặc,mình vẫn sài hàng chính chủ google.Tại bác kia thắc mắc nên trả lời thôi 😕
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vnstockguru lần đầu tiên mình thấy có ng chê chrome và khen IE, còn mình dùng tới 4 cái máy lận, 2 pc, 1 ipad, 1 điện thoại, ko có chrome sync mọi dự liệu giữa các máy thì móm rồi, đơn giản mà hiệu quả, còn cái copy paste mà bạn nói mình vừa thử đến 5 6 lần chẳng thấy dấu cách đâu mới tài chứ, chắc bạn dùng phải bản cũ hay gì ha, mình down bản english trên trang chủ, update thường xuyên và chưa bao giờ thấy có cái vụ này luôn ấy
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết có còn tốn tài nguyên như trước không. Em vẫn dùng Opera và Pale Moon, có đa tiến trình đâu mà cũng chẳng thấy crash bao giờ!
Chrome càng ngày càng ngốn ram. Hoảng khi dùng lap bằng pin 😕.
@hoangpk001 Ram tiêu thụ rất ít điện. Và dù cùng một Ram mà bạn sử dụng hết 1G hay là 2G thì công suất tiêu thụ không đổi.
@M3ga máy bạn thế éo nào ấy chứ mình dùng firefox mở 3-4 chục tabs suốt có sao đâu. chỉ có điều tất cả các tab đều là 1 process firefox.exe nên nếu 1 tab đơ sẽ khiến firefox đơ luôn phải ngồi chờ. chrome mà mở trên 20 tabs thì Ram nó ăn phải biết!
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@4ever1lov3 tab của chrome nó phân ra nên những tab nào đang ko dùng nó sẽ chuyển về chế độ nghỉ , ông Firefox cả lũ chạy cùng nhau nên ngốn CPU hơn Chrome nhiều và 1 tab toi là tất cả cùng toi. Có thể máy bạn mạnh nên ko thấy sao chứ máy mình dùng cảm giác thấy rõ nó chầm chậm , đơ đơ hơn Chrome. Mình ko biết Chrome nó làm kiểu j nhưng 5 tab Chrome chiếm mất 500 MB RAM nhưng 30 tabs Chrome cũng chỉ chiếm hơn 900 MB RAM , mà RAM laptop bây h toàn ít nhất là 2GB việc j phải xoắn về RAM , RAM rẻ ko , ngốn CPU hay GPU nhiều mới sợ. Còn cái crash của Chrome chính xác là do 2 cái plugin IDM vs Skype , IDM thì chỉ cần nâng cấp bản mới nhất là ổn còn thằng Skype như kiểu M$ chơi đểu Google ý. Mình nói vậy vì mình dùng Chrome trên Linux ko bao h crash còn trên win 8 thì thỉnh thoảng
@M3ga Mình cũng dùng Chrome trên Linux. Mấy cái lỗi ngớ ngẩn khi dùng chrome trên Win là ko bao giờ gặp.
Bi Chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chorme giao diện thân thiện
Chrome dc cái nhanh và đồng bộ tốt. 2 cái qtrong nhất, nên mình quen dùng rồi

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
vẫn xài FF (sau này là Palemoon với Waterfox) từ hồi bản 1.0 tới h và vẫn trung thành với nó mặc dù trong máy bao h cũng có 3-4 trình duyệt khác. Dù có chậm hơn chrome chút nhưng luôn ổn định. Chrome giao diện nó gọn quá mức, nhiều thứ thông tin cần thiết nó bỏ luôn nhìn phát bực. Gần đây có nhiều việc phải dùng tới chrome nhiều hơn, thấy crash cũng nhiều hơn, dùng trên 4 máy khác nhau đều chung 1 hiện tượng. Đó h xài cũng ko để ý tới RAM lắm nhưng mới mở bài viết hôm qua trên engadget lên mà hoảng hồn
http://www.engadget.com/2013/04/05/googles-blink-engine-hints-at-more-streamlined-chrome/
@FullOfLove Đúng là Chrome ngốn ram thật, và có lẽ vì vậy mà khi mở nhiều tab thì ngon hơn firefox nhiều, vì mình thường mở 20-30 tab, có khi hơn nữa 😁
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Chrome chỉ thích hợp dùng cho PC, dùng Chrome android thấy ngốn pin wá. Ko biết update này có cải thiện đc ko vì dù sao dùng Chrome có sync PC cũng hay

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@Brian88 Chrome android ngốn pin à, mình ko để ý điều này, mình chỉ thấy chrome android chưa được mượt lắm thôi, so với firefox và dolphin trên android. Nhưng tốc độ tải trang của chrome android thì mình thấy là nhanh nhất. Thấy nhiều người bảo xscope gì đấy rất ngon nhưng chưa thử, để hôm nào thử xem 😃
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@sunspider mình cũng mới để ý vài tuần gần đây thôi, đang dùng browser AOSP thấy cũng tương tự như chrome chỉ thiếu cái wipe chuyển tab. Còn nếu bác muôn tốc độ + nhẹ nhàng + đỡ hao pin nhất thì dùng cái này nhé, có điều nó xấu mù =]]]
Để coi có khả quan hơn ko? Chứ như bây giờ thì CC rất ko ổn định! Crash đến nỗi ko dám xem film online = CC!
Chrome cải tiến liên tục, không mỏi mệt. Web search đã làm nên tên tuổi GG, bây giờ 1 web browser tốt nhất là cách để GG lôi kéo khách hàng của MS. 😃
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang mong chờ Opera webkit đây. Opera rất mạnh khoảng bộ nhớ, rất tiết kiệm ram mà chạy rất mượt mà.
Em là em cứ mở tầm 20 tabs Maxthon, tầm 20 tabs Chrome, hơn 10 tabs FF, 5 tabs IE và đúng là Chrome hay dính crash thật. Vẫn dùng nó vì nó hỗ trợ đồng bộ khá tốt. 😁
mình dùng Chrome là chính nè
Sao ko thay cap nhat chrome 27 cho android?
tốn ram..tốn cpu...crash :3 thương lap
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@hauve911 hơi nhầm chrome chỉ tốn ram chứ cpu ngốn ít nhất trong các loại nên dùng chrome rất mượt mà , thoải mái. Crash chủ yếu là do mấy cái plugin vớ vẩn bạn cài vào thôi
crash extension IDM là chủ yếu, còn crash Flash thấy thỉnh thoảng thui @@
xkagaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như phiên bản 26 nó bị ghẻ
Chrome giờ dùng như hạch, Google đang ngày càng bộc lộ rõ cái sự số lượng hơn chất lượng của mình. Chất lượng sản phẩm của Google ngày một tồi tệ. Quá chán
Unlucky
TÍCH CỰC
11 năm
@hypous Bác phải nhìn xem Google đang có bao nhiêu sản phẩm, để quản lí tất cả các sản phẩm đó cần bao nhiêu người điều hành. Tim 1 người điều hành tốt có lẽ không quá khó, nhưng tim được 1 người điều hành giỏi, thành thật, có tư duy phát triển giống với cả tập đoàn thì quá khó.

Tập đoàn Google quá lớn, lớn đến mức mà google khó có thể tìm ra cách phát triển tiếp theo. Và google đang cố gắng phát triển chứ không cố gắng hoàn thiện sản phẩm vì lượng người dùng các sản phẩm Google đã quá cao.
@Unlucky Đó giờ thấy có Youtube là ngon lành nhất, Google Search thì bây giờ nó cứ giấu tiệt những lựa chọn hay đi, cái Google Image mới thì lướt trên iPad không biết sao để Open ảnh gốc lên, còn Android thì độ mượt và độ ổn định, độ thống nhất, vẫn đểu so với WP và iOS. Chrome thì giờ quá tệ luôn. Google nên đóng luôn mấy cái sản phẩm loằng ngoằng như GoogleTV với ChromeOS, và hằng hà xa thứ lộn xộn để tập trung đi.
trên Mac đã có Version 28.0.1464.0 dev
Unlucky
TÍCH CỰC
11 năm
Google làm việc quá nhanh 😕
Nếu nói đến Tập đoàn mình khâm phục nhất có lẽ chỉ có Google, phương thức làm việc, cách làm đều khác đều khác so với công ty khác. Và google đang rất thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019